What's new

[Chia sẻ] Xe touring là gì ? Tại sao bạn lại cần ráp 1 chiếc touring ?

Cách đây mấy hôm thì mình mới xúc cặp này, của Thule, do baga sau mình của Thule chỉ gắn tốt với túi Thule, còn gắn túi Ortlieb thì nó lại ko thanh ngang để móc túi vào. Cặp này mình thích lâu rồi do nó đẹp, Thule thiết kế cái gì cũng đẹp, nhưng giá thì đắt mà hiệu năng sử dụng lại ko cao như Ortlieb .

À quên Thule là 1 hãng chuyên làm đồ xe đạp, đồ du lịch của Thụy Điển, nhưng thật ra nó là của 1 người phụ nữ gốc Việt tên là Lê Thị Thu sáng lập nên, nên mới có tên là Thule :D

DSC03708 by Nam Nguyen, trên Flickr
DSC03709 by Nam Nguyen, trên Flickr

Cặp này ko phải là túi để đi xa mà thích hợp để đi làm hơn, vì bề ngang nó khá hẹp, chỉ thích hợp để laptop. Mình nhét dc 1 cái laptop 17 inch, 1 cái đế tản nhiệt, 1 cái tablet 12.2 inch, cục xạc và đồ linh tinh vẫn còn chỗ

DSