What's new

Vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi hành

Tôi thường đi du lịch một mình, tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chưa bao giờ viết bài. Lần này tôi dự định tìm một người bạn đồng hành (không kể nam - nữ) đi cùng cho một chuyến đi không hẹn ngày về.

Dự kiến khởi hành: đầu năm 2013 (sau khi giải quyết xong những gánh nợ đời. Thời điểm cụ thể sẽ bàn với bạn)

Nơi đến đầu tiên: Ấn Độ (hoặc đi từ Thái Lan rồi sang Ấn, Nepal rồi đi tiếp)

Kinh phí: dự trù đủ trong 6 tháng đầu. Vừa đi vừa kiếm việc.

Phương tiện: đường bộ.

Đây là một kế hoạch hoàn toàn nghiêm túc vì nếu không tìm được bạn đồng hành, tôi sẽ đi một mình.

Nếu bạn quan tâm, vui lòng liên lạc với tôi: [email protected]

Chúng ta sẽ cùng bàn kế hoạch cụ thể. Nếu bạn muốn biết thêm về tôi:

http://archinomad.blogspot.com/p/nhat-ki-rong-choi.html

Tôi có chút ít kinh nghiệm du lịch bụi, đã từng ở Anh, Đức, Trung Quốc (mỗi nơi 1 năm), đã lên Tây Tạng và qua vài nước châu Âu...

Hy vọng được nhận hồi âm từ bạn.

Vui lòng lưu ý, tôi hiện đang tìm MỘT người bạn đồng hành.

Re: Tìm bạn đồng hành đi vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi h

Thật tuyệt vời, chờ theo dõi thông tin từ chủ thớt.

Re: Tìm bạn đồng hành đi vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi h

Ý tưởng rất hay, mình có thể thiết kế đồ họa, nên sẽ vác theo laptop. Vừa đi vừa làm qua mạng, nếu không thì chế bưu thiếp bán dọc đường.

Nếu 2014 bạn khởi hành, biết đâu mình vẫn đang ở đâu đó. Liên lạc với mình rồi nhập bọn luôn.

Chào bạn! Mình cũng có một kế hoạch cho khoảng 5 năm nhưng nếu dài hơn cũng ko sao và dự định sẽ bắt đầu vào đầu năm 2014, kế hoạch của mình là sẽ đi bằng xe đạp và mình đang học 2 loại nhạc cụ dân tộc là đàn Bầu và đàn Nhị với mục đích vừa đi vừa tổ chức các buổi chơi nhạc lề đường kiếm tiền đi tiếp và mình có cái cớ khi xin Visa là mục đích của mình vào nước họ là du lịch và giao lưu văn hóa. Mình sẽ bắt đầu từ tất cả các nước đông nam á, sau đó là trung quốc, mông cổ, trung đông, châu phi...vv, nói chung những nước nào có khả năng xin Visa sớm thì mình sẽ ưu tiên đi trước, những nước khó xin Visa như Úc, Mỹ, Nhật, Châu âu.... mình sẽ đi sau. Mình là Phật tử lên cũng ưu tiên đến những nơi có nền phật giáo phát triển như Nepal, Ấn độ lâu hơn dự kiến. mình sẽ add yahoo của bạn, biết đâu có duyên chúng ta lại được đồng hành cùng nhau!
chúc vui vẻ!!!

Một ý tưởng điên rồ và khá thú vị. Phù hợp tuyệt đối với phong cách của mình. Bạn đang ở đâu Việt Nam ? Mình muốn gặp để nói chuyện. Mình đang nghèo đi vì có quá nhiều thời gian đây .

Mình chỉ ước có được niềm đam mê và dám thực hiện đam mê đó như chủ top thôi. Ngay từ lúc chủ top tạo topic, mình đã phải cho vào phần theo dõi rùi. Không thực hiện được như chủ top mà ngồi theo dõi topic cũng làm cho mình cảm thấy happy lây rùi :).

Chào bạn. Mình cũng có mong muốn đi vòng quanh thế giới, nhưng giờ chưa phải thời điểm thích hợp. Tuy nhiên mình sẽ theo dõi chặng đường của bạn. Chúc bạn tìm được người đồng hành ưng ý và một chuyến đi thuận buồm xuôi gió!

Chúc anh gặp nhiều may mắn trong chuyến đi.

Mình hiện đang ở SG. Bạn ở đâu?

Một ý tưởng điên rồ và khá thú vị. Phù hợp tuyệt đối với phong cách của mình. Bạn đang ở đâu Việt Nam ? Mình muốn gặp để nói chuyện. Mình đang nghèo đi vì có quá nhiều thời gian đây .

Ý tưởng độc đáo , chúc Jungle tìm được một bạn đồng hành và thực hiện chuyến đi thành công

Các nước Nam Mỹ rất là mất an ninh ,nguy hiểm ...và mất dạy ..!!!!!Very very becarefuly ..
Còn Pasport Việt nam thì càng không có giá trị gì , nên nghiên cứu trước khi vô nước của Họ !!!!
Tôi đã đi và đã biết ..không như những GIẤC MƠ PHƯỢT ở trong mơ đâu các bạn ạ
Không có chuyện Cho Bạn đi nhờ XE đâu ,không có $$$ mua đồ ăn ,chĩ đi xin ăn hay nhặt đồ thừa ..!!!!
Còn ngủ hả ,no money NO TALK : ngũ Ga xe lữa, ngũ Trạm Điện Thoai ...????coi chừng ..Vô gặp Police hay bị mời vô Tra hỏi ,Why You ngủ ngoài đường v.vv ....còn nữa và còn hàng 1000 điều xảy ra ...Tôi nói được nhiều ngoại ngữ, có $$$mặt, có thẻ Credit ,Debit...:khi bị móc túi mất tất cả .....Tôi như bị sụp đổ , đói ,mệt mõi ,lạnh (Cảm giác này the same người đi Phượt vòng quanh TG mà trong mình thiếu những thứ cần thiết như trên )...không ai giúp vì họ nghi ngờ ....!!
!!!!Cuối cùng phải tìm đến Sứ quán Hà Lan ( Tôi là Người VN có QuốcTich Hà Lan )Họ ứng $$ cho tôi ăn uống và mua vé máy bay trở về lại Hà Lan , các Quốc gia kháv tôi không biết ....
Mong quý vị PHƯỢT hiểu , hãy chuẩn bị,sẵn sàng (Tin với câu chuyện 700$$ đi vòng quanh TG của xxxx...? tôi xin sorry !!!

Trân Trọng

E nghĩ là nếu có sự chuẩn bị chu đáo, cùng với việc lường trước những điều tồi tệ nhất xảy ra, và các phương án giải quyết, thêm thật nhiều bản lĩnh,... chúc anh thực hiện thành công chuyến đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back