What's new

Visa du lịch New Zealand

Mọi người cho mình hỏi là mình định đi Úc và New zealand vào tháng 10, đi đến Úc trước rồi sau đó qua NZ thì thủ tục xin visa thế nào cho tiện lợi. Và thời gian như vậy có sớm quá không? cảm ơn.

Mọi người cho mình hỏi là mình định đi Úc và New zealand vào tháng 10, đi đến Úc trước rồi sau đó qua NZ thì thủ tục xin visa thế nào cho tiện lợi. Và thời gian như vậy có sớm quá không? cảm ơn.

Cuối tháng 11 năm ngoái mình cũng nộp hồ sơ ONLINE đồng thời cùng một lúc 2 nước Úc và New Zeland. Mình nói nguyện vọng xin multi visa Úc vì đi cả NZ.
Mình nộp vé máy bay từ VN đến Úc, từ Úc sang NZ, từ NZ quay về Úc rồi từ Úc quay về VN.
Sau 2 ngày nộp thì nhận được visa Úc. Mình bổ sung visa Úc vào hồ sơ xin visa NZ (NZ cho phé bổ sung thêm các giấy tờ cần thiết sau khi submited hồ sơ). Sau 3 tuần tính từ ngày nộp thì nhận được visa NZ

Úc cấp visa multi 1 năm, còn NZ chỉ cấp cho mình visa 3 tháng 1 lần. Bạn có thể nộp đơn xin visa Úc bất kỳ lúc nào, còn visa NZ thì nên nộp tối đa trước ngày nhập cảnh NZ 3 tháng. Ví dụ, ngày 15/10 bạn nhập cảnh Úc, ngày 20/10 bạn bay từ Úc sang NZ thì sau ngày 20/07 bạn hãy nộp hồ sơ xin visa NZ.
Để đỡ tốn thời gian công sức chuẩn bị hồ sơ thì bạn nộp 2 nước cùng 1 lúc và nên nộp tối đa trước ngày nhập cảnh NZ 3 tháng.

Các bạn nào từng quá cảnh Úc cho mình hỏi : mình dự định bay Vn sang New Zealand có quá cảnh Úc cả chặng đi và về thì chỉ cần xin visa transit Úc 1 lần thôi đúng không? Ví dụ ngày mình bay Vn - Úc là 1/10, Úc - NZ là 2/10, chuyến về NZ - Úc là 31/10, úc về VN 1/11 thì visa transit của Úc có hợp lệ cho 2 lần quá cảnh không
Cảm ơn mọi người

Các bạn nào từng quá cảnh Úc cho mình hỏi : mình dự định bay Vn sang New Zealand có quá cảnh Úc cả chặng đi và về thì chỉ cần xin visa transit Úc 1 lần thôi đúng không? Ví dụ ngày mình bay Vn - Úc là 1/10, Úc - NZ là 2/10, chuyến về NZ - Úc là 31/10, úc về VN 1/11 thì visa transit của Úc có hợp lệ cho 2 lần quá cảnh không
Cảm ơn mọi người

Quá cảnh Úc cả 2 lượt đi và về thì ghi rõ khi điền đơn và được cấp visa transit multiple bạn nhé, đính kèm đơn theo quy định là copy cái vé máy bay và lịch trình ở NZ thôi, và sẽ được cấp multiple và duration 3 ngày, có thể ghé Úc chơi luôn miễn đừng ở quá 3 ngày, free phí visa transit nhưng bạn phải trả phí xử lý hồ sơ cho VFS khoảng hơn 500k

Mọi người ơi em nộp hồ sơ ngày 10/04, mà đến giờ chưa có kết quả, gọi điện thoại trực tiếp qua Immi ko liên lạc được, ai gặp trường hợp này cho em xin mail để hỏi về visa với ạ. Em cám ơn nhiều

mọi ng xin online cho e hoi cung cap bang chung chung minh minh thật sự là ng nop đơn là minh cai gi a

