What's new

Visa du lịch New Zealand

Mình nộp hồ sơ từ ngày 13/11/2017 mà đến hôm nay là 4/1/2018 vẫn chưa nhận được kết quả,tính ra đã là hơn 7 tuần...thực sự thất vọng với cách xử lý chậm trễ của sở di trú New Zealand...
Có bác nào đã từng bị kéo dài như mình ko nhỉ ? Và mình có nên gọi điện nhờ VFS New can thiệp ko ?

7 tuần là bình thường, chịu khó đợi tiếp.

Các bạn cho mình hỏi với. Mình định nộp visa online nhưng mình ko nộp giấy xin nghỉ phép có được không các bạn?
Mình dự định đi New vào dịp 30 tháng 4

Hi mọi người!

Cho mình hỏi thăm tí, sáng nay mình tạo tài khoản để apply online. Theo như các bạn nói thì có visa Úc rồi là một lợi thế mà mình tìm hoài không thấy chỗ nào nó cho mình khai là mình đã có visa Úc cả cũng chẳng có chỗ nào để typing xin multiple entries luôn. Thêm nữa là cách đây hơn 1 tháng mình apply xin visa Úc rồi, vậy mấy cái giấy xác nhận số dư tài khoản và số dư sổ tiết kiệm của ngân hàng giờ có xài tiếp được không hay phải làm lại giấy xác nhận mới? (thường những giấy này có thời hạn sử dụng trong bao lâu?). Bạn nào có plan đi NZL dịp 30/4/2018 thì join cùng mình nhé.

Hi mọi người!

Cho mình hỏi thăm tí, sáng nay mình tạo tài khoản để apply online. Theo như các bạn nói thì có visa Úc rồi là một lợi thế mà mình tìm hoài không thấy chỗ nào nó cho mình khai là mình đã có visa Úc cả cũng chẳng có chỗ nào để typing xin multiple entries luôn. Thêm nữa là cách đây hơn 1 tháng mình apply xin visa Úc rồi, vậy mấy cái giấy xác nhận số dư tài khoản và số dư sổ tiết kiệm của ngân hàng giờ có xài tiếp được không hay phải làm lại giấy xác nhận mới? (thường những giấy này có thời hạn sử dụng trong bao lâu?). Bạn nào có plan đi NZL dịp 30/4/2018 thì join cùng mình nhé.

Bạn up visa Úc vào mục additional document, sổ tiết kiệm thì vẫn dùng được (nếu chưa tất toán) còn tài khoản thì theo mình phải làm xác nhận mới. Mình inbox bạn về thông tin của mình rồi nhé. Mình cũng định đi NEW dịp 30t4 chủ yếu là đi đảo nam.

Hi mọi người!

Mình có visa Úc 1 cái thì có cái đường link để mình vào check status của mình đúng ko? Mình save cái page đó về và cho join file cùng với cái file passport của mình luôn (coi như đó là 1 trang của pp mình í) và upload luôn vào mục Passport thôi.
Đến ngày có email yêu cầu là nộp pp cho vfs thì mình cũng nộp pp kèm theo cái tờ đó luôn.

Mình có visa nz sau 1 tuần apply

Cập nhật tình hình apply New Zealand online để các bạn tham khảo.
Mình nộp thành công mà không cần làm sơ yếu lý lịch + không nộp đơn xin nghỉ phép (dù vẫn khai đầy đủ tên công ty mà mình đang đi làm)
Mình thấy cái SYLL là lãng xẹt nhất :) trong khi thông tin trong form visa cũng đã có đủ rồi.
Mình apply 11/1, nộp PP 12/1, visa issued 18/1 là đúng 1 tuần.
Visa 2 năm multiple cho cả nhà (VC + 2 con)

Cập nhật tình hình apply New Zealand online để các bạn tham khảo.
Mình nộp thành công mà không cần làm sơ yếu lý lịch + không nộp đơn xin nghỉ phép (dù vẫn khai đầy đủ tên công ty mà mình đang đi làm)
Mình thấy cái SYLL là lãng xẹt nhất :) trong khi thông tin trong form visa cũng đã có đủ rồi.
Mình apply 11/1, nộp PP 12/1, visa issued 18/1 là đúng 1 tuần.
Visa 2 năm multiple cho cả nhà (VC + 2 con)

Chúc mừng bạn.
Mình nộp xong từ hôm 8/1, họ trả passport từ hôm 11/1 mà đến hôm nay vẫn chưa nhận được visa. Hic hic.
Mình nộp online như bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back