What's new

Visa Hàn Quốc Multi 5 năm

Chào cả nhà,
Mình có visa Hàn multi 2022 hết hạn, nằm trong passport cũ. Không biết giờ mình có phải apply lại visa Hàn mới không hay là chỉ cần mang 2 cuốn passport theo khi nhập cảnh là được cả nhà?
Cảm ơn các bạn
Bạn lên cục xnc hỏi xem có ghi bị chú vào hộ chiếu được ko, trang bị chú là để ghi các visa còn hạn vào hộ chiếu mới.

Mng cho mình hỏi nếu xin visa multi khoảng 1-2 tháng trc ngày dự định đi, nộp cả booking các thứ thì visa sẽ hiệu lực từ ngày trên booking hay là hiệu lực luôn từ sau khi có visa ah?

Mng cho mình hỏi nếu xin visa multi khoảng 1-2 tháng trc ngày dự định đi, nộp cả booking các thứ thì visa sẽ hiệu lực từ ngày trên booking hay là hiệu lực luôn từ sau khi có visa ah?
Hiệu lực từ ngày họ cấp visa cho bạn, không phụ thuộc ngày booking hay ngày bạn dự định đi, thế nên nếu đủ đk xin 5 năm, nên xin sớm mà săn vé mb rẻ, phòng KS giá tốt!

Các bạn ơi cho mình hỏi 2 câu: thứ nhất là xin visa hàn bằng stk online xin dấu đỏ của ngân hàng thì đsq hàn có chấp nhận ko? Vì mình đọc trên đây có 1 bạn bị trả lại. Thứ 2 công ty mình trả lương bằng tiền mặt chứ ko fai qua ngân hàng nhưng mình xin dấu cty lương 3 tháng gần nhất thì có sao ko? Và cũng có thể xin visa schengen pháp ko?

Các bạn ơi cho mình hỏi 2 câu: thứ nhất là xin visa hàn bằng stk online xin dấu đỏ của ngân hàng thì đsq hàn có chấp nhận ko? Vì mình đọc trên đây có 1 bạn bị trả lại. Thứ 2 công ty mình trả lương bằng tiền mặt chứ ko fai qua ngân hàng nhưng mình xin dấu cty lương 3 tháng gần nhất thì có sao ko? Và cũng có thể xin visa schengen pháp ko?

Hi bạn,

Mình có thể trả lời chính xác 2 câu hỏi của bạn vì mình rơi vào đúng trường hợp của bạn:

1. STK ONLINE=> Không chấp nhận, dù bạn có confirmation of saving account.
  2. Trả lương by CASH => Chấp nhận.

Hi bạn,

Mình có thể trả lời chính xác 2 câu hỏi của bạn vì mình rơi vào đúng trường hợp của bạn:

1. STK ONLINE=> Không chấp nhận, dù bạn có confirmation of saving account.
Mình nộp 11/2018, STK ONLINE, xin xác nhận ngân hàng ok mà, mình chưa đi Hàn bao giờ, được cấp 5 năm cho cả nhà (vc + 2 con nhỏ) (mình viết 1 cái thư gửi kèm), chắc do lịch sử du lịch nhà mình ổn.

Mình nộp 11/2018, STK ONLINE, xin xác nhận ngân hàng ok mà, mình chưa đi Hàn bao giờ, được cấp 5 năm cho cả nhà (vc + 2 con nhỏ) (mình viết 1 cái thư gửi kèm), chắc do lịch sử du lịch nhà mình ổn.

Bạn đã đi Hàn Quốc chưa? Hay các nước ÚC , Anh Mỹ , EU?
Nếu chưa đi Hàn Quốc bao giờ mà bạn dược cấp 5 năm là bạn trong chính sách giản lượt visa. Vì visa Hàn muốn cấp 5 năm phải đi Hàn ít nhất 1 lần.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back