What's new

Visa Hàn Quốc

Bây h dân tình đang làm visa sang đó kiếm việc, giống kiểu Đài Loan nên vừa đông vừa nhộn nhạo. Quá nhiều người thiếu văn hóa + ĐSQ hướng dẫn ko rõ ràng nên không khác gì cái chợ cả. Cảm giác đội bảo vệ của ĐSQ như bất lực, tất cả mọi người đều mất rất nhiều thời gian.
Như hnay mình đi có khoảng 4-500 người chờ nhận visa, lẽ ra nếu xếp hàng vào theo thứ tự thì chắc tầm 1,5 tiếng là cũng xong hết mà cứ chen chúc nhau, người ta xếp hàng rồi mà người khác lại tranh chỗ, quây kín cửa xô nhau nên ko ai được vào. Rồi thì mắng chửi, dọa đánh nhau vào nên từ 17h đến tận 19h chỉ được tầm 50 người vào được. Mình đến 4h30, xếp hàng trong tầm 3-40 người đầu mà chen lấn quá nên bỏ xuống uống cafe. Sau 7h lên vẫn đông như mới bắt đầu :(
May lúc đấy có ông bảo vệ có kế đuổi bớt xuống dưới tầng 1 để phát số --> tầng 7 vãn bớt thì mọi người xếp hàng khá ok. Vì thế chỉ mất tầm 30' đã phát cho khoảng 150 người. Chắc đến 8h30 thì cũng trả hết cho mọi người.

Với tình hình văn hóa đi xin visa tại ĐSQ và mục đích thật xin visa như hiện nay, mình nghĩ chắc sẽ sớm tạm dừng để rà soát và hạn chế bớt (giống Đài Loan) thôi.

ĐSQ mới có thông báo, mọi người cân nhắc xin visa du lịch hoặc để qua T4 làm dễ thở hơn:
" Vì vậy kể từ ngày 25/02/2019 (thứ hai) phòng lãnh sự đại sứ quán bắt đầu phát số chợ cho người dân đến xin visa đi lại nhiều lần chỉ vào các buổi sáng của ngày làm việc hành chính (09:00-12:00). Theo đó những người dân được phát số chờ ngày hôm đó sẽ được thu hồ sơ trong ngày.

(THAM KHẢO) Để tạo điều kiện thuận lợi cho người dân, cuối thang 4 năm nay đại sứ quán dự định sẽ khai trương trung tâm xin visa. Tất cả các loại visa bao gồm loại visa đi lại nhiều lần sẽ được thu tại trung tâm một cách thuận lợi. "
Hok fai mình vơ đũa cả nắm nhưng thsu là đa số người VN (đặc biệt là những ng sang đó lao động) ý thức ko cao nên đã đông lại càng hỗn loạn.

Ko xem hình chắc ko bao giờ mình hình dung lại có chuyện này ở LSQ đâu, hix

Lâu rồi em mới lội vô topic này. Mọi người cho em hỏi hộ khẩu Thành phố HCM chỉ cần nộp:
  1. Đơn xin visa
  2. Hộ khẩu sao y + dịch công chứng
  3. CMND photo
  4. Hộ chiếu
  5. Ảnh hộ chiếu
Không cần giấy tờ liên quan đến công việc hả mọi người (vì chị e là nội trợ).
Truong hop cua minh nop la ho co lay giay to cv , hop dong , bang sao ke luong, giay xac nhan cv nua . ho deu lay lun ...... con chi ban noi tro thi nop nhu tren cung ok rui , minh thay may nguoi nop cung minh deu nop giong case chi cua ban ,nenban cu yen tam nop di ban . chuc ban thanh cong (minh nop luc 24/1/2019 va den ngay 5/2/ moi dau )

Last edited:
Nếu siết chặc điều kiện visa thie ắc sẽ có “chọn lọc tự nhiên”. Qua mấy nước khó xin visa đi đỡ hơn rất nhiều thậm chí không có xô bồ.

