What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Trong Ngân sách Liên bang 2016-17 vừa công bố đêm 3/5, chính phủ Úc cho biết sẽ áp dụng thử nghiệm nhiều loại visa mới trong những thị trường quan trọng để mời gọi khách du lịch và nhà đầu tư.

Cụ thể là đưa ra hình thức visa du lịch nhập cảnh nhiều lần trong 3 năm (three-year multiple entry visa) dành cho công dân của những quốc gia có nguy cơ thấp về di trú, bao gồm: Việt Nam, Thái Lan, Ấn Độ, và Chile.

Ngoài ra còn dịch vụ cấp visa nhanh mà người nộp trả thêm tiền (user-pays fast-track visa service) đưa ra cho Ấn Độ và Các Tiểu Vương quốc Ả Rập Thống nhất.

Ước tính hai thay đổi này trong visa du lịch sẽ mang về số tiền $1,5 triệu đô la cho ngân sách chính phủ trong 4 năm, kể từ năm tài khóa 2016-17.

Chính phủ cho biết đây là chiến lược được xây dựng từ ‘Our North, Our Future – business, trade, and investment gateway’, trong bản phúc trình Kinh tế tài chánh giữa kỳ MYEFO 2015-16 công bố cuối năm vừa rồi, và Trung Quốc đã là quốc gia đầu tiên thử nghiệm hình thức cấp visa nhanh người nộp trả thêm tiền dịch vụ.

Chính phủ cũng cho biết cùng với những cải tổ khác trong vấn đề visa sẽ tiết kiệp được cho ngân sách số tiền $180 triệu đô la trong 3 năm từ 2017-18, bằng cách cải thiện quy trình xét duyệt visa tự động, cung cấp tùy chọn tự phục vụ, và khả năng duyệt xét tinh tế hơn.

Có bác nào vừa đi úc về cho em hỏi tí. Em muốn mang mấy gói bánh pía chay và mấy lạng thuốc Lào hải quan họ có cho không cảm ơn các bác

Có bác nào vừa đi úc về cho em hỏi tí. Em muốn mang mấy gói bánh pía chay và mấy lạng thuốc Lào hải quan họ có cho không cảm ơn các bác

Thuốc lá bị hạn chế nha bạn. Nguyên văn:
50 Cigarettes ỏ 50 g Cigar or 50g Tobacco.
Mình có 1 hình chụp quy định mang thuốc lá bia rượu.... vào các nước Châu á, nó nằm trên cuốn sách trên máy bay ấy.

Mình vừa nhận được visa sau 10 ngày, multiple entries. Mình đi lần 2. Lần đầu mình nộp mất 3 tuần mới có kq, bên ĐSQ cũng gọi điện hỏi mà lần này không thấy gọi hỏi gì cả cấp visa luôn.Tự nhiên yêu ĐSQ zị :)) Bạn nào muốn hỏi kn gì ib mình giúp đc gì thì mình giúp cho nha. ^^
À trường hợp của mình có bạn trai bảo lãnh. :)

Bạn ơi,
Cho mình hỏi: lần 2 bạn xin đi bao nhiêu ngày?

Cho minh hoi . Minh du dinh dau thang 7 di du lịch uc. Buoc dau tien xin visa .nhung thay hoi kho .nhung ho so cua minh la HDld , don xin nghi phép , stk 300trieu, 2 so nha đat, dang la pho giam đoc cty , luong 18t thang ,nhung da di du lịch han, nhat ,an do , va may nước dong nam a vay co xin duoc visa uc khong , ty loi dau cao khong moi nguoi, xin moi nguoi cho em kinh nghiem ,vi muon di tu tuc chu Ben uc chan co ai quen biết...

Cho minh hoi . Minh du dinh dau thang 7 di du lịch uc. Buoc dau tien xin visa .nhung thay hoi kho .nhung ho so cua minh la HDld , don xin nghi phép , stk 300trieu, 2 so nha đat, dang la pho giam đoc cty , luong 18t thang ,nhung da di du lịch han, nhat ,an do , va may nước dong nam a vay co xin duoc visa uc khong , ty loi dau cao khong moi nguoi, xin moi nguoi cho em kinh nghiem ,vi muon di tu tuc chu Ben uc chan co ai quen biết...
Nhung em con đoc than nam nay duoc 29 tuoi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back