What's new

Visa Hàn Quốc

Hi các anh/chị

Qua Tết em nộp visa single đi Hàn Quốc. Các anh/chị xem giúp em là hồ sơ vậy đủ chưa ạ? do em đã mua vé 30/4 rồi. Sợ rớt visa quá :(((((((
Passport của em là passport trắng :(

+ Passport gốc (hạn còn trên 6 tháng)
+ Lịch trình tiếng anh
+ Booking vé máy bay
+ Booking khách sạn
+ Hợp đồng lao động (song ngữ) bản photo + bản gốc
+ Sao kê bảng lương 6 tháng
+ Giấy xin nghỉ phép (song ngữ) có mộc công ty
+ Sổ tiết kiệm 100 triệu (song ngữ)
+ Xác nhận số dư sổ tiết kiệm ngân hàng

Em có 1 số vấn đề thắc mắc:
+ Sổ tiết kiệm của em 100 triệu, em mở ngày 04/01/2019, kỳ hạn 6 tháng. Em dự tính đi làm visa ngày 10/2/2019 như vậy có hợp lệ không ạ?
+ Em đọc trên 1 số bài hướng dẫn visa thì bắt buộc có giấy tờ nhà, đất kèm theo nhưng web của LSQ thì nếu sổ trên 1 tháng thì không cần. Cho em hỏi là em gửi trên 1 tháng như vậy có cần thêm giấy tờ nhà, đất không ạ?

Em cám ơn!
K cần giấy tờ nhà đâu bạn nha. Hs của bạn vậy là đủ rồi.

Các bác cho hỏi book vé máy bay từ Incheon đi Jeju hãng nào có thể trả sau dc nhỉ để lấy code vé đi xin visa với ạ

Mình nộp HCM , ngày 14/12/2018 trúng vào dịp tết 1/1/2019 nên 25 ngày mới có kết quả ngày 7/1/2019 . Mình thích kiểu thích là đi nên xin 5 năm cho đã . Hồ sơ đơn giản vì hộ khẩu HCM , đã từng đi Đông Nam Á , Hàn 1 lần , Đài Loan , HongKong , China , Nga , Nhật . Đợt này kiểm tra kết quả online thì phải đúng 15h ngày trả kết quả thì trên web lãnh sự quán mới hiển thị . Chúc anh chị thành công

Mình nộp HCM , ngày 14/12/2018 trúng vào dịp tết 1/1/2019 nên 25 ngày mới có kết quả ngày 7/1/2019 . Mình thích kiểu thích là đi nên xin 5 năm cho đã . Hồ sơ đơn giản vì hộ khẩu HCM , đã từng đi Đông Nam Á , Hàn 1 lần , Đài Loan , HongKong , China , Nga , Nhật . Đợt này kiểm tra kết quả online thì phải đúng 15h ngày trả kết quả thì trên web lãnh sự quán mới hiển thị . Chúc anh chị thành công
vậy anh confirm lại dùm mình là. nếu chỉ gồm: Hộ khẩu TPHCM công chứng dịch thuật, passport, giấy tờ tùy thân...mà không cần chứng minh công việc, không cần chứng minh thu nhập, không cần chứng minh số dư tiết kiệm thì được visa multi 5 năm HQ không ạ? tới giờ vẫn chưa ai confirm xem là vụ visa HQ 5 năm từ 4/12/2018 là bao gồm những giấy tờ gì

Mình confirm
vậy anh confirm lại dùm mình là. nếu chỉ gồm: Hộ khẩu TPHCM công chứng dịch thuật, passport, giấy tờ tùy thân...mà không cần chứng minh công việc, không cần chứng minh thu nhập, không cần chứng minh số dư tiết kiệm thì được visa multi 5 năm HQ không ạ? tới giờ vẫn chưa ai confirm xem là vụ visa HQ 5 năm từ 4/12/2018 là bao gồm những giấy tờ gì

Hồ sơ mỗi người mỗi khác, nên chắc cụ @baokhuong không confirm như bác yêu cầu đâu!
Như trường hợp của mình: PP gốc + Hộ khẩu ( 3 bản Photo (có dịch)cho 3 người / CO trả bản gốc khi nộp) + CMND(nộp bản Photo / CO trả lại bản gốc) + Kết hôn (Photo) + Khai sinh của Baby (Photo), còn đâu trả lại các loại giấy tờ.
Nộp ở HN ngày 22/12/2018, đến 3/1/2019 có kết quả, pass 5 years.
P.s: Lịch sử du lịch của mình thì đã từng nhật-hàn, đông-tây, âu-á,... rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back