What's new

Visa du lịch New Zealand

Mình có visa sau 3 ngày nộp online từ Úc cả nhà ạ, giờ chờ passport gửi về từ Sydney. Nhanh kinh khủng, nhanh chóng mặt luôn! Submit đêm 25/6, trưa 26 đi gửi passport qua Sydney, sáng sớm thấy báo bên Sydney nhận được rồi, 28/6 có visa báo trong email. Passport vẫn chưa về lại.

Bạn ở Úc, đi NZ cũng phải xin visa hả bạn? ^^

Mình du lịch ở Úc chứ ko phải resident hay citizen nên vẫn cần visa bạn ơi, chỉ là mình đi du lịch toàn lãnh thổ nên đi dài, đi lâu thôi

Mình nghe nói xin visa NZ từ Úc: dành cho những người đang sống/làm việc & học ở Úc. Còn dân đi phượt Úc + NZ điều xin 2 visa từ V-N chứ ta :D

Mình nghe nói xin visa NZ từ Úc: dành cho những người đang sống/làm việc & học ở Úc. Còn dân đi phượt Úc + NZ điều xin 2 visa từ V-N chứ ta :D

Như mình viết ở bài trang trước, có thể xin visa ở bất cứ đâu trên toàn thế giới. Email họ trả lời và báo mình như vậy. Hồ sơ mình được duyệt từ Immigration New Zealand visa in Suva (Thuộc Fiji). Mình gửi qua Sydney và họ gửi qua đó xét, đúng 3 ngày từ khi submit là mình nhận được visa

Các bác cho mình hỏi bựa này đi NZ qua thấu phi trường NZ hải quan còn đóng dấu mục ở passport k? Hay là nó có trên system rồi nên hải quan k cần đóng mục trên passport nữa?? Tks cả nhà ạ.

Như mình viết ở bài trang trước, có thể xin visa ở bất cứ đâu trên toàn thế giới. Email họ trả lời và báo mình như vậy. Hồ sơ mình được duyệt từ Immigration New Zealand visa in Suva (Thuộc Fiji). Mình gửi qua Sydney và họ gửi qua đó xét, đúng 3 ngày từ khi submit là mình nhận được visa

Hay quá, vậy bạn đang đi travel ở Úc rồi xin visa NZ luôn, hay thiệt :D

Sau khi đọc hết 46 trang kinh nghiệm của mọi người, mình đã xin visa du lịch NZ thành công. Mình nộp hồ sơ online ngày 22/8, gửi passport 25/8, passport đến VFS tokyo 28/8 và 30/8 mình có email kết quả visa. Tính ra từ lúc nộp passport đến lúc có visa chỉ 2-3 ngày.
Mình hiện đang ở Nhật nên được cấp visa multi đến hết hạn passport nên cũng đỡ phải xin lại nếu muốn đi nhiều lần.
Chúc mọi người xin visa NZ thành công.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back