What's new

Visa du lịch New Zealand

khi3mkp

Phượt quái
Mọi người cho mình hỏi là mình định đi Úc và New zealand vào tháng 10, đi đến Úc trước rồi sau đó qua NZ thì thủ tục xin visa thế nào cho tiện lợi. Và thời gian như vậy có sớm quá không? cảm ơn.

xuanhoa2000ru

Phượt thủ
Mọi người cho mình hỏi là mình định đi Úc và New zealand vào tháng 10, đi đến Úc trước rồi sau đó qua NZ thì thủ tục xin visa thế nào cho tiện lợi. Và thời gian như vậy có sớm quá không? cảm ơn.
Cuối tháng 11 năm ngoái mình cũng nộp hồ sơ ONLINE đồng thời cùng một lúc 2 nước Úc và New Zeland. Mình nói nguyện vọng xin multi visa Úc vì đi cả NZ.
Mình nộp vé máy bay từ VN đến Úc, từ Úc sang NZ, từ NZ quay về Úc rồi từ Úc quay về VN.
Sau 2 ngày nộp thì nhận được visa Úc. Mình bổ sung visa Úc vào hồ sơ xin visa NZ (NZ cho phé bổ sung thêm các giấy tờ cần thiết sau khi submited hồ sơ). Sau 3 tuần tính từ ngày nộp thì nhận được visa NZ

Úc cấp visa multi 1 năm, còn NZ chỉ cấp cho mình visa 3 tháng 1 lần. Bạn có thể nộp đơn xin visa Úc bất kỳ lúc nào, còn visa NZ thì nên nộp tối đa trước ngày nhập cảnh NZ 3 tháng. Ví dụ, ngày 15/10 bạn nhập cảnh Úc, ngày 20/10 bạn bay từ Úc sang NZ thì sau ngày 20/07 bạn hãy nộp hồ sơ xin visa NZ.
Để đỡ tốn thời gian công sức chuẩn bị hồ sơ thì bạn nộp 2 nước cùng 1 lúc và nên nộp tối đa trước ngày nhập cảnh NZ 3 tháng.

dinaty

Phượt thủ
Các bạn nào từng quá cảnh Úc cho mình hỏi : mình dự định bay Vn sang New Zealand có quá cảnh Úc cả chặng đi và về thì chỉ cần xin visa transit Úc 1 lần thôi đúng không? Ví dụ ngày mình bay Vn - Úc là 1/10, Úc - NZ là 2/10, chuyến về NZ - Úc là 31/10, úc về VN 1/11 thì visa transit của Úc có hợp lệ cho 2 lần quá cảnh không
Cảm ơn mọi người

Demen

Tui là con Dế
Các bạn nào từng quá cảnh Úc cho mình hỏi : mình dự định bay Vn sang New Zealand có quá cảnh Úc cả chặng đi và về thì chỉ cần xin visa transit Úc 1 lần thôi đúng không? Ví dụ ngày mình bay Vn - Úc là 1/10, Úc - NZ là 2/10, chuyến về NZ - Úc là 31/10, úc về VN 1/11 thì visa transit của Úc có hợp lệ cho 2 lần quá cảnh không
Cảm ơn mọi người
Quá cảnh Úc cả 2 lượt đi và về thì ghi rõ khi điền đơn và được cấp visa transit multiple bạn nhé, đính kèm đơn theo quy định là copy cái vé máy bay và lịch trình ở NZ thôi, và sẽ được cấp multiple và duration 3 ngày, có thể ghé Úc chơi luôn miễn đừng ở quá 3 ngày, free phí visa transit nhưng bạn phải trả phí xử lý hồ sơ cho VFS khoảng hơn 500k