What's new

Vượt ngục tại Nha Trang từ Tà Gụ đến Ninh Thượng (20-21/08)

Status
Not open for further replies.
Vượt ngục tại Nha Trang từ Tà Gụ - cần tuyển 2 xế gấp (20-21/08)

Prison Break phần 2 - Vượt thác Nha Trang mùa nước lũ 20-21/08

Sau chuyến đi Prison break phần 1 đi Koh Clon mình đã có chia sẻ các bạn nhà NC của mình về âm mưu vượt ngục tiếp theo của mình. Thực ra chuyến đi đã được sắp xếp đi tiền trạm trước từ sau chuyến đi vượt thác cùng Phương Hoàng.

Chỉ mong lần này có thể tìm được ít nhất 1 bạn đồng hành để khỏi mang tiếng tự kỉ

Chuyến đi này cũng nhằm để thăm và trả nợ một người bạn của mình, chậc NT đã 2 tháng rồi mới được về lại.

Điểm sơ qua cung đường mình sẽ đi nhé, khi nào rảnh mình sẽ update tiếp:

- Ngày 1: Dọc theo cung đường biển NT, qua đèo Cù Hinh, Bãi Dài vào sân bay ra Ba giọt xuôi theo tỉnh lộ chính lội 10KM đường đèo huyện Khánh Sơn. Điểm nhấn chính của ngày: thác Tà Gụ. Do máy chụp hình mình bị mất nên những ảnh ọt gì bay theo gió luôn. Lấy đỡ link của 1 người khác.

http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=1807

Chiều về đi QL1, thăm mộ Yersin, suối Đá Giăng và Hòn Bà. Cắm trại tại Hòn Bà.

- Ngày 2: Xuôi theo đường biển Trần Phú, Phạm Văn Đồng đi Ninh Hoà, chui vào rừng thăm thác Ninh Thượng. Chiều về mua nem Ninh Hoà, ăn các món gà nổi tiếng Ninh Hoà.

http://cuocsongviet.com.vn/index.asp...inh-Thuong.csv

Dự bị cho thác này là Ba Hồ hoặc suối Hoa Lan. Tối về nếu dư thời gian mình đi Sailing Club, Lousiana Brewer House hoặc Ice Bar.

Ta nói đường đi hứa hẹn nhiều vất vả, đi mau kẻo người ta làm đường tốt rồi thì hết cơ hội vượt ngục. Mùa hè nước ít cũng chính là cơ hội vượt suối Mơ. Mời các bạn đặt gạch, chém gió nhè nhẹ nhá.

* Ngày đi dự tính: 20,21/08

* Chi phí dự tính: đi tàu SE2, khởi hành 23h ngày 19/08, chi phí khoảng 320K/người, vé xe Mai Linh giường nằm 180K. Tổng cộng 500K/đi về. Bận đi có thể đi xe cho tiết kiệm/hoặc lấy ghế ngồi mềm tuỳ người

* Mướn xe máy: 2*80K / 2 = 80K/người. Xăng: 8L/300KM ~ 180K / 2 = 90K/người

* Ăn uống thoải mái: 60K * 6 buổi ~ 350K / người

* Tiền bồi dưỡng chú Sáu (lâu rồi quên mất tên chú, mong chú thứ lỗi) canh giữ nhà Yersin: 400K/10 = 40K/người
* Linh tinh: 100K/người

* Tiền thuê lều (ngủ trong nhà Yersin) (nếu có)
* Tiền bảo hiểm du lịch (đang hỏi thêm)

Total 1 người khoảng 1.1T-1.2T, tính dư dả cho thoải mái, nếu bạn là hơi hạn hẹp về kinh tế, có thể gấu vá giật vai, miễn bảo đảm những khoản chi phí chung của đoàn là được.

* Đoàn chuẩn: 10-12 người, đã có khoảng 6ACE nhà NC tham gia cần thêm khoảng 6 bạn x-o (ưu tiên lái xe khoẻ, có KN đường đèo và chạy đoạn đường dài).
* Lịch off: dự kiến thứ 6 tuần sau, không nhận gạch của các bạn không đi off
* Nơi off: tuần sau sẽ thông báo cụ thể.
* Danh sách tham gia:
1+2/ TT + ôm
3+4/ Nha NC
5+6/ Nha NC

Last edited:
Toanthang--> không hứa là có đu bám được hay không, chuyến đi Kroong kno rất vui, được khuyến mại 18 nhát vắt hehe. (về tới Nt mà huyết vẫn chảy)
Kinabalu cũng tính đi nhưng mà giá cao quá, chắc là leo fan cát cát shín chải vừa rẻ vừa ủng hộ nước nhà ( người Việt dùng hàng Việt )hihi.
Alenghohen --> Đi hoài không nghĩ sao mà kịp tái tạo năng lượng ( chắc là lóc máy của Nhật ). Riêng cafe thì 2 hoặc là 3ly, chứ 2,3ly không tính tiền được nha A. heheh.

oh nha trang trong tôi đầy kỷ niện và những cung đường quen thuộc, những chuyến đảo hoang và suối lùn đồng bò hoang dại....và nhiều nhiều địa điển để đến khác nửa.. hy vọng là có thể thu xếp được cho chuyến này thì cực kỳ thú vị.chúc chủ thớt tổ chức chuyến đi thành công và an toàn và thật là đúng với tựa đề VƯỢT NGỤC ( ăn bờ ở bụi băng rừng vượt thác..)

