What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Tỉ lệ vẫn khá cao nhưng bạn phải chứng minh cho họ số tiền mà bạn có và thời gian gửi ngân hàng phải thật lâu trước ngày xin visa thì mới được

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

các anh chị ơi em nộp đơn xin visa vào 9-5 đến nay là gần 2 tuần rồi vẫn chưa thấy sứ quán liên lạc gì cả. Nhưng mà cuối tuần này em lại có việc ra nước ngoài một tuần nên em lo quá. Nhỡ sq ko liên lạc được với mình lúc đấy thì làm sao bây giờ ạ?

Em nộp hôm 16/5, hnay có kết quả luôn rồi. Có kết quả là ngta gửi mail ngay, lịch của e là đi đầu tháng 7. Ngta ưu tiên những hồ sơ gần đến ngày đi ấy ạ.

Rất cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em chuẩn bị hồ sơ ^^

nhờ các anh hướng dẫn cho em với; trường hợp như em thì có khả năng xin được visa úc không?
Em muốn đi du lịch úc 7-10 ngày để thăm bạn bè theo hình thức tự túc, nhưng bạn em sẽ lo chi phí ăn ở cho em. Bạn em đã định cư tại Úc.

1. Nam, sinh năm 1989
2. Độc thân
3. Hiện đang làm nhân viên tại công ty Nhật tại Hồ Chí Minh. Lương trung bình 8Tr - 9tr. Chuyển khoản ngân hàng.
4. Hộ khẩu em ở tỉnh, đứng tên mẹ em, em có KT3 nhà bà con tại Hồ Chí Minh
5. Tiếng Anh : OK
6. Hợp đồng lao động 1 năm, nhưng sẽ hết hạn vào cuối tháng 8/2014
7. quyết định xin nghỉ việc đi du lịch và ngày quay về làm việc: Có
8. Hộ chiếu trắng , chưa đi qua nước nào.
9. Chứng minh tài chính : em dự tính dùng dịch vụ cho vay CMTC của các ngân hàng. Không biết có được không ? Nếu được thì mình nên vay bao nhiêu thì được ?
10. Giấy tờ nhà đất : không có.

Mọi người tư vấn giúp em với, , nếu không đủ điều kiện thì có cách nào không ạ/ ?
Em xin cảm ơn

@hym:

Em nữ độc thân, sn 90 cũng vừa xin đc visa đây a :)). Hồ sơ của e cũng giống như a, nhưng lương e cao hơn tí :)). Hộ chiếu e cũng mứoi đi Thái thôi.

Nếu bạn a lo ăn ở cho a thì cần giấy mời ghi rõ là sẽ lo cho a tất cả. Xác nhận công tác or sinh viên của ng ấy, hộ chiếu or giấy định cư, tài khoản bank.... Ảnh chụp chung, thư từ qua lại giữa 2 người để chứng minh quan hệ.

Còn sổ tk thì a vay của ngân hàng cũng đc or mượn bm cũng đc, sổ của em có hơn 15000$ thôi :D. A sao kê cái tk lương nữa, tk thẻ visa or master nếu có.

Hợp đồng lao động sắp hết hạn thì có khi a đừng show ra tốn công dịch mà a lấy bảng lương 3 tháng gần nhất + sao kê ngân hàng + giấ giới thiệu của cty ghi rõ mức lương, tgian công tác là ok a làm luôn tiếng anh đỡ tốn tiền dịch. 50k/trang ấy ạ :(

Em cũng k có bất động sản hay tài sản gì khác ngoài stk :)), bạn e chỉ cho chỗ ở, ko lo chi phí khác mà vẫn pass ấy ạ :D.

Chúc a may mắn.

nhờ các anh hướng dẫn cho em với; trường hợp như em thì có khả năng xin được visa úc không?
Em muốn đi du lịch úc 7-10 ngày để thăm bạn bè theo hình thức tự túc, nhưng bạn em sẽ lo chi phí ăn ở cho em. Bạn em đã định cư tại Úc.

