What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Thông tin Xuyên Việt (xe máy) Nam ra Bắc

mấy bạn cho mình hỏi tuyến QL1A đã làm xong chưa vậy

đợt đầu tháng 8 mình chạy SaiGon - DaNang - Hue mà đường xấu quá...đi chỗ nào cũng bị cày lên hết...
đoạn từ Huế ra Hà Nội thì đường xá ra sao vậy..nên đi đường nào tốt hơn :)

khoảng mùng 3 tết âm lịch mình sẽ làm 1 chuyến xuyên Việt với bạn gái của mình :)

Re: Hỏi về việc đi xe máy HCM - HN ?

Minh thấy phượt là vừa đi vừa tranh thủ du lịch khám phá luôn nên nếu chạy xe gắn máy thì chỉ nên chạy tầm 300km/ngày trở lại vừa khỏe vừa du lịch đc.
mong bạn có những chuyến đi an toàn

mấy bạn cho mình hỏi tuyến QL1A đã làm xong chưa vậy

đợt đầu tháng 8 mình chạy SaiGon - DaNang - Hue mà đường xấu quá...đi chỗ nào cũng bị cày lên hết...
đoạn từ Huế ra Hà Nội thì đường xá ra sao vậy..nên đi đường nào tốt hơn :)

khoảng mùng 3 tết âm lịch mình sẽ làm 1 chuyến xuyên Việt với bạn gái của mình :)

Chưa xong nha bạn, có vài đoạn đã xong ngon lành rùi thui như đoạn Huế - Quảng Trị
Còn rất nhiều đoạn lại bị đào xới thêm nên dg` xấu kinh như toàn bộ QL1 wa Bình Thuận, Ninh Thuận, Phú Yên
Từ Huế ra HN lần cuối mình chạy QL1 là t9/2013 nên gần đây nhất ko biết xong chưa, chỉ biết từ lần đó ko bao h way lại vì ... :D
Đoạn này bạn chạy dg` HCM đẹp hơn nhiều, mà lại có cảnh đẹp :D

Chưa xong nha bạn, có vài đoạn đã xong ngon lành rùi thui như đoạn Huế - Quảng Trị
Còn rất nhiều đoạn lại bị đào xới thêm nên dg` xấu kinh như toàn bộ QL1 wa Bình Thuận, Ninh Thuận, Phú Yên
Từ Huế ra HN lần cuối mình chạy QL1 là t9/2013 nên gần đây nhất ko biết xong chưa, chỉ biết từ lần đó ko bao h way lại vì ... :D
Đoạn này bạn chạy dg` HCM đẹp hơn nhiều, mà lại có cảnh đẹp :D

Bổ sung thêm thông tin QL1A
Tôi mới đi đầu tháng 12 vừa rồi thì:
Sài Gòn - Phan Thiết thì ổn
PHan Thiết - Nha Trang đang làm, khó đi lắm
Nha Trang - Đà Nẵng không đi nên không biết
Đà Nẵng - Quảng Trị - Quảng Bình đang làm nhưng không đến nỗi nào, đi được
Quảng Bình - Hà Tĩnh đang làm, hơi khó đi, đặc biệt là đoạn gần đèo ngang đá lổn nhổn
Hà Tĩnh - Hà Nội thì OK

Bổ sung thêm thông tin QL1A
Tôi mới đi đầu tháng 12 vừa rồi thì:
Sài Gòn - Phan Thiết thì ổn
PHan Thiết - Nha Trang đang làm, khó đi lắm
Nha Trang - Đà Nẵng không đi nên không biết
Đà Nẵng - Quảng Trị - Quảng Bình đang làm nhưng không đến nỗi nào, đi được
Quảng Bình - Hà Tĩnh đang làm, hơi khó đi, đặc biệt là đoạn gần đèo ngang đá lổn nhổn
Hà Tĩnh - Hà Nội thì OK

Đoạn Bình Thuận qua Phan Rang, Nha Trang, từ Nha Trang đi Phú Yên, Quy Nhơn cực xấu, đường cứ đào mãi ko thấy làm :v

Đoạn Bình Thuận qua Phan Rang, Nha Trang, từ Nha Trang đi Phú Yên, Quy Nhơn cực xấu, đường cứ đào mãi ko thấy làm :v
Cũng có thể đi theo đường ven biển những đoạn nào có thể đi được. Trong chuyến đi vừa qua từ BR-VT mình cứ theo đường ven biển mà đi đến NT. Từ Nha Trang đến đỉnh đèo Cả đi xuống vịnh Vũng Rô tham quan mũi Điện rồi cứ theo đường biễn mà đi ra PY-QN đường rất tốt và đẹp.