con do hon ben dai su trung quoc ak ... bat nhao .. co tum lum ... minh xep hang tu 5h sang den het 11h30 ma dung nay cua rui ma kh dc vao vi het gio ... tuc qua troi .
hehehe so sánh TQ với HQ là hơi chênh lệch về vấn đề này đó bạn :p LSQ TQ công khai cho cò hoạt động mà, như bạn qua LSQ Mỹ coi, 1 trời 1 vực, haha

Chắc đúng như @eChip nói nè, những nc xin visa khó sẽ đỡ tình trạng bát nháo náo loạn này.

hehehe so sánh TQ với HQ là hơi chênh lệch về vấn đề này đó bạn :p LSQ TQ công khai cho cò hoạt động mà, như bạn qua LSQ Mỹ coi, 1 trời 1 vực, haha

Chắc đúng như @eChip nói nè, những nc xin visa khó sẽ đỡ tình trạng bát nháo náo loạn này.

Chưa kể độ nhốn nháo trên chuyến bay nữa. Thử đi chuyến Bangkok và một chuyến các nước phát triển khác thì thấy 1 trời 1 vực.

Chưa kể độ nhốn nháo trên chuyến bay nữa. Thử đi chuyến Bangkok và một chuyến các nước phát triển khác thì thấy 1 trời 1 vực.
Lại đồng quan điểm. Mình hok fai nói ngta level cao hay thấp, nhưng nếu đc mình toàn chọn các hãng bay của nc ngoài, chứ ít khi bay VNA trừ đi công tác. Nói ra hơi kỳ chứ mình bị bệnh đi đâu cũng sợ đụng nhiều người VN, cảm thấy loạn xị lên, kinh khủng.

Lại đồng quan điểm. Mình hok fai nói ngta level cao hay thấp, nhưng nếu đc mình toàn chọn các hãng bay của nc ngoài, chứ ít khi bay VNA trừ đi công tác. Nói ra hơi kỳ chứ mình bị bệnh đi đâu cũng sợ đụng nhiều người VN, cảm thấy loạn xị lên, kinh khủng.

thì mình đi xin visa Tq lần đầu thấy cảnh đó mình ngạc nhiên và cục kì bức xúc .. chờ tới cửa rùi mà kh cho vô.... cách xếp hàng kh có khoa học kh có sô thứ tự để ng ta biet mà quay lại(phải xếp hàng từ đầu ) khác vs hàn đỡ là có số thứ tự ...haizz khó hơn xin úc nữa .. nếu xin úc sẽ xứng đáng hơn.
-----mà 2 bạn ơi tiện mình đây xin hỏi ----------- @eChip
  • việc xin visa du lịch úc có càn giấy nghỉ phép kh ? mình dự tính đi vào tháng 12 /2019 thăm các cậu ( có giấy thư mời) và đón năm mới lun ^^ Vụ xin đơn nghỉ phép cty mình khó khăn vì 1 đơn phải xin 4 người ký rất mất thời gian ak .. nen mình hỏi thử có trường hợp nào làm visa kh nop đơn nghỉ phép mà đậu kh bạn?
  • mình có hợp đồng , bảng sao kê lương có mộc cty, đơn xác nhận cv của ty mình, trừ cái đơn nghỉ phép thui ah .... tài chinh minh tự túc có sổ kiet kiệm 150tr + lương ck 6tr5 + kh có tài sản gì vì mình ở vs ba mẹ mình ...như vậy đủ ổn chưa ?... ba mẹ và a trai mình đi úc chơi nhieu lan rùi .. còn mình chưa đi được do chưa sap xếp đc time ( co di 1 lan sing ..4 lan malay.. mới xin visa multi 5 năm Korea chưa đi nữa)...
  • ươc mơ từ nhỏ giờ muk đi úc một lần cho biet văn minh người sống sao :)) mong 2 bạn giải đáp giúp thank 2 b nhiu nhiu :)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back