What's new

Vivu Hàn Quốc ngắm hoa anh đào tháng 4/ 2011

Status
Not open for further replies.
Nhân dịp bạn Delay Airline có đợt giảm giá, bọn tớ quyết định đi Hàn Quốc ngắm hoa anh đào vào giữa tháng 4/ 2011. Hiện đang cần rủ thêm bạn đồng hành, biết tiếng Hàn Quốc thì quả là tốt, mà không biết cũng vẫn được hoan nghênh.
Bạn nào có hứng thú thì để lại tin nhắn ở đây cho tớ nhé (beer)

Thanks các bạn, cho mình đăng ký 1 chân nhé. Chưa mua vé, để xem chờ xem có khuyến mại nữa không.

Last edited by a moderator:
thanks các bạn, cho mình đăng ký 1 chân nhé. Chưa mua vé, để xem chờ xem có khuyến mại nữa không.

Rất hoan nghênh bạn tham gia :) bạn có thể canh vé giá rẻ trên Air asia, vé tuy rẻ nhưng phải bay qua Kuala Lumpur, nếu không bắt kịp chuyến tiếp theo có khi phải ở lại chơi ở Kul 2 ngày. Hoặc bạn chờ vé giảm giá của VN airline cũng được, hình như năm ngoái họ cũng có đợt giảm giá vào khoảng đó thì phải

@MelodyChen: Tình hình visa thế nào rồi bạn. Mình thì đang lo đây:(

Tớ đang lo kiếm xèng để bỏ vào sổ tích kiệm cho đủ. Chắc phải tầm tháng 3 tớ mới đi xin, nếu ko đc thì nhờ dịch vụ. Giờ tớ đang theo dõi tình hình Hàn Quốc - Triều Tiên. Cái bọn này không oánh nhau lúc nào lại nhằm trúng lúc này mà sinh sự... :gun

Chen ơi, cập nhật lịch trình cụ thể Seoul-Gyeongju-Busan-Jeju nhé, có thể có nhiều ý kiến hay cho mình nhất là chỗ ở đó. Chị nôn nóng đi chụp hình hoa anh đào ở Seoul, hoa cải và đền ở Gyeongju, biển ở Busan, thác và biển ở Jeju..., thèm được lang thang thưởng thức các món ăn Hàn Quốc và shopping quá đi thôi.

Chen ơi, bạn xin visa thế nào chia sẻ với mình nhé! Phải có STk trong 3 tháng phải k?

Khoảng giữa tháng 3 tớ mới đi xin visa, vừa rồi cũng có người dọa là khó lắm. Mà thôi kệ, mình mua vé rồi, chuẩn bị hết rồi thì cứ làm thôi.
Thấy trong thủ tục yêu cầu của LSQ thì có yêu cầu nộp giấy tờ CMTC, còn các dịch vụ bên ngoài thì bảo là cần khoảng 5000$ và có trong TK khoảng 4 tháng rồi.

Có gì các bạn cứ gọi thẳng lên LSQ mà hỏi, tớ thấy họ trả lời nhẹ nhàng mà rõ ràng lắm :)

Passport của mình đã có visa đi Úc và Mỹ mà đem đến tận nơi cho lãnh sự xem họ vẫn chê. Họ bảo là theo thủ tục bẳt buộc phải có thư mời (năm 2009)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back