What's new

Visa Hàn Quốc

Chắc chắn là phải thay đổi thôi, ko phải vì hỗn loạn mà vì chính sách này sẽ ảnh hưởng đến lượng người Việt nhập cư và lao động trái phép tại HQ. Lâu dài sẽ dẫn tới ánh mắt thiếu thiện cảm của dân bản xứ với người Việt mình.
Hix, bữa nọ đi làm visa đã thấy 70% ng xin visa để sang đó kiếm việc. Tuần rồi bay đi HQ còn giật mình tưởng sân bay đóng cửa, vì thấy đông kín người đứng ngoài ko vào. Vào trong mới biết là người thân đến tiễn lao động sang Hàn nhiều quá, bảo vệ ko cho vào trong sảnh luôn.
Hoang mang, hix. 2016 mình đi mùa thu tới lúc 7h kém, đến 11h xong. Hôm đó ngoài du lịch như mình còn lại đa phần cô chú lớn tuổi dưới quê lên làm visa qua thăm con gái lấy chồng HQ. Giờ ồ ạt vụ đi lao động chui, nản ghê.

@eChip thiệt chứ mình cũng mong trở lại như trc đỡ hỗn loạn kiểu này, nghĩ tới nản rồi. Qua đó chắc ngại vì là ng VN lắm.

Chào mn, mn có giấy hẹn nộp hs visa ở sài gòn trong tuần này không, cho mình đi nộp chung group được không, hôm rùi đi nộp có giấy hẹn nộp hs hơn cả tháng, mình có việc gấp bay sang hàn giữa tháng 5, chờ thông tin của mn, cám ơn mn rất nhìu.

Chào mn, mn có giấy hẹn nộp hs visa ở sài gòn trong tuần này không, cho mình đi nộp chung group được không, hôm rùi đi nộp có giấy hẹn nộp hs hơn cả tháng, mình có việc gấp bay sang hàn giữa tháng 5, chờ thông tin của mn, cám ơn mn rất nhìu.
Không biết hiện tại sao nữa, cách đây 1 tháng bọn mình đi nộp thì có nguời đứng ở gần cổng hỏi có muốn vào liền không, chi 200k đuợc vào ngay khỏi xếp hàng, Tuy mình không ủng hộ nhưng cũng tiện lợi cho nhưng bạn có việc gấp thì cần đi sớm.

Không biết hiện tại sao nữa, cách đây 1 tháng bọn mình đi nộp thì có nguời đứng ở gần cổng hỏi có muốn vào liền không, chi 200k đuợc vào ngay khỏi xếp hàng, Tuy mình không ủng hộ nhưng cũng tiện lợi cho nhưng bạn có việc gấp thì cần đi sớm.
Vào được bên trong xếp hàng, nhưng tới quầy nộp hs thì cho giấy hẹn để nộp đó bạn, chứ ko nộp ngay được.

159136

Cho mình hỏi đã có ai nộp hồ sơ xin visa diện 5 năm hộ khẩu TPHCM cho người dưới 18t chưa ạ. Lần trước mình nộp diện 5 năm nhưng có nộp thêm HĐLĐ, sổ tiết kiệm. Em gái mình là học sinh, hộ chiếu mới đi Sing, chỉ cần nộp hộ khẩu hay có nên bổ sung gì thêm ko ạ?
Với cả mình có thể nộp dùm được ko? Hay đích thân em mình phải đi nộp ạ?

Từ 25/4, ở HN cũng đã chuyển sang Trung tâm lãnh sự mới. Hy vọng người có nhu cầu thực sự khi làm thủ tục sẽ đỡ vất vả hơn.
Sau khi ý định làm visa 5 năm không thành công do không chen lấn để xếp hàng được, mình đã chuyển sang làm visa 1 lần. Thủ tục rất đơn giản: Đúng 11h00' lên tầng 7 tòa nhà Charmvit để lấy số đặt ngày đến nộp hồ sơ. Mình đến ngày 12/4 thì được hẹn 22/4 đến nộp. Đến ngày hẹn, bạn lại lên tầng 7 gặp bảo vệ để được lấy số vào trong để nộp hồ sơ. Mất 1h từ lúc ngồi đợi đến lúc nhận được giấy hẹn trả kết quả

Attachments

161.3 KB · Views: 270
Từ 25/4, ở HN cũng đã chuyển sang Trung tâm lãnh sự mới. Hy vọng người có nhu cầu thực sự khi làm thủ tục sẽ đỡ vất vả hơn.
Sau khi ý định làm visa 5 năm không thành công do không chen lấn để xếp hàng được, mình đã chuyển sang làm visa 1 lần. Thủ tục rất đơn giản: Đúng 11h00' lên tầng 7 tòa nhà Charmvit để lấy số đặt ngày đến nộp hồ sơ. Mình đến ngày 12/4 thì được hẹn 22/4 đến nộp. Đến ngày hẹn, bạn lại lên tầng 7 gặp bảo vệ để được lấy số vào trong để nộp hồ sơ. Mất 1h từ lúc ngồi đợi đến lúc nhận được giấy hẹn trả kết quả
Bạn cho mình hỏi, visa 1 lần của bạn 22/4 nộp hồ sơ thì được hẹn trả kết quả hôm nào? Hôm đến lấy số đặt ngày nộp hồ sơ có phải mang theo hồ sơ không, hay chỉ cần chứng minh thư là được? Mình cũng nộp visa 5 năm cho 3 người trong gia đình từ hôm 26/3 mà đến giờ vẫn chưa có kết quả, còn 1 người ở nước ngoài đến 2/5 mới về nộp được mà lại đặt vé 22/5 rồi nên chỉ còn hi vọng xin visa 1 lần kịp thôi. Cảm ơn bạn trước nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back