What's new
Xin visa đi UK từ Thuỵ Sỹ hoặc Úc.

Chào các bạn,

Mình là du học sinh ở Úc, mình đã đi EU 2 lần xin từ LSQ Thuỵ Sỹ ở Úc. Lần này mình định đi EU và UK. Mình nghĩ mình sẽ xin visa Schengen lần nữa từ LSQ Thuỵ Sỹ tại Sydney và mình cũng muốn đi UK. Nếu các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi, nếu mình đã có visa Schengen thì xin visa UK từ khối Schengen hay ở Úc sẽ dễ và tiện hơn cho mình. Mình định ở UK 7 ngày.

Cám ơn các bạn nhiều lắm,
Duy

Re: Xin visa đi UK từ Thuỵ Sỹ hoặc Úc.

Nếu mình hổng nhầm thì bạn không xin visa UK khi đang du lịch ở TSi được đâu, trừ khi bạn đang là thường trú/ tạm trú nhân ở TSi, có quốc tịch TSI thì khỏi phải bàn hen. Vậy nên xin ở LSQ UK ở Úc cho chắc chắn lịch trình bạn ơi ;)

Xin visa Anh UK và Schengen trong vòng 2 tháng có khả thi?

Mình được cty cho đăng kí tham dự khóa học 1 tuần bên Anh vào đầu tháng 12. Định là đến ngày cuối chồng bay qua rồi cả 2 sẽ đi chơi, rồi sau đó vào Pháp và 1-2 nước nữa.

Nên mình xin hỏi là từ giờ đến lúc đó có 2 tháng, liệu xin 2 loại visa có kịp không? Và liệu có khiến ĐSQ mất thiện cảm ko, kiểu như khi apply bên UK họ có thể nghĩ là "chưa có visa schengen mà dám booking lịch trình đi vào schengen luôn, định lấy được visa UK để tăng uy tín xin visa schengen à" chẳng hạn? :D

À mà visa phỏng vấn tiếng Anh hay tiếng Việt vậy nhỉ? Sao mình thấy 1 số bạn tường thuật giống như nói tiếng Việt luôn?

Last edited:
Re: Xin visa Anh UK và Schengen trong vòng 2 tháng có khả thi?

Mình được cty cho đăng kí tham dự khóa học 1 tuần bên Anh vào đầu tháng 12. Định là đến ngày cuối chồng bay qua rồi cả 2 sẽ đi chơi, rồi sau đó vào Pháp và 1-2 nước nữa.

Nên mình xin hỏi là từ giờ đến lúc đó có 2 tháng, liệu xin 2 loại visa có kịp không? Và liệu có khiến ĐSQ mất thiện cảm ko, kiểu như khi apply bên UK họ có thể nghĩ là "chưa có visa schengen mà dám booking lịch trình đi vào schengen luôn, định lấy được visa UK để tăng uy tín xin visa schengen à" chẳng hạn? :D

À mà visa phỏng vấn tiếng Anh hay tiếng Việt vậy nhỉ? Sao mình thấy 1 số bạn tường thuật giống như nói tiếng Việt luôn?

Bạn chịu khó vô mục Tổng hợp thông tin du lịch châu Âu nha. Trong đó, các bạn đã chia sẽ rất nhiều kinh nghiệm hay ho cho hành trình du lịch tự túc đó.

Hoặc vô bài viết tổng hợp visa Schengen và Vương quốc Anh ở đây nhé.

https://www.phuot.vn/threads/235370-49-ng%C3%A0y-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-ch%C3%A2u-%C3%82u?p=1351876#post1351876

Mình đang tập trung vào ý xin 2 loại visa trong 2 tháng có kịp ko. Còn cách làm, thủ tục thì mình đọc rồi.

Vô tư bạn ơi, cuối tháng 5 mình book lịch hẹn UK, đầu T6 nộp hồ sơ, nộp dc 1 tuần mình gọi điện cho lãnh sự quán Pháp book lịch đầu tháng 7 nộp Pháp (book sớm vì tháng này khá đông), thêm 1 tuần nữa có kết quả UK, ngồi chờ đầu tháng 7 nộp Pháp, thêm 1 tuần chờ kết quả. Mình đi mới về đây nha bạn. Mình đi tháng 9. Tổng thời gian k tới 1.5 tháng, do mấy tháng này lịch kín chứ nếu k có visa Uk xong mình apply Pháp thì trg vòng 1 tháng là xong.

Last edited:

mình xác nhận 2 tháng ok nhé, trước mình cũng xin cả 2 liền tù tì luôn, không vấn đề gì cả

Re: Kinh nghiệm xin visa du lịch UK

Bài viết của bạn dở quá, toàn nói chung chung y chang mấy cty du lịch, lẽ ra bạn phải viết chi tiết thứ tự từng bước cần làm gì. Tham khảo bài xin visa New Zealand của bạn Poweryang nè :

https://www.phuot.vn/threads/201774-Thông-tin-Visa-du-lịch-New-Zealand

Công nhận chưa thấy ai có duyên như bạn này, ngta có lòng chia sẻ rồi, bạn có cần thô lỗ bất lịch sự vậy không? Nếu thấy chưa được chi tiết, bạn cần thông tin gì có thể hỏi thêm để người viết bổ sung, hoặc góp ý nhẹ nhàng thôi không được sao

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back