What's new

[Chia sẻ] Wien-Salzburg-Hallstatt-Innsbruck, cùng khám phá nước Áo xinh đẹp!

Một lần nữa xin chào tất cả các bạn!!:)

Qua topic "Phượt xe gắn máy miền Bắc..." vừa qua,chắc hẳn đã có một số ít các bạn thành viên trên diễn đàn đã biết đến Mèo lười,cũng như Mèo lười được hân hạnh làm quen với một số bạn thành viên rất dễ thương như anh giantia,bạn hoàng hôn tím,bạn BAO TRAN...:)Rất cảm ơn sự ủng hộ của tất cả các bạn cho topic đầu tiên này của Mèo lười trên diễn đàn!!Ngày hôm nay ko còn có mặt tại đất nước Việt Nam nữa,thì Mèo lười sẽ mời tất cả các bạn cùng đi du lịch Âu châu vậy,châu lục mà đã hơn 6 năm trời Mèo lười học tập và sinh sống ở đây!:)

Cũng tương tự như topic đầu tiên,hình ảnh chụp trong topic này mang tính chất nhật kí và phóng sự nhiều,do chưa có điều kiện sắm một chiếc máy ảnh tốt,nên tất cả hình ảnh chụp đều từ chiếc máy ảnh du lịch bỏ túi nhỏ bé thông thường,trình độ chụp ảnh của Mèo lười lại còn hạn chế,do đó ảnh sẽ ko được đẹp như hầu hết ảnh của các bạn trên diễn đàn này.....Mong các bạn thông cảm và ủng hộ cho chuyến đi này nhé!!:)

Các ace phượt thủ cho hỏi thăm mình là phụ nữ nếu đi du lịch châu âu một mình có nguy hiểm không và cần phải chú ý những điểm gì?
Cám ơn ace nhiều

Phụ nữ, con gái đi rất an toàn. Tôi đã gặp khá nhiều phụ nữ đi một mình, thường ở dormitory vừa rẻ vừa vui vừa dễ trao đổi thông tin cần thiết.

Bạn phải biết ký năng phượt và phượt một mình thôi, chả có gì khác nhau mấy ở châu âu cả, có chăng chỉ là ở châu âu người ta rất tôn trọng phụ nữ.

Cảm ơn bạn kimvanchinh nhé. Vì có người bạn đã đi châu âu nói dân đầu đen không dám đi ra ngoài 1 mình nên mình cũng hơi lo.

Mình dự định đi tuần đầu T7. Bạn hanhlethi định đi lúc nào? Mình cũng muốn đi chung vơi các bạn đó

Lịch trình đi CA của mình là đầu tháng 6 đi, cuối tháng 6 về nên nếu bạn đi vào đầu tháng 7 thì ko join chung đựoc rồi.
Đầu tháng 6 ở Erlangen Đức có lễ hội Bỉe, kéo dài 2 tuần. Mình có bạn ở Erlangen nên sẽ sang đó ngủ nhờ mấy ngày sau đó đi Salzburg. Nếu bạn sắp xếp thời gian đựoc thì chúng ta đi chung Salzburg luôn. Khoảng 12/6 mình ở Erlangen.

Cho mình hỏi ở Salzburg có ai biết ks nào rẻ chút ko? Dưới 15e / pax. Hihihi mình xem trên mạng toàn thấy tới 35e lận. Tks cả nhà nhiều.

Lịch trình đi CA của mình là đầu tháng 6 đi, cuối tháng 6 về nên nếu bạn đi vào đầu tháng 7 thì ko join chung đựoc rồi.
Đầu tháng 6 ở Erlangen Đức có lễ hội Bỉe, kéo dài 2 tuần. Mình có bạn ở Erlangen nên sẽ sang đó ngủ nhờ mấy ngày sau đó đi Salzburg. Nếu bạn sắp xếp thời gian đựoc thì chúng ta đi chung Salzburg luôn. Khoảng 12/6 mình ở Erlangen.

ở nam đức bạn hãy đi lâu đài neuschwanstein gần Fussen, Munich còn đẹp bằng mấy lâu đài salzburg.

ở Salzburg phải bỏ thêm 1 ngày đi thăm làng Hallstatt mới có ý nghĩa, tôi cũng đi mấy chỗ này dịp tháng 7 mà lấn cấn mãi về lộ trình lắt nhắt quá...

Salzburg là thị trấn du lịch nên phòng đắt, rẻ nhất mùa hè tôi nghĩ 17-20 eu ở dorm là OK rồi, kiếm đâu ra 13 eu ở chốn phồn hoa đó khi một đĩa mỳ xào cũng phải 10-12 eu.

đây là link phòng tôi cho là rẻ lắm rồi
http://www.hostelbookers.com/results/loc/dd/dst/1666/arr/2014-06-18/ngt/2/ppl/1/

Dạ, cám ơn bác kimvanchinh nhé. Thực ra em có dự định đi Hallstadt, nhưng lịch trình vẫn chưa cụ thể chính xác đi ngày nào nên vẫn còn bỏ lửng bác ạ. Em xem trên hostelworld.com, phòng dorm rẻ nhất cũng là 19e rồi. Hihihi. Thôi kệ vậy, ăn chơi ko sợ mưa rơi. Hì

20/6 mình mới đến Đức. Dự định là tuần thứ 2 sẽ đi Áo. Bạn hanhlethi coi thử cái này xem nhé:http://ngoisao.net/tin-tuc/thu-gian/an-choi/mot-ngay-o-thi-tran-dang-tham-nhat-chau-au-2951971.html. Nếu có thể bạn cho mình địa chỉ email để tiện hỏi thăm tin tức. Chắc bạn sẽ ghé đây trước mình rồi

Hihihi, bài này là của một thành viên trên Phượt đó bạn. Mình đọc rồi. Cảm ơn bạn nhé. Mình cũng sang Salzburg vào tuần thứ 2, tuần đầu mình đi Berlin và Prag rồi. Mình sẽ gửi mail vào hộp thư của bạn. Có gì liên lạc nhé. Mình sẽ đi khá nhiều ở bang Bayern : Ẻlangen, Bamberg, Muêchn, fussen.... Nếu có thời gian thì đi chung cho vui.

Hihihi, bài này là của một thành viên trên Phượt đó bạn. Mình đọc rồi. Cảm ơn bạn nhé. Mình cũng sang Salzburg vào tuần thứ 2, tuần đầu mình đi Berlin và Prag rồi. Mình sẽ gửi mail vào hộp thư của bạn. Có gì liên lạc nhé. Mình sẽ đi khá nhiều ở bang Bayern : Ẻlangen, Bamberg, Muêchn, fussen.... Nếu có thời gian thì đi chung cho vui.

Ngày mấy tháng sáu bạn đến Salzburg, mình chuẩn bị đến đấy tầm 20/6 :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back