What's new

Visa Pháp

Re: Xin hướng dẫn cách làm và nộp hồ sơ xin visa Pháp Schengen tự túc ah :(

Tình hình là tháng 5 hay tháng 6 tới em tình làm chuyến du lich sang Pháp, như du lịch bụi ý, cho đỡ tốn chi phí. Đi tour thì mắc quá =_=.Em đi lần đâu chưa kinh nghiệm, nên có 1 số câu hỏi thắc mắc như sau, mong các anh, chị, em nào đã có kinh nghiệm đã và đang làm thủ tục xin visa nộp TLSQ Pháp thì tận tình hướng dẫn em tí ah. Chân thành cảm ơn lắm lắm :(

1. Chứng mình tài chính ,Sổ TK tổi thiểu bao nhiêu để trình TLSQ ?
2. Lịch trình chuyến đi ở lai pháp viết bằng tiếng viết rồi đêm cho cty dịch thuật sang TA ah( em ko giỏi viết lắm) ?
3. Passport em làm lâu năm rồi, chưa đi dược nước nào cả, thì xác xuất cấp vía đc bao nhiều % ?
4. em xin visa tầm 1 tháng , Paris 10 ngày tham quan, sau đó bắt tàu sang cac nước thuộc khối schengen khác thì có được không ( vidu :Đức hoặc Balan ) hay phài xin thêm cái visa nhập cảnh khác?
5.Cách sắp xếp hồ sơ thế nào để xác suất chấp nhận visa cao?

Em có nhiêu đó câu hỏi thôi ah, Mong mọi người giúp đỡ (S).Tiên đây có bạn nào đang chuân bi đi cùng thời gian với em thì cùng đi chung cho vui ah ( em cũng đỡ sợ bi lạc lối :((). xin cảm ơn và chúc mọi người một ngày tốt lành (BB)
1, Tối thiểu là 200tr thì phải. Nên làm 300tr hoặc 400tr cho dễ qua hồ sơ nhé, vì ng ta khuyến khích càng nhiều càng tốt.
2. Có dịch vụ dịch thuật, đắt tiền lắm. DC thì nhờ sinh viên dịch giùm.
3. Hên xui lắm, ko ai dám nói % cả.
4. Không biết
5. Không biết luôn.

Mà mình có làm chứng minh tài chính được đấy. Nếu cần thì inbox mình làm giúp cho.

@elena1987: Em bỏ chút thời gian đọc lại các topic Thông tin du lịch châu Âu trong box này thì sẽ tự trả lời được tất cả những câu hỏi trên của em nhé.

DA,. Em đang lục loại mấy hôm nay. Kẹt cái viết lich trinh va thư trinh bày lai ko biết ah. daugaunhoibo có kinh nghiệm xin hướng dẫn em đôi lời :(. đây là mail cua em ( [email protected] ). Thanks nhiêu ah

1. Chứng minh tài chính thì theo mình khoảng 200 triệu
2. Lịch trình chuyến đi thì trên diễn đàn có rất nhiều để bạn tham khảo. Theo mình bạn nên làm bằng Tiếng Anh. Bạn đi du lịch tự túc mà ko sử dụng được ngoại ngữ thì hơi kì.
3. Theo quan điểm của mình, nếu chỉ là đơn thuần muốn đi du lịch và không có lý do gì đặc biệt thì không đi được nước này thì ta đi nước khác. Châu Âu tuy đẹp nhưng cũng vẫn còn nhiều vùng đất khác cũng đáng để khám phá mà.
4. Bạn chỉ cần xin được visa của một nước bất kỳ nằm trong khối schengen là bạn có thể đi lại các nước khối đó.
5. Theo mình, ngoài những hồ sơ bạn chuẩn bị theo yêu cầu của đại sứ quán và bạn đã chuẩn bị thêm lịch trình chuyến đi thì bạn nên viết thêm một lá thư để thuyết phục họ.
Chúc bạn may mắn!

