What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Xe máy Sài Gòn - Hà Nội đầu tháng 11 năm 2011

Góp ý kiến với nhà báo tí nhé.
1. Không thấy nhà báo đưa ra các điểm đến thú vị. Chỉ toàn thấy nghỉ và gặp thôi.
2. Nhà báo vui lòng sửa giúp các từ Nghĩ thành Nghỉ nhé.
3. Chị em, anh em đi cùng tiền nong share thế nào, nhà báo?

bạn thân mến
đừng gọi mình là nhà báo. Đấy chỉ là một chi tiết trong phần giới thiệu về mình thôi và mình nêu ra chỉ để nhấn mạnh đặc điểm chuyến đi của bọn mình
Như mình đã nói, kế hoạch chi tiết, đi đâu, gặp ai, làm gì... mình sẽ post sớm, sau khi đã comfirm một số chuyện
Và điều đó cũng tương tự với chuyện tiền nong
Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình :)

Bạn tính 2k km có lẽ hơi ít đấy, đó chỉ là tính trên bản đồ thôi còn thực tế thì phải ~ 3k km bởi vì khi đến 1 thành phố bạn ko chỉ tìm nhà nghỉ luôn mà còn lượn lờ đi chơi hay vào các điểm tham quan, du lịch nữa. Mình cũng từng đi từ Huế vào Cà Mau, sau đó vòng lại SG và về = máy bay mất tổng cộng 2700 km.
Bạn tính mỗi người có hơn 3 triệu + 1 triệu phát sinh cũng ko đủ. Đấy là bạn mới tính ăn, ngủ, xăng xe thôi, còn vào các khu vui chơi giải trí thì phải thêm nhiều nữa. Chưa kể xe bạn ko thể chạy liên tục được đâu, mình khuyên bạn đi được khoảng 1500km thì nên mang xe đi bảo dưỡng tổng thể để kiểm tra xe (rất quan trọng đấy ví dụ má phanh bị mòn rất dễ gây tai nạn mà bạn ko thể biết). Ngay trước khi đi cũng phải mang xe đi bảo dưỡng 1 lần. Tùy vào độ mới cũ của xe mà số tiền bạn bỏ ra sẽ lớn hay nhỏ. Thêm nữa mình thấy bạn chưa tính đi phương tiện gì về ;)) nếu mà lại về bằng xe máy thì mệt lắm.
Muốn đi chuyến này ít nhất cũng phải có mỗi người 6 triệu (tiêu dè), mình đi 2 người mất 8 triệu 1 người đó :D

Nhắc nhở bạn không được dùng màu khác cho toàn bộ bài viết.

Re: Hành trình xuyên việt t6/2012

Từ giờ đến tháng 6/12 cũng còn hơi lâu,bạn nên xem lại thời gian đi vì khoảng time tốt nhất cho đi xuyên Việt là mùa thu(T 10,11) hoặc mùa xuân ( T 3-5 )tránh được mưa bão hay quá nóng lạnh . Đời bạn còn dài còn có thể xuyên Việtđược nhiều lần nữa mỗi lần nên tập trung vào 5-10 điểm chính để khám phá thưởng thức cho đầy đủ ý nghĩa!Chúc bạn vui và thành công:)

Chào anh Echao!!!
Không biết anh đã đi về chưa...
Anh có thể post thông tiin chuyến đi cho anh em cùng trao đổi nhé...
Em cũng đang chuẩn bị phượt xv bằng xe đạp nên những thông tin từ những người đi trước sẽ rất bổ ích

Bác post lên sớm đi, địa điểm dừng chân, nơi ăn nghỉ, tham quan nữa nhé.

Chào bạn, mình cũng rất thích đi, bạn có thể liên lạc với mình wa nick: kristy_ngoc (mình cũng có chút kinh nghiệm về xuyên Việt rồi nhưng chỉ tiếc là chưa đến được Lào Cai:)) ) nếu bạn cần người đồng hành hoặc nếu không thì chúng ta vẫn có thể giao lưu kết bạn.^^

Chào bạn . Mình đang ở USA và đang có kế hoạch đi xuyên việt vào cuối tháng 1/12 này . Mình chưa có kế hoạch cụ thể và về đến VN mình sẽ xắp xếp phương tiện đi như thế nào :( nếu bạn muốn đi cùng thì mình sẽ liên lac . email của mình la [email protected]

Chào bạn!

Sang năm mới này iem thất nghiệp. Đang định làm chuyến trải dài từ Nam ra Bắc (KH phải hoàn thành trước năm 30 của iem).
Nhưng iem lại có KH đi vào 6 tháng đầu năm.
Tình hình là chưa có KH và lịch trình chi tiết cụ thể vì chưa biết ất giáp thế nào.
Bác nào có kinh nghiệp lang thang chia sẻ thêm kinh nghiệm cho ace cùng tham khảo: lịch trình đi như thế nào là hợp lý, khi đi chuẩn bị những gì?, chuẩn bị tầm bao xiền?, ăn chỗ nào ngon bổ rẻ?, ngủ chỗ nào giá cả phải chăng?,... Iem đang định đi đến đâu xin tá túc đến đó (cơ mà khoản này khó).
Bạn chủ thớt có ý định thay đổi KH đi không thì đi cùng iem. Ace nào có ý định đi 1 chuyến xuyên suốt thời gian dài thì đi cùng iem luôn ạ. Càng đông càng vui, càng đông càng an toàn :)

Cảm ơn bác chủ thớt, iem nhìn lịch trình của bác tham khảo thêm :)
nick yahoo của iem: nguyenp117

ps: các bác cho iem hỏi thêm về các địa điểm tham quan ạ, đi bỏ qua vì thiếu hiểu biết thì phí phạm :p

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
danhtuliem
Back