What's new

Visa du lịch New Zealand

Ah, do 2017 gia đình mình xin được 02 năm multi, không lẽ giờ khác.

À trước kia mình cũng nghe nhiều người được cấp 1-3 năm. Năm 2018 mình xin chỉ được 3 tháng single. Những người mình biết đều chỉ nhận được single thôi bạn ơi, mặc dù hồ sơ rất tốt. Chắc là từ 2018 họ thay đổi chính sách visa rồi chăng?

sao ĐSQ cho vậy thôi hả?
Ừ, cho single. Mình nhập cảnh hôm 23/12 hôm 25/12 lại thấy email nói đại ý tao thấy mày nhập cảnh ok rồi mà sao lại inquery kêu chưa có visa (mình inquery hôm 13/12 là chưa có visa), chả hiểu hệ thống họ thế nào :D

P/S: Nhân tiện mới đi về thừa ra 3 cái sim vodafone NZ data cái nhiều nhất còn tầm 7G, cái ít chắc 3G, hạn dùng đến 22/1/2020, bác nào đi trong khoảng này nếu cần mình tặng.

Mình đang chuẩn bị làm hồ sơ xin visa New Zealand online, các bạn cho mình hỏi về một số vấn đề đang thắc mắc với:
  • Các hồ sơ bằng tiếng Việt thì cần bản dịch thuật tiếng Anh, không cần công chứng?
  • Nếu các hồ sơ có song ngữ Anh - Việt thì có cần bản dịch thuật nữa không?
  • Mục Sơ yếu lý lịch không yêu cầu xác nhận của chính quyền địa phương thì mình tự khai hay có cần theo form mẫu gì không vì mình không thấy trang web immigration có mẫu form này?
  • Ngoài ra trong danh mục hồ sơ còn có "Tờ khai gia đình - Family supplementary questionaire" thì nội dung bao gồm những gì nhỉ?
Many thanks

Visa New Zealand đợt này cấp lâu thật. Tính từ ngày nộp hồ sơ thì 11 tuần mình mới có kết quả visa.
Nhân tiện cho hỏi là mình có ý định thuê xe ô tô tự lái ở New Zealand và muốn hỏi kinh nghiệm của mọi người về:
  • CÓ cần phải đổi bằng lái quốc tế hay không?
  • Và mình nên thuê xe qua các agency nào?
Thanks.

Visa New Zealand đợt này cấp lâu thật. Tính từ ngày nộp hồ sơ thì 11 tuần mình mới có kết quả visa.
Nhân tiện cho hỏi là mình có ý định thuê xe ô tô tự lái ở New Zealand và muốn hỏi kinh nghiệm của mọi người về:
  • CÓ cần phải đổi bằng lái quốc tế hay không?
  • Và mình nên thuê xe qua các agency nào?
Thanks.
1. Mình thuê 2 lần đều không hỏi bằng QT.
2. Mình hay thuê hãng Jucy, qua Rentalcars.com hoặc trực tiếp web của jucy cũng ổn!

Cho mình hỏi vừa nộp visa online nz xong thì khoảng bao lâu có kq
Có cần phải đi tới vfs lấy dấu vân tay và chụp hình như úc hy can k

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,122
Latest member
tomulan
Back