1. Nam, sinh năm 1989
2. Độc thân
3. Hiện đang làm nhân viên tại công ty Nhật tại Hồ Chí Minh. Lương trung bình 8Tr - 9tr. Chuyển khoản ngân hàng.
4. Hộ khẩu em ở tỉnh, đứng tên mẹ em, em có KT3 nhà bà con tại Hồ Chí Minh
5. Tiếng Anh : OK
6. Hợp đồng lao động 1 năm, nhưng sẽ hết hạn vào cuối tháng 8/2014
7. quyết định xin nghỉ việc đi du lịch và ngày quay về làm việc: Có
8. Hộ chiếu trắng , chưa đi qua nước nào.
9. Chứng minh tài chính : em dự tính dùng dịch vụ cho vay CMTC của các ngân hàng. Không biết có được không ? Nếu được thì mình nên vay bao nhiêu thì được ?
10. Giấy tờ nhà đất : không có.

Mọi người tư vấn giúp em với, , nếu không đủ điều kiện thì có cách nào không ạ/ ?
Em xin cảm ơn

1, 2, 10 mình giống bạn, chỉ khác mình là nữ.
Năm ngoái mình xin đi úc cũng theo diện như bạn luôn, chỉ có cái hộ chiếu của mình có dấu của singapore nữa, nhưng mình nghĩ cái dâu hay ko ko quan trọng.
Có mấy phần quan trọng đó là:
1. thư mời của ng bên Úc, xác nhận cấp chỗ ăn ở. (ngoài ra mình còn nhờ ng nhà mình làm giúp cái giấy xác nhận công việc của ng nhà bên ấy nữa, có chữ kí của boss luôn)
2. nếu là ng định cư và cung cấp ăn ở, thì cần phải gửi giấy xác nhận của địa phương bên ấy về, xác nhận tiền nhà tiền điện tiền nước gì đó
3. chứng minh tài chính thì hồi trước mình làm tk chỉ có cỡ ~5000$ thôi

mình nghĩ mấy cái chứng minh ở trên là cần thiết phải có bản gốc, thì mọi chuyện sẽ dễ dàng.
Chúc bạn may mắn :D

Cảm ơn các bạn nhiều nhé, nhưng mình lo k biết ko có hộ khẩu TP HO Chi Minh thì có được không ?
Không biết có ai biết vấn đề này không ?
Và bạn mình phải cam kết là lo việc an ở cho mình và chứng minh thu nhập nữa à ?
Có ai biết giúp mình với nhé

Cảm ơn các bạn nhiều nhé, nhưng mình lo k biết ko có hộ khẩu TP HO Chi Minh thì có được không ?
Không biết có ai biết vấn đề này không ?
Và bạn mình phải cam kết là lo việc an ở cho mình và chứng minh thu nhập nữa à ?
Có ai biết giúp mình với nhé

- Hộ khẩu ở đâu chẳng được bạn, miễn là ở Vietnam là được rồi. Không cần KT3 hay tạm trú gì hết, nhớ photo nguyên quyển sổ hộ khẩu.
- Bạn nói bạn của bạn ở Úc sẽ cover cho bạn ăn ở, nói không vậy ai tin, dĩ nhiên bạn sẽ phải show ra tất tần tật: thư mời (kèm cam kết lo chi phi ăn ở cho bạn), chứng minh mối quan hệ,... Mình nhớ trong phần 1 có nhiều trường hợp giống bạn lắm, và mấy bạn đó cũng có review chi tiết về giấy tờ của người bên Úc, cụ thể cái gì cần bản gốc, cái gì chỉ cần gửi mail về in ra là được, bạn tham khảo thêm.
Good luck to you.

Em nộp hôm 16/5, hnay có kết quả luôn rồi. Có kết quả là ngta gửi mail ngay, lịch của e là đi đầu tháng 7. Ngta ưu tiên những hồ sơ gần đến ngày đi ấy ạ.

Rất cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em chuẩn bị hồ sơ ^^

Bạn cho mình hỏi là bạn có nhận được email của sứ quán Úc thông báo khi họ nhận được hồ sơ của bạn từ VFS không nhỉ?

Bạn cho mình hỏi là bạn có nhận được email của sứ quán Úc thông báo khi họ nhận được hồ sơ của bạn từ VFS không nhỉ?

Bên đại sứ quán ngta ko gửi thông báo j đâu bạn. Lúc nào có kết quả thì đại sứ quán mới gửi mail cho mình.
Mình thấy phí 400k nộp ở VFS vì cũng k có tác dụng mấy :(.

@hym: anh chỉ cần photo tất cả các trang quyển hộ khẩu có tên mình là đc, ko quan trọng ở tỉnh nào. Còn bạn của anh cover hết chuyện ăn ở cho anh thì bảo bạn ấy viết trong thư mời luôn, đỡ phải lằng nhằng chứng minh này nọ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back