+ Anh ké cà phê với, nhưng 2,3 ly chứ 1 ly là hổng chịu đâu nhe chủ quán.
+ Cho anh đặt gạch với Toàn Thắng ơi!

Anh LK mà đi là vui rổn rẻng rồi, mấy bạn vắt ở Hòn Bà cũng mừng lắm à nha :)

Cho mình đặt gạch nhé, mình sẽ đi chung với mọi người bắt đầu từ Nha Trang

Cho mình xin một xuất bắt đầu tại Nha Trang nha. sdt có gì liên lạc nè: 01683104465

Cảm ơn 2 bạn HangLe và chiaky, 2 bạn là dân Ninh Hoà và Nha Trang á? Nếu có 2 bạn thổ địa đi thì còn gì vui hơn nữa.

Toanthang--> không hứa là có đu bám được hay không, chuyến đi Kroong kno rất vui, được khuyến mại 18 nhát vắt hehe. (về tới Nt mà huyết vẫn chảy)
Kinabalu cũng tính đi nhưng mà giá cao quá, chắc là leo fan cát cát shín chải vừa rẻ vừa ủng hộ nước nhà ( người Việt dùng hàng Việt )hihi.
Alenghohen --> Đi hoài không nghĩ sao mà kịp tái tạo năng lượng ( chắc là lóc máy của Nhật ). Riêng cafe thì 2 hoặc là 3ly, chứ 2,3ly không tính tiền được nha A. heheh.

Hehe, hồi mình đi Bi Doup 12 nhát vắt tưởng là nhiều rồi ai dè nghe anh LK kể mới thấy Krông Nô quá đã :) Ráng đu theo đi cafenhatrang, uống cà phê trên Hòn Bà mới là thú vị.

Ngoại trừ anh LK, mấy bạn quyết tâm đặt gạch cho mình 500đ thông tin (email/di động) ở đây hoặc PM mình nhé.

À cuối cùng là do đường đi Ninh Thượng có thể không thuận lợi trong điều kiện mưa lớn nên mình có thể đổi sang Ba Hồ hoặc suối Hoa Lan hoặc Đầm Bấy, mang tính chất "an dưỡng" hơn, mọi người lưu ý nhé. Ngày mơi đỡ bận hơn sẽ ghi chi tiết hành trình chuyến đi :)

@ Toàn Thắng :Âm thầm đi tiền trạm từ tháng 6, giờ anh mới mở thớt. Chủ thớt này chu đáo quá đi thôi.

Giúp bạn TT kích động mọi người nhé :D.

Thác Tà Gụ, mùa này mùa mưa có lẽ sẽ có nhiều nước hơn.

Đường đèo

Trên đỉnh đèo Khánh Sơn.

P/S : Mùa này cũng là mùa sầu riêng, các bạn nhớ thử nhé. Sầu riêng KS rất ngon đấy.

Thứ 6 này mình không đi off được, Có gì mình sẽ theo dõi thông tin trên này. ĐT của mình: 0-9-3-8-1-5-0-5-8-3. Có gì liên lạc nhé
@Hyma: nhờ pé hyma đi off dùm phần chị luôn nhé. Thanks em nhiều nhiều

Cảm ơn 2 bạn HangLe và chiaky, 2 bạn là dân Ninh Hoà và Nha Trang á? Nếu có 2 bạn thổ địa đi thì còn gì vui hơn nữa.
Mình đã cho sdt có gì thì alo mình nha. Sớm gặp mọi ng tại NT

Chà, hấp dẫn đây!
Đăng ký với bác một suất đi Hòn Bà, em sẽ đợi các bác dưới chân Hòn Bà!
Em vừa mới lên trên đó hôm kia, đường đi rất tốt, hiện tại Yasaka Nha Trang đang tiếp quản khu này, vừa mới xây thêm một cái nhà rông bên cạnh ngôi nhà của bác sĩ A. Yersin, còn có thêm mấy anh kiểm lâm mới vừa xây một cái trạm tại đây, tóm lại là đông vui. Trước khu nhà có một bãi đất trống có thể cắm trại, có nước, ban đêm rất lạnh, đề nghị chuẩn bị đầy đủ lều và túi ngủ, không có một trong hai thứ tuyệt đối không cho ở lại đêm!

BDK 0903 582 899

Mình ở Nt nhưng chưa bao giờ đi Hòn Bà, ko có túi ngủ cũng hổng có lều
sao đây ta?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior