What's new

Visa Pháp

Re: [Urgent] Thời hạn visa của đsq Pháp cho sinh viên trao đổi văn hóa

Tàu thì không cần đặt đâu em. Đi lại giữa các nước châu Âu bằng đường bộ/đường sắt lúc nào đi thì ra ga mua vé, rất dễ dàng, nên nhân viên lãnh sự không care việc em có mua trước vé tàu/bus chưa đâu.

Aaaa cứu em với :((. Bây giờ lịch thi của em trùng với lịch hẹn đsq. Làm thế nào để rút đơn đc ạ vì em nhỡ đặt với TLSContact trên mạng rồi ạ :((

Re: Xin Visa vào Pháp nhưng bay vào Hà Lan trước có được không?

Mọi người cho hỏi, mình xin visa di Bồ Đào Nha, cuối tháng 8 đi. Nay mình muốn mua vé đi SG-Pháp hoặc 1 nước nào trong khối schengen trước, nhập cảnh xong mua vé đi sang Bồ Đào Nha được không, mình đi diện thăm thân, vì vé nối chuyến SG-Lisbon mắc quá nên mình tính tách ra như vậy. Cám ơn mọi người nhiều.

Mọi người cho hỏi, mình xin visa di Bồ Đào Nha, cuối tháng 8 đi. Nay mình muốn mua vé đi SG-Pháp hoặc 1 nước nào trong khối schengen trước, nhập cảnh xong mua vé đi sang Bồ Đào Nha được không, mình đi diện thăm thân, vì vé nối chuyến SG-Lisbon mắc quá nên mình tính tách ra như vậy. Cám ơn mọi người nhiều.

Vậy thì bạn cứ chuẩn bị sẵn 1 hành trình + booking KS có thời gian ở BĐN lâu nhất (đề phòng khi hải quan Pháp hỏi), nói chung là những giấy tờ chứng tỏ là sẽ ở BĐN lâu nhất trong toàn trip của mình í

Vậy thì bạn cứ chuẩn bị sẵn 1 hành trình + booking KS có thời gian ở BĐN lâu nhất (đề phòng khi hải quan Pháp hỏi), nói chung là những giấy tờ chứng tỏ là sẽ ở BĐN lâu nhất trong toàn trip của mình í

Demen ơi, phiền bạn mình hỏi thêm cái. Mình đến BDN và ở nhà bạn mình, vậy mình mua vé tới pháp, rồi vé Phap-Lisbon cách vài tiếng sau khi nhập cảnh Pháp. Lúc về cũng mua 2 chặng như vậy có ok ko bạn, mình mang theo bản phôt Thư mời là sẽ ở nàh bạn mình để trình hải quan Pháp nếu bị hỏi là được hả?

Demen ơi, phiền bạn mình hỏi thêm cái. Mình đến BDN và ở nhà bạn mình, vậy mình mua vé tới pháp, rồi vé Phap-Lisbon cách vài tiếng sau khi nhập cảnh Pháp. Lúc về cũng mua 2 chặng như vậy có ok ko bạn, mình mang theo bản phôt Thư mời là sẽ ở nàh bạn mình để trình hải quan Pháp nếu bị hỏi là được hả?

Miễn là có sẵn vé Phap-Lisbon khi nhập cảnh Pháp thì ok rồi, thời buổi khủng bố lung tung nên sợ họ làm khó & hỏi thì bạn phải có để show ra thôi, hành trình ở BĐN lâu nhất nữa nhé.

Chứ may gặp nhân viên hải quan dễ thì ngon lành

Xin Visa vào Paris trong 12h

Chào mọi người!
Tháng 2 sang năm nhóm chúng tôi transit ở Charles de Gaulle. Có 12 tiếng để chờ đợi. Chúng tôi muốn vào Paris chơi mấy tiếng.
Vậy các bạn cho hỏi Visa có cấp ngay tại sân bay được không? Hay phải xin từ Vietnam?
Nhóm chúng tôi tất cả mọi người đã từng có visa Schengen ( nhưng hết hạn rồi)
Thank you!

Re: Xin Visa vào Paris trong 12h

Chào mọi người!
Tháng 2 sang năm nhóm chúng tôi transit ở Charles de Gaulle. Có 12 tiếng để chờ đợi. Chúng tôi muốn vào Paris chơi mấy tiếng.
Vậy các bạn cho hỏi Visa có cấp ngay tại sân bay được không? Hay phải xin từ Vietnam?
Nhóm chúng tôi tất cả mọi người đã từng có visa Schengen ( nhưng hết hạn rồi)
Thank you!
Theo như web của LS Pháp thì phải xin visa transit đó bạn
Ko cấp visa tài cửa đâu.
Bạn phải xin từ Việt Nam

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back