Dg` ven biển chỉ xấu ở đoạn từ Bàu Trắng đi Phan Rí thui, còn lại đều đẹp

Chia sẻ với chủ thớt về chuyến đi của mình tết năm ngoái như sau:

Xe Ex 2011- Độc hành
21h tối 19 tết xuất phát tại TpHCM
6h sáng 21 tới Nha Trang ăn sáng, chợp mắt chút xíu tại Ninh Hoà, 20h ngày 20 ăn tối tại Đà Nẵng, 11h lấy phòng ngủ lại tại Huế.
Sáng 21 dậy lúc 9h sang(mình ngủ nhiều ^^ ), ăn sáng, vào Yamahâ bảo dướngơ cho con xe rồi lên đường đi tiếp. 5h chiều tới Vinh, về nhà là 8h tối (nhà minhởCon Cuông)
Chi phí hết 1tr3
Năm nay sáng mùng 1mình đi tiêsp nè ^^

Cần tư vấn cho chuyến phượt đầu tiên được thỏa mãn

Chào mọi người!
Khi còn ngồi ghế nhà trường mình đã có ước mơ làm 1 chuyến xuyên việt cho biết đó biết đây. Nay mới có cơ hội thực hiện.Mình sẽ đi cùng 1 người bạn thân cũng có chung sỡ thích,2 người sẽ đi 2 xe.

Thời gian xuất phát sẽ là vào giữa tháng 02/03/2015 (thứ 2 tuần sau)

Mục đích:
1. Được thỏa đam me du lịch bằng xe máy
2. Tham quan những cảnh đẹp của đất nước
3. Thưởng thức món ngon trên đường đi

Lịch trình thì mình có 30 ngày.Tiền bạc thì cũng hơi thoải mái ko gò bó lắm.Đây là lịch trình sơ sài của mình.rất mong mọi người góp ý thêm những điểm nên ghé trên đường đi cũng như những món ngon của địa phương.Đặc biết là nhờ góp ý thêm lịch trình cho phần tây Bắc vì mình ko rành lăm.

Cảm ơn mọi người và rất vui được gặp những người bạn mới trên những chặng đường sắp tới vì có thổ địa dẫn đi chơi thì còn gì bằng :)

Đây là thông tin liên lạc của mình:
0984858553 (tên Sách 28 tuổi)
https://www.facebook.com/winter.ds.1

Chặng 1 : Sài Gòn - Phan Thiết (205 km)
Kê gà
Bãi rạng
Tháp chàm Posanư
Chặng 2: Phan Thiết - Nha Trang (246 km) (nghĩ 1 ngày)

Chặng 3: Nha Trang - Quy Nhơn (226 km)
Ghềnh ráng
Ghềnh Đá Đĩa
Hàn mạc tử

Chặng 4: Quy Nhơn - Quãng Ngãi (186 km)
Đi đảo lý sơn

Chặng 5: Quãng Ngãi - Đà Nẵng (133 km) (nghĩ 1 ngày)
Bán đảo Sơn Trà

Chặng 6: Đà Nẵng - Huế (111 km)
Lăng mộ Triều Nguyễn
Kinh thành Huế
Chặng 7: Huế - Quãng Trị (91 km) (nghĩ 2 ngày thăm quê Nội)

Chặng 8: Quãng Trị - Quãng Bình (137 km)
Phong nha

Chặng 9: Quãng Bình - Nam Đàn, Nghệ An (214 km)
Đồng lộc
Thăm làng sen

Chặng 10: Nam Đàn, Nghệ An - Thanh Hóa (148 km)

Chặng 11: Thanh Hóa - Mộc châu (224 km)

Hi All,

Từ khoảng 20.3 trở đi mình rảnh và đang dự định đi một vòng ra Bắc bằng xe máy , xe khách, hoặc tàu, đại loại là không kén phương tiện. Lịch của mình open cho đến tháng 9 nên nếu bạn nào đi vào khoảng này và muốn có bạn đồng hành thì cho mình join với nhé.

Mình là nữ, kg dám chạy xe máy, đi bằng tàu hoặc xe khách không thôi thì có mấy chỗ muốn ghé lại không ghé lại được.

Mình đăng hú họa thôi, hy vọng tìm được người. Gửi tin nhắn trong hộp thư dùm mình nghen.

:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,717
190,161
Latest member
haivt27020
Back