What's new

Visa du lịch New Zealand

Đến chán với cách làm việc của VFS giống với trường hợp của 1 bác nào đó trước đây...thư gửi chỉ là để trả lại hộ chiếu và thông báo sở lưu trú New Zealand đã tiếp nhận hồ sơ,vậy mà bên VFS thông báo là đã có kết quả xin visa làm mừng hụt...Giờ lại ngồi chờ đợi kết quả các bác...Thư báo còn nói nếu đậu thì sẽ là visa điện tử chứ ko phải visa dán dù mình nộp hồ sơ giấy kèm hộ chiếu gốc ngay từ đầu...OẢI...

Đến chán với cách làm việc của VFS giống với trường hợp của 1 bác nào đó trước đây...thư gửi chỉ là để trả lại hộ chiếu và thông báo sở lưu trú New Zealand đã tiếp nhận hồ sơ,vậy mà bên VFS thông báo là đã có kết quả xin visa làm mừng hụt...Giờ lại ngồi chờ đợi kết quả các bác...Thư báo còn nói nếu đậu thì sẽ là visa điện tử chứ ko phải visa dán dù mình nộp hồ sơ giấy kèm hộ chiếu gốc ngay từ đầu...OẢI...

Từ tháng 7 năm nay, visa du lịch NZ là e-visa dù bạn nộp online hay trực tiếp. :D

Bữa e đi nộp hồ sơ giấy cho gia đình (ko nộp online được) cậu nhân viên vfs -sgn nhận hồ sơ nói nộp giấy có lợi là visa dán, để xem như nào.

Nếu mình nộp hồ sơ giấy cho cả nhà ở Hà Nội thì phải gửi hồ sơ qua bưu điện vô VFS SG phải không các bác?
Hồ sơ bác có thể gửi online hoặc gửi hồ sơ giấy...còn hộ chiếu gốc bắt buộc phải gửi bưu điện vào Sài Gòn...nên mình chọn nộp hồ sơ giấy kèm hộ chiếu gốc vào Sài Gòn qua bưu điện luôn

Mình nộp hồ sơ giấy hôm 17/11 và hôm nay 30/11 đã có E-Visa, lên đây chia sẻ kinh nghiệm cho anh chị em chút.

+ Nếu đi một mình thì nên nộp online nhanh gọn nhẹ.

+ Nếu đi theo kiểu gia đình (vợ chồng con cái) thì nộp hồ sơ giấy sẽ tiết kiệm hơn, vì mình sẽ đứng tên principal applicant, còn vợ con sẽ là dependants nên chỉ tính phí một bộ hồ sơ thôi. Nhược điểm là bạn nào ở ngoài Hà Nội như mình thì phải gửi hồ sơ vào HCM. Như mình tranh thủ vào HCM công tác thì nên nộp luôn trong đấy.

+ Tờ khai nhân thân, nhớ mỗi người trong hồ sơ đều phải có một tờ khai riêng. Như mình mặc dù một hồ sơ nhưng cả mình, vợ và con đều phải làm Family Questionaire đó. Cả ông bà ngoại đi cùng ở một hồ sơ khác cũng phải vậy, đến hôm nộp gọi điện loạn xạ hết cả lên để hỏi thông tin anh chị em của ông bà ngoại:D

+ Sơ yếu lí lịch nên làm luôn bản tiếng Anh cho mỗi người.

+ Mình đọc thấy có bài là chỉ cho apply visa 3 tháng trước ngày đi. Mình gọi điện lên VFS hỏi thì họ xác nhận là nộp lúc nào cũng được, không nhất thiết phải trong vòng 3 tháng như vậy -> nộp sớm còn sắp xếp booking các thứ mọi người nhé.

Những vấn đề gì không chắc chắn cứ alo hỏi VFS họ trả lời rất nhiệt tình mình toàn gọi lên hỏi cho chắc.

Còn lại thì cứ chuẩn bị như trên website hoặc các anh chị em đã hướng dẫn. Chúc mọi người sớm đạt được visa nhé.

Giờ đi xin nốt cái transit visa Úc nữa là xong phim chờ tháng 2 lên đường:D

Mình cập nhật thêm tình hình của gia đình chia sẻ với mọi người:

1. Mình đi gia đình (2vc, 1con) nên nộp giấy tại vfs-sgn: 15/11.

2. 29/11: vfs gọi điện báo đã có kết quả và chuyển pp qua chuyển phát nhanh (có báo thêm bằng email).

3. 30/11: nhận được email kèm theo e-visa cho gd mình và hơi ngạc nhiên là nguồn từ văn phòng bên bangkok.

gd mình được cấp multi 2 năm tính từ 29/11.

và vẫn đang đợi chuyển phát nhanh trả pp.

cám ơn mọi người.

Chúc mừng 2 bạn, mình tính đi tháng 2 nhưng nộp từ giờ thì mình không nộp HC gốc được vì cần dùng tháng 12, liệu họ cho nộp HC sau không nhỉ?

Mình nộp hồ sơ giấy hôm 17/11 và hôm nay 30/11 đã có E-Visa.....
.....
Còn lại thì cứ chuẩn bị như trên website hoặc các anh chị em đã hướng dẫn. Chúc mọi người sớm đạt được visa nhé.

2. 29/11: vfs gọi điện báo đã có kết quả và chuyển pp qua chuyển phát nhanh (có báo thêm bằng email).

3. 30/11: nhận được email kèm theo e-visa cho gd mình và hơi ngạc nhiên là nguồn từ văn phòng bên bangkok.

cám ơn mọi người.

cám ơn mọi người.

Mình cũng nộp hồ sơ giấy từ hôm 11/11 trước cả 2 bạn...vậy mà các bạn có kết quả visa trước,mình thì vẫn đang đợi ...tưởng hồ sơ cũng phải xếp hàng chứ nhỉ :))

Chờ lâu là nó đền bù bằng việc cấp 5 năm đấy =))
Mình cũng nộp hồ sơ giấy từ hôm 11/11 trước cả 2 bạn...vậy mà các bạn có kết quả visa trước,mình thì vẫn đang đợi ...tưởng hồ sơ cũng phải xếp hàng chứ nhỉ :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back