@elena1987:

- Thư trình bày: nếu em cảm thấy tự tin vào khả năng viết + có hứng thì viết, không thì thôi. Không bắt buộc và cũng không cần thiết.
- Lịch trình: để xin visa thì em làm đơn giản thôi. Tùy vào số ngày đi mà chọn điểm đến. Ví dụ: 15 ngày thì chọn khoảng 3-5 thành phố thôi. Em có thể tham khảo lịch trình của các tour du lịch và kéo dãn ra là được.

Kinh nghiệm về cách lên lịch trình chị đã chia sẻ chi tiết ở đây: https://www.phuot.vn/threads/166227-Châu-Âu-cho-đại-gia-đình-lo-lắng-còn-hơn-chính-mình-xuất-ngoại

Em lên lịch trình rồi nếu cần thì gửi qua mail chị sửa giúp cho ([email protected])

Nếu chưa đi nước nào thì khả năng đậu sẽ thấp hơn người đi nhiều nước, nên đẩy mạnh vào chứng minh tài chính hoặc ng phụ thuộc ở quê nhà (như con cái). Mình có làm chứng mình tài chính nè, có gì inbox tư vấn cho :D

Cho hỏi mình hỏi vấn đề dịch thuật giấy tờ, giá cả, chất lượng, ko đủ tự tin tự dịch (sợ sai rồi bị ảnh hưởng), mình cũng không quen ai để nhờ dịch giùm cả?
Mình đang chuẩn bị hồ sơ đi công Pháp, mà mình chưa xin visa lần nào, mới bắt đầu chuẩn bị hồ sơ thôi, chưa biết bắt đầu từ đầu cả, tùm lum giấy tờ hết, đang lo quá :(.

1, Tối thiểu là 200tr thì phải. Nên làm 300tr hoặc 400tr cho dễ qua hồ sơ nhé, vì ng ta khuyến khích càng nhiều càng tốt.
2. Có dịch vụ dịch thuật, đắt tiền lắm. DC thì nhờ sinh viên dịch giùm.
3. Hên xui lắm, ko ai dám nói % cả.
4. Không biết
5. Không biết luôn.

Mà mình có làm chứng minh tài chính được đấy. Nếu cần thì inbox mình làm giúp cho.
Em cảm ơn Bác nhé :).400-500tr thì ngoài khác năng của em. c chỉ vét dc tâm 150tr thôi ah:shrug:

1. Chứng minh tài chính thì theo mình khoảng 200 triệu
2. Lịch trình chuyến đi thì trên diễn đàn có rất nhiều để bạn tham khảo. Theo mình bạn nên làm bằng Tiếng Anh. Bạn đi du lịch tự túc mà ko sử dụng được ngoại ngữ thì hơi kì.
3. Theo quan điểm của mình, nếu chỉ là đơn thuần muốn đi du lịch và không có lý do gì đặc biệt thì không đi được nước này thì ta đi nước khác. Châu Âu tuy đẹp nhưng cũng vẫn còn nhiều vùng đất khác cũng đáng để khám phá mà.
4. Bạn chỉ cần xin được visa của một nước bất kỳ nằm trong khối schengen là bạn có thể đi lại các nước khối đó.
5. Theo mình, ngoài những hồ sơ bạn chuẩn bị theo yêu cầu của đại sứ quán và bạn đã chuẩn bị thêm lịch trình chuyến đi thì bạn nên viết thêm một lá thư để thuyết phục họ.
Chúc bạn may mắn!

Vâng ah. Minh chỉ đơn giản thích đi du lịch cho biết đây đó.Nghe mọi người kể chuyển đi của mình, nghe lòng nôn nào muốn lắm chuyển cho thoải ước mơ. Minh ở SG. thấy nhiều ban trên đây đa số toàn làm LSQ Pháp, có vẻ dễ hơn, đỡ phải đi ra đi vào tiết kiệm tg. TA của mình chắc tầm,b,c ( hỏi đường , địa diểm đến, ăn uống v..v) thì đc, chứ quăn cho xấp giấy tờ toàn TA thì pó tay ah:help

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back