What's new

Xe độp - Đà Lạt - Sài Gòn , có một con đường gian khổ

nguyenhoangha

Độp độc hành
Đầu tháng 3/2011. Đang lang thang ở Quảng Nam bỗng nhận được điện thoại của VicTorPhùng "Bọn tao đang ngồi bờ kè cầu Công Lý nè, chú mày có tham gia độp vào ngày 16/3 này thì zề Xì Gòn khẩn trương ". Chao ôi em nghe mà tê đi hồi lâu, lâu lắm rồi không độp. Điện về hỏi gấu thì " Anh cứ lo xe đi còn đồ đạc cho độp ngày 15 em bay vào thăm anh rồi mang vào luôn" . Trời ơi trong lịch sử phượt của em lần đầu tiên được gấu ủng hộ quá nhiệt tình, vậy là ok, điện lại cho lão VicTor và em quyết định rút bớt lịch ở Buôn Ma Thuột để về SG sớm hơn dự định.

Về SG mò ra bờ kè đã thấy lão VicTor với Hoài Anh ngồi chờ sẵn. Lão nhìn em với vẻ mặt như từ trên trời rơi xuống. Chắc nghĩ thằng xứ Nghệ nói xạo cho zui nào ngờ nó chơi thiệt.

Làm em cũng khó hiểu quá.

Hoài Anh rất nhiệt tình cho mượn xe nhưng xe Hoài Anh size nhỏ không hợp dáng cao gầy của em, sau ra ông Long Phú Nhuận có cái xe vừa size "rất hợp với dáng em" nên em mượn luôn.

Được xe chạy một vòng "bệt" xem có em nào để chém gió nhưng không nên chạy ra cầu Phú Mỹ làm hàng.

Thấy lòng thơ thới điện gấu với đứa cháu ra cho vui.

Cầu Phú Mỹ trên bên dưới thuyền tấp nập quá, chưa khi nào lại yêu gấu như bây giờ, đó có phải là tâm trạng chung của mấy lão được vợ cho đi chơi không các bác nhỉ??

Last edited by a moderator:
Re: Xe độp - Đà Lạt - Sài Gòn , có một con đường gian khổ.

Tối 16/3 cả bọn tập trung tại bến xe Thành Bưởi .11H30 xe chạy.Vé 150k cho người và 60k cho ngựa vị chi là 210k.

Tới Đà Lạt 4h30. Khởi động chút xíu là lên đường luôn.

Lịch trình ngày hôm nay dạo một vòng Đà Lạt, cà phê Tùng + Phở Hiếu là hai món không thể thiếu xong đổ đèo Tà Nung, ra QL27 đi Đinh Văn xong lủi vô rừng Lâm Hà , Di Linh, tối cắm trại ngủ rừng.

Trưíơc lúc đi còn kịp làm hàng anh đồng hương Yên Thành tại bến xe Thành Bưởi, cái thói gặp gì cũng chụp của em đã thành cố tật mất rồi.

Last edited:

Con đường Đà lạt - Sài Gòn "không giống ai" đã được chúng tôi chinh phục bằng xe đạp

Rất cẩn thận bác Hà đã làm một cái ID tìm trẻ lạc để đeo lên cổ

Loay hoay ràng đồ ở bến xe

Anh Hà còn ở SG, xin được mời anh chầu cafe ạh (xin cái cell phone của anh, để ới)

Cả bọn lượn một vòng Hồ Xuân Hương làm hàng, hồ đã có nước chứ không trơ trọi như cung zich zắc mình đi năm ngoái.

Rẽ vào khu Hoà Bình ăn sáng và uống cà phê.

Phở Hiếu. Có thực mới vực được đạo quả không sai, cười không thấy trời đất lun.

Em cũng thấy lạ là hàng họ như vầy mà bảo hành có 3 năm là sao ta???? Nhất là độp xe ông nào ông nấy mặc quần có yếm nên nhìn ....oách lắm!!!he hhe....phải là " anh lúc tôi lắc " 60 năm vẫn chạy tốt chứ nhỉ???(xin bật mí :gấu em bảo thế!!)

Aưn xong rồi ...uống. Tới Cafe Tùng thì một người bạn của bác BM làm KL VQG BiDoop đã đứng chờ sẵn, bác ấy người Anh Sơn (Nghệ An), đồng hương với em.

Cà fê ngon tuyệt, anh em lâu ngày gặp lại chuyện nở như ngô rang vậy. Bác KL mời anh em độp chầu cà fê nóng hổi khi tiết trời đang se lạnh làm em nhớ mãi, cảm ơn bádc nhiều lắm!!!

Mình cũng mê vụ độp này lắm, a e cho mình tham gia với, khi nào có phê pháo hay bia bọt gì ới mình phát mình có mặt liền .

Cà ffe xong anh em tranh thủ vòng ra làm hàng ngay cây phượng tím gần chợ Đà Lạt rồi mới đi.

Có một độp thủ rất lãng mạn, cắm hoa phượng vô bình nước luôn.

Video cây phượng tím, công nhận tay máy BM quay video rất tốt.

[video=youtube;QMc30WTTCq8]http://www.youtube.com/watch?v=QMc30WTTCq8[/video]

Ghé hàng xôi trước cổng chợ Âm Phủ mua xôi.

Chợ Âm Phủ.Đà Lạt có những địa danh nghe qua đã muốn....xỉu như Âm Phủ, Suối Vàng.

Đang đứng chờ bác Huy mua xôi em tranh thủ làm hàng bỗng có một nhân vật lườm em một cái, em quay máy chỗ khác nhưng khi bác ấy quay đi em chộp liền, khà khà...hổng biết biên chế đơn vị nào mà nhìn ngầu quá..

Lại lên đường trực chỉ Tà Nung.

Đang đi thì gặp lại anh đồng hương hôm chơi với em mấy ngày trên lễ hội cà phê, làm hàng chớp nhoáng chớ không để anh em chờ, đúng là gặp nhau như lính vào chiến dịch ngày xưa vậy.Anh ấy cũng là một tay máy loại cứng, nhà ở Dák Nong.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back