What's new

Visa Hàn Quốc

thì mình đi xin visa Tq lần đầu thấy cảnh đó mình ngạc nhiên và cục kì bức xúc .. chờ tới cửa rùi mà kh cho vô.... cách xếp hàng kh có khoa học kh có sô thứ tự để ng ta biet mà quay lại(phải xếp hàng từ đầu ) khác vs hàn đỡ là có số thứ tự ...haizz khó hơn xin úc nữa .. nếu xin úc sẽ xứng đáng hơn.
-----mà 2 bạn ơi tiện mình đây xin hỏi ----------- @eChip
  • việc xin visa du lịch úc có càn giấy nghỉ phép kh ? mình dự tính đi vào tháng 12 /2019 thăm các cậu ( có giấy thư mời) và đón năm mới lun ^^ Vụ xin đơn nghỉ phép cty mình khó khăn vì 1 đơn phải xin 4 người ký rất mất thời gian ak .. nen mình hỏi thử có trường hợp nào làm visa kh nop đơn nghỉ phép mà đậu kh bạn?
  • mình có hợp đồng , bảng sao kê lương có mộc cty, đơn xác nhận cv của ty mình, trừ cái đơn nghỉ phép thui ah .... tài chinh minh tự túc có sổ kiet kiệm 150tr + lương ck 6tr5 + kh có tài sản gì vì mình ở vs ba mẹ mình ...như vậy đủ ổn chưa ?... ba mẹ và a trai mình đi úc chơi nhieu lan rùi .. còn mình chưa đi được do chưa sap xếp đc time ( co di 1 lan sing ..4 lan malay.. mới xin visa multi 5 năm Korea chưa đi nữa)...
  • ươc mơ từ nhỏ giờ muk đi úc một lần cho biet văn minh người sống sao :)) mong 2 bạn giải đáp giúp thank 2 b nhiu nhiu :)
Qua bên topic úc hỏi bạn ơi.

Chào các bạn, mình đang muốn làm visa single entry để hè này đi du lịch HQ.
Mình đã đi Úc năm 2017 nên thuộc diện được miễn chứng minh tài chính. Và họ yêu cầu visa và con dấu xuất nhập cảnh. Tuy nhiên Úc bây giờ dùng E-Visa và xuất nhập cảnh cũng không đóng dấu chi hết. Vậy cho mình hỏi phải làm sao để chứng mình đã từng đi Úc (ngoài cái e-visa trong email, có thể in ra giấy đc) ?
Cảm ơn các bạn.

Mình đã đi Úc năm 2017 nên thuộc diện được miễn chứng minh tài chính. Và họ yêu cầu visa và con dấu xuất nhập cảnh. Tuy nhiên Úc bây giờ dùng E-Visa và xuất nhập cảnh cũng không đóng dấu chi hết. Vậy cho mình hỏi phải làm sao để chứng mình đã từng đi Úc (ngoài cái e-visa trong email, có thể in ra giấy đc) ?
Cảm ơn các bạn.

In e-visa Úc nộp kèm theo luôn bạn. Mình mới xin hồi tháng 1 cũng nộp như vậy.
(Vụ miễn cmtc m không rõ. Trường hợp m do đã đi HQ 2 lần rùi nên họ trả lại sổ cmtc. Còn E-visa Úc m nộp kèm họ vẫn lấy bình thường.)

Cảm ơn các bạn.
Bạn đính kèm E-visa khi nộp hồ sơ ở LSQ KOR , vẫn ok nhen bạn, chúc may mắn!

Chắc ngày thứ Hai đầu tuần nên đông vậ đó. Mấy bữa trước đi ngang cũng thấy không đông lắm.
Nhìn chen lấn sợ thặc...do đợt này trùng vào mùa du lịch từ tháng 3 đến tháng 5 cộng với LSQ KOR duyệt hồ sơ dễ hơn cho nên mọi người tranh thủ đi xin visa, theo mình muốn xin visa KOR thì nên xin từ giữa tháng 4 sẽ vắng hơn theo kinh nghiệm của mình.

Lâu rồi em mới lội vô topic này. Mọi người cho em hỏi hộ khẩu Thành phố HCM chỉ cần nộp:
  1. Đơn xin visa
  2. Hộ khẩu sao y + dịch công chứng
  3. CMND photo
  4. Hộ chiếu
  5. Ảnh hộ chiếu
Không cần giấy tờ liên quan đến công việc hả mọi người (vì chị e là nội trợ).
Hồ sơ xin visa KOR vậy ổn rồi, tranh thủ đi nộp bạn nhen

Viết thư phản ánh, lên trang mạng của LSQ Hàn Quốc gửi feedback, đăng lên facebook, google chỉ thẳng mặt con hãm kia đi, bảo đảm nó vãi đai ngay. Chẳng lãnh sự quán nước nào muốn bị bôi xấu hình ảnh bởi đứa nhân viên như vậy.
LSQ KOR ở Sài Gòn nhân viên ok nhã nhặn lịch sự , nói chung cách làm việc tốt không gì phàn nàn.

Hi các anh/chị

Qua Tết em nộp visa single đi Hàn Quốc. Các anh/chị xem giúp em là hồ sơ vậy đủ chưa ạ? do em đã mua vé 30/4 rồi. Sợ rớt visa quá :(((((((
Passport của em là passport trắng :(

• Passport gốc (hạn còn trên 6 tháng)
  • Lịch trình tiếng anh
  • Booking vé máy bay
  • Booking khách sạn
  • Hợp đồng lao động (song ngữ) bản photo + bản gốc
  • Sao kê bảng lương 6 tháng
  • Giấy xin nghỉ phép (song ngữ) có mộc công ty
  • Sổ tiết kiệm 100 triệu (song ngữ)
  • Xác nhận số dư sổ tiết kiệm ngân hàng

Em có 1 số vấn đề thắc mắc:
  • Sổ tiết kiệm của em 100 triệu, em mở ngày 04/01/2019, kỳ hạn 6 tháng. Em dự tính đi làm visa ngày 10/2/2019 như vậy có hợp lệ không ạ?
  • Em đọc trên 1 số bài hướng dẫn visa thì bắt buộc có giấy tờ nhà, đất kèm theo nhưng web của LSQ thì nếu sổ trên 1 tháng thì không cần. Cho em hỏi là em gửi trên 1 tháng như vậy có cần thêm giấy tờ nhà, đất không ạ?

Em cám ơn!
Không cần giấy tờ nhà đất bạn nhé, hồ sơ liệt kê như trên là đã đủ rồi, chúc may mắn!

In e-visa Úc nộp kèm theo luôn bạn. Mình mới xin hồi tháng 1 cũng nộp như vậy.
(Vụ miễn cmtc m không rõ. Trường hợp m do đã đi HQ 2 lần rùi nên họ trả lại sổ cmtc. Còn E-visa Úc m nộp kèm họ vẫn lấy bình thường.)
Bạn đính kèm E-visa khi nộp hồ sơ ở LSQ KOR , vẫn ok nhen bạn, chúc may mắn!
Cảm ơn 2 bạn!

Mọi người ơi cho em hỏi. Em đã nộp visa single, giấy hẹn của em là ngày 14/3 có kết quả mà em lên web của LSQ tra không thấy thông tin hồ sơ của em thì ngày 14/3 vẫn lên LSQ bình thường hả các anh/chị?

Vé em ngày 30/4 nên lo quá :((((((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back