What's new

Visa du lịch Úc

Re: Visa Úc bằng giấy ủy quyền bất động sản có được ko ạ?

Cám ơn bạn nhiều lắm, vì mình thấy trên diễn đàn hay có Khuyên là làm giấy ủy quyền bất động sản, nhưng mình ko rành và cũng ko biết làm như thế nào để có giá trị chứng minh được quyền sở hữu của mình ? Cám ơn b lần nữa hihi

Không có gì đâu bạn, cái gì mình biết thì sẽ cố gắng giúp những bạn khác nhiều nhất có thể thôi, vì nhiều khi mình cũng rơi vào tình trạng không biết hỏi ai như vậy. Mình cũng rất vui vì bạn đã vào trả lời :), vì thực ra có nhiều người trên Phượt đăng câu hỏi nhưng khi người khác trả lời thì họ không bao giờ đáp lại một câu hay cảm ơn một tiếng dù được việc hay không được việc.

Ah b ơi, mình có sở hữu 2 xe máy thì có cần photo cavet kẹp vào hồ sơ nộp chung ko hay là phải giấy tờ xe ô tô mới cần phải nộp vậy b?

Ah b ơi, mình có sở hữu 2 xe máy thì có cần photo cavet kẹp vào hồ sơ nộp chung ko hay là phải giấy tờ xe ô tô mới cần phải nộp vậy b?

Nộp cùng hồ sơ luôn cũng được bạn ạ, cũng là một loại tài sản nếu mà xe máy đắt tiền. Bạn có hóa đơn mua xe (ghi giá mua) nữa thì tốt chứ thường người duyệt phải ôtô họ mới biết chứ xe máy họ không biết nó giá trị bao nhiều đâu.

mình có 1 căn hộ nhưng chưa có sổ đỏ căn hộ, chỉ có hợp đồng mua bán thì có dùng chứng minh tài sản được không các bạn?

mình có 1 căn hộ nhưng chưa có sổ đỏ căn hộ, chỉ có hợp đồng mua bán thì có dùng chứng minh tài sản được không các bạn?

được bạn ơi, bạn cứ photo công chứng hợp đồng rồi nộp thôi

Re: Visa Úc

Chào các bạn,

Trưa hôm qua, mình đã nhận được Visa Úc vô ra nhiều lần trong vòng 03 năm, sau 40 ngày chờ đợi

Hmf9BdeLcLNT0wqxYaHNDYQxP4_GqeDy02PLwhgzkjlzO_ffUX-Y5MZc3huQqL3M8P1lxEMlPur1zNM=w1024-h634-rw

Mình xin chia sẽ việc xin Visa Úc của mình như sau:
Vào Immigration and Border Protection tạo tài khoản và điền thông tin theo các thông tin yêu cầu trên trang web của họ, nhưng phải ghi rõ là mình xin Visa 03 năm nhiều lần theo như thông báo của ĐSQ Úc đăng tải trên Website ngày 01/07/2016.
Sau đó, bạn phải upload danh mục giấy tờ được phân theo từng loại (như các post trước đã đề cập).
Sau khi điền xong thông tin, upload hồ sơ giấy tờ submit xong, check email và in thông báo làm Bio-metric ra, lên VFS Global ở Nguyễn Du lấy vân tay + chụp hình.
Sau đó về nhà hoặc tại VFS Global lên Net đăng nhập TK trên Immigration & Border Protection để click kích hoạt vào mục đã nộp đầy đủ giấy tờ và tình trạng hồ sơ sẽ chuyển qua trạng thái Assessment.

Tuy nhiên, trong danh sách các hồ sơ mình nộp, không có lịch trình tham quan, không có booking KS hoặc vé máy bay, thậm chí là mình có kê khai mình có ông anh rễ (Tây) và bà chị ruột ở Úc, cho nên mục chứng từ yêu cầu phải có là "thư mời và statement của relative bên Úc", mình cũng không nôp và ghi rõ lý do cho hhọ biệt "tôi đi du lịch Úc bằng chính năng lực và khả năng tài chính của tôi, nên tôi không submit bất kỳ giấy tờ gì liên quan đến sponsor của relative bên Úc".

Mình xin chia sẽ với các bạn như trên, ngoài Visa 01 năm nhiều lần, Úc cũng đã cấp cho dân VN loại visa 03 năm nhiều lần với chi phí bằng với Visa Úc 01 lần.

Chúc các bạn sớm xin được Visa và du lịch Úc vui nhé !

Ban Poweryang đã từng đi Úc lần nào chưa trước khi apply visa này vậy?

Các anh chị và các bạn cho mình hỏi 2 vấn đề như thế này với ạ.
1. Mình đã đi Úc 1 lần năm 2012 bằng visa công tác. Năm nay có vé rẻ mình định đi chơi 1 chuyến và đi cùng ông xã mình (ox mình chưa đi Úc). 2 vc mình passport cũng đi Nhật, Hàn, Đài, Hongkong và ĐNA đủ cả. Gia đình mình có người dì ruột đang sống tại Úc và con của dì (em họ mình) từng về VN chơi vài lần và rủ lần này sang Úc chơi sẽ ở với nó. Câu hỏi của mình: mình nên làm visa theo dạng du lịch tự túc có kèm mục đích thăm thân nhân HAY là mình nên nhờ em họ mình viết thư mời rủ vợ chồng mình qua đó chơi ? (chỉ là viết thư mời chứ ko đứng ra bảo lãnh gì hết)
2. Mẹ chồng mình muốn cùng đi Úc với vợ chồng mình nhưng passport mc mình chỉ mới đi Thailand chơi. Nay mc mình có đứa cháu ruột (gọi bà bằng cô) đã ở Úc đc 4 năm nên mc mình nếu đi sẽ qua đó ở chơi. Vậy cũng nên nhờ người ấy viết thư mời hay không ạ? Nếu nộp hồ sơ thì cả 3 người nên cùng nộp hay là nộp riêng vc mình với mc mình riêng ạ? Vì mình sợ nộp chung mà lại thành 2 hướng người thân khác nhau không biết có ảnh hưởng gì ko.
Rất mong mọi người có thể tư vấn giúp cho mình ạ. Cám ơn mọi người nhiều ạ.

Ban Poweryang đã từng đi Úc lần nào chưa trước khi apply visa này vậy?

Có cùng câu hỏi!

Chào bạn angel1 và decon

Mình đã từng đi Úc mỗi năm 01 lần kể từ năm 2012 đến 2016, mỗi lần chỉ ở ngắn ngày (khoảng 03-05 ngày thôi).

Sau đó mình thấy có loại Visa Úc nhiều lần 03 năm công bố trên Website ĐSQ Úc, nên mình liều 01 phen xin luôn !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back