What's new
Khi bạn đến LHR bạn đi xuống tàu điện có máy bán vé tự đông (mua bằng thẻ credit - lúc mình mua ko bằng cash được) mua thẻ connect (cho rẻ) chạy về ga Paddington.

Tại ga Paddington bạn đi lên tầng tube ngay cổng hỏi mua thẻ Oyster, có phân biệt theo zone, day.

Chi tiết thì bạn google nhé.

Bác cho em hỏi có nên mua London pass nếu ở đó khoảng 4 ngày, hay mua vé thăm quan rời? Nhà mình 2 lớn, 2 bé 5 và 9 tuổi?

Bác cho em hỏi có nên mua London pass nếu ở đó khoảng 4 ngày, hay mua vé thăm quan rời? Nhà mình 2 lớn, 2 bé 5 và 9 tuổi?

Hi Bác, theo cá nhân mình nếu bác đi khỏe quyết tâm đi hết list trong London pass thì nên mua vì tiết kiệm và vào thẳng.

Lúc trước mình cũng tính mua vé đó nhưng sau quyết định ko mua vì mình cũng đi gia đình như bác (2 lớn, 2 nhỏ), dậy ăn uống xong đi trưa về ngủ rồi chiều tối lại đi nên ko phù hợp với vé đó. Mình cũng ở London 4 ngày như bác )))

Qua London nội bác đi các bảo tàng (hoàn toàn miễn phí, đẹp, bắt buôc ghé) và công viên là cũng quá đủ rồi. đi gia đình có con nhỏ cứ túc tắc mà đi thôi bác )))

Các bác cho em hỏi với ạ!
Visa đi Anh thì được cấp bởi ĐSQ Anh tại Bangkok, vậy nếu em yêu cầu đối tác bên kia gửi Thư mời để làm visa thì gửi ĐSQ Anh ở Hà Nội hay ĐSQ bênThái ạ?

Cảm ơn các bác!

Visa đi Anh thì được cấp bởi ĐSQ Anh tại Bangkok, vậy nếu em yêu cầu đối tác bên kia gửi Thư mời để làm visa thì gửi ĐSQ Anh ở Hà Nội hay ĐSQ bênThái ạ?

Cảm ơn các bác!

gửi ĐSQ Anh ở HN bác vì bên BKK là trung tâm vùng xử lý thôi

Cảm ơn các bác!

Sao không viết : "To whom it may concern"
Tôi nghĩ đối tác Anh biết cách viết văn thư ,
Có thể ỡ VN không có máy in visa, nên họ tập trung vào một nơi để in và kiểm soát visa

Sao không viết : "To whom it may concern"
Tôi nghĩ đối tác Anh biết cách viết văn thư ,
Có thể ỡ VN không có máy in visa, nên họ tập trung vào một nơi để in và kiểm soát visa

Việc biên soạn thư không phải vấn đề ạ. Họ chỉ cần quan tâm mình xin visa ở đâu để họ chuẩn bị gửi hồ sơ đến ạ. Khoảng chục năm trước cháu xin visa đi Đài Loan, khi đó công ty cháu làm thì chủ sở ở Việt Nam mà cháu lại đang đi công tác dài ngày bên Bangkok. Hồ sơ, phía Đài Loan gửi đến ĐSQ ở Hà Nội, cháu lai nghĩ đơn giản đã có thư mời trong tay rồi xin ở Bangkok chắc cũng ok. Cuối cùng là cháu không được cấp visa :(
Sau đó cháu gọi điện báo cho bên Đài Loan là không được cấp visa tại Bangkok thì hôm sau cháu nhận được cuộc gọi từ ĐSQ Đài Loan ở Bangkok gọi lên làm việc và kết quả cuối cùng cháu lại được cấp visa.

Chính vì lý do trên nên cháu mới thắc mắc vụ Visa UK ạ.

À ra vậy, Hiện tại bạn sống , học tập , làm việc ở VN thì xin visa ở Vn.
Khi nào bạn ỡ nước ngoài dài hạn thì xin visa ở nước đó.

Các bác ơi, em vừa lội để chuẩn bị làm hồ sơ xin visa du lịch Anh trong 1 tuần. Việc khai form em đã nắm được sơ qua do đọc bài của các bác đi trước rồi ạ. Còn checklist thì em tìm được trên VFS như này https://www.vfsglobal.co.uk/vietnam/vietnamese/pdf/new-document-checklist.pdf. Theo VFS thì đây không phải là những giấy tờ bắt buộc mà là những giấy tờ mọi ng hay nộp. Vậy bắt buộc thì phải có những giấy tờ gì ạ? Em có thắc mắc phần chứng minh tài chính. Tài khoản ngân hàng có cần có số dư tối thiểu là bao nhiêu ko ạ? Em cảm ơn các bác.

Các bác ơi, em vừa lội để chuẩn bị làm hồ sơ xin visa du lịch Anh trong 1 tuần. Việc khai form em đã nắm được sơ qua do đọc bài của các bác đi trước rồi ạ. Còn checklist thì em tìm được trên VFS như này https://www.vfsglobal.co.uk/vietnam/vietnamese/pdf/new-document-checklist.pdf. Theo VFS thì đây không phải là những giấy tờ bắt buộc mà là những giấy tờ mọi ng hay nộp. Vậy bắt buộc thì phải có những giấy tờ gì ạ? Em có thắc mắc phần chứng minh tài chính. Tài khoản ngân hàng có cần có số dư tối thiểu là bao nhiêu ko ạ? Em cảm ơn các bác.

Bạn vào theo link hướng dẫn của bác Federal ở trên ấy (có hỗ trợ tiếng Việt rất hay), khai xong họ gửi theo link cho mình check list kiểu này
Capture by kimvanchinh, trên Flickr

Họ liệt kê nhóm giấy tờ bắt buộc; nhóm bổ sung, có thì tốt, khi hỏi mới nộp, ví dụ vé máy bay, lịch trình, booking KS; và nhóm giấy tờ họ yêu cầu không được nộp. Bạn đọc được 3 danh mục đó tự biết mình nộp gì và thể thức phải ra sao.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back