What's new

Visa Hàn Quốc Multi 5 năm

@vietdoanvietdoan20062006: bạn đi làm visa tình hình thế nào cho mình biết với nhá, mình cũng ở tỉnh mà ngại visa Hàn cái khoản đi lại nhiều lần quá, mình cũng plan xin visa 5 năm.

thanks bác, link trên em không mở được
Bạn vào lại xem
https://www.visa.go.kr/openPage.do?MENU_ID=10204

Ko thi vào:
https://www.visa.go.kr/
=> Application => E form (Visa)
@vietdoanvietdoan20062006: bạn đi làm visa tình hình thế nào cho mình biết với nhá, mình cũng ở tỉnh mà ngại visa Hàn cái khoản đi lại nhiều lần quá, mình cũng plan xin visa 5 năm.

Bạn ch bi het ho so như LSQ yêu cầu,sáng 8h có mặt xếp hàng.
Mấy bữa nay hình như ko phải cao điểm.
Bữa mình đi 8h15 đến khoản 10 là xong hết

Mình đã nộp được rồi nha. Không booking vé máy bay và booking khách sạn, giấy xin nghỉ phép.

Hồ sơ gồm:

- Hợp đồng lao động dịch công chứng
- Visa AU, NZ và Hàn in và photo
- CMND và hộ khẩu
- Đơn in online
- Xác nhận lương 3 tháng trả qua ATM để chứng tỏ tui vẫn còn làm việc ở CTY nhưng bị trả lại

Bạn eChip cho mình hỏi xác nhận lương 3 tháng là sao kê có đóng dấu của Bank hả bạn? Mình tự in trên online ra được ko?

Sao kê bên VCB bằng tiếng việt , vậy mình phải dịch bảng sao kê này ra tiếng ANh sao?
Ngoài ra, CMND và hộ khẩu có dịch công chứng luôn ko bạn? dịch thường có được ko?

Last edited:
Mình đã nộp được rồi nha. Không booking vé máy bay và booking khách sạn, giấy xin nghỉ phép.
....
NV LSQ có nói thiếu đơn nghỉ phép, mình nói tui đi vào dịp 2/9 có 3-4 ngày rơi vào lễ và chủ nhật thì không xin nghỉ phép. Xong lại hỏi qua booking vé máy bay với khách sạn, thì tui viện dẫn trên web ĐẠI SỨ QUÁN (tui nộp đơn ở LSQ) nói có khuyến cáo không book trước khi có kết quả visa pla pla pla...

Chúc mừng bạn nha, cám ơn bạn đã chia se về trường hợp 2 booking.
Con phần tô đậm là đúng, nếu vào dịp lễ tết thì ko cần Đơn nghĩ phép, Mình cũng đi dịp nay nên xin y như bạn, nhưng do nghi lễ có 3 ngày, mình thì đi đến 5 ngày, nên phải xin nhân sự nghĩ thêm 30 vs 31/8 và đóng dấu mộc đỏ.

Do bạn nói là nói đi dịp lễ nên cho qua. Nếu như bạn sự thật là chưa biết đi ngày nào nên chưa xin nghĩ thì ko biết sao ta ...

Bạn eChip cho mình hỏi xác nhận lương 3 tháng là sao kê có đóng dấu của Bank hả bạn? Mình tự in trên online ra được ko?

Sao kê bên VCB bằng tiếng việt , vậy mình phải dịch bảng sao kê này ra tiếng ANh sao?
Ngoài ra, CMND và hộ khẩu có dịch công chứng luôn ko bạn? dịch thường có được ko?

Thứ 1: Sao kê bạn ra Ngân Hàng kêu người ta in cho ban sâo kê 3 thang hay 6 tháng gì đó, xong đem nộp là okie.
Bạn đừng in trước. Ra NH người ta cũng in lại ah. Rồi nhớ tô đậ phần lương nhận hàng tháng cho người ta kiểm tra nha
Bữa mình ko tô, người ta kêu, mình có nói là trong HĐL có lương đó, NV nói thẳng là ko tin HDLD ????? => do vậy mình bảo đảm sao kê NH mà ko có mộc Ngân Hàng là người ta ko nhận

Thứ 2: CMND , HK bữa mình photo cong chứng đem ra người ta trả về

Chúc mừng bạn nha, cám ơn bạn đã chia se về trường hợp 2 booking.
Con phần tô đậm là đúng, nếu vào dịp lễ tết thì ko cần Đơn nghĩ phép, Mình cũng đi dịp nay nên xin y như bạn, nhưng do nghi lễ có 3 ngày, mình thì đi đến 5 ngày, nên phải xin nhân sự nghĩ thêm 30 vs 31/8 và đóng dấu mộc đỏ.

Do bạn nói là nói đi dịp lễ nên cho qua. Nếu như bạn sự thật là chưa biết đi ngày nào nên chưa xin nghĩ thì ko biết sao ta ...

Thì mình tự tin được cấp multi mà. Xin thời gian đó nhưng chưa chắc đi trong năm nay. Vì cuối năm kế hoạch mình đi chỗ khác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back