P/S: e mới nộp visa online NZ vào ngày 28/8 mới nhận được visa single ngày hôm nay 9/9 chứng tỏ nộp visa online có vẻ nhanh hơn giấy rất nhiều, qua quá trình tìm hiểu mày mò em rút ra "bona fide" kiểu như là bằng chứng chứng minh người ta thấy mình là người thực sự muốn đi du lịch, vì e đi tự túc k người quen người thân bảo lãnh nên e chứng mình bằng cách scan lịch sử du lịch của mình cho người ta xem, nói chung khi nộp hồ sơ mình sẽ cm rất nhiều thứ nhưng cái nào thuyết phục nhất thì mình up vào bona fide người ta ưu tiên xem cái đó trước nếu chưa thuyết phục được nta sẽ xemt hêm các giấy tờ khác mà mình cung cấp rồi mới đưa ra quyết định, ngoài ra nộp visa online cũng vẫn bổ sung được bt nha sau khi nộp online nó có liệt kê ds giấy tờ mình đã up mình mặc dù submitted rồi mà mình thấy thiếu cái nào muốn bổ sung thêm thi cứ up bổ sung thêm bt, xin online bị cái k được dán tem lên pp chứ thấy tiện ghê ngồi nhà làm hồ sơ ra bưu cục gửi pp lên vfs xong 1,2 hôm người ta trả lại pp luôn nên trong quá trình xin mình k bị giữ pp ảnh hưởng đến lịch trình khác

Attachments

76 KB · Views: 144
Last edited:
Mình đang nộp visa du lịch NZ, đã tạo tài khoản Real Me, verified luôn rồi xong vào chả thấy chỗ nào để nộp hồ sơ nhỉ :( các bạn ai có kinh nghiệm chỉ mình chỗ này với.

Edited: Mình làm được rồi.

Last edited:
mọi ng xin online cho e hoi cung cap bang chung chung minh minh thật sự là ng nop đơn là minh cai gi a

P/S: e mới nộp visa online NZ vào ngày 28/8 mới nhận được visa single ngày hôm nay 9/9 chứng tỏ nộp visa online có vẻ nhanh hơn giấy rất nhiều, qua quá trình tìm hiểu mày mò em rút ra "bona fide" kiểu như là bằng chứng chứng minh người ta thấy mình là người thực sự muốn đi du lịch, vì e đi tự túc k người quen người thân bảo lãnh nên e chứng mình bằng cách scan lịch sử du lịch của mình cho người ta xem, nói chung khi nộp hồ sơ mình sẽ cm rất nhiều thứ nhưng cái nào thuyết phục nhất thì mình up vào bona fide người ta ưu tiên xem cái đó trước nếu chưa thuyết phục được nta sẽ xemt hêm các giấy tờ khác mà mình cung cấp rồi mới đưa ra quyết định, ngoài ra nộp visa online cũng vẫn bổ sung được bt nha sau khi nộp online nó có liệt kê ds giấy tờ mình đã up mình mặc dù submitted rồi mà mình thấy thiếu cái nào muốn bổ sung thêm thi cứ up bổ sung thêm bt, xin online bị cái k được dán tem lên pp chứ thấy tiện ghê ngồi nhà làm hồ sơ ra bưu cục gửi pp lên vfs xong 1,2 hôm người ta trả lại pp luôn nên trong quá trình xin mình k bị giữ pp ảnh hưởng đến lịch trình khác
Xin giấy hay online cũng eVisa hết à :D

Cái mà bạn nói "có mục khai Partner and Child" chắc là để xin visa thêm cho vợ/chồng hoặc con khi mà đương đơn chính đã có visa rồi.
Trường hợp bạn như bạn nói chắc phải làm 2 nhóm: nhóm nhà bạn và nhóm nhà em gái, như thế rõ ràng hơn cho bạn và người xét duyệt
Bác ơi cho em hỏi nộp cho cả gia đình thì ban đầu chọn mục visitor visa để khai cho riêng mình sau khi hoàn thành thì add thêm partner and child hay là lập Group Application luôn bác?

Attachments

519.6 KB · Views: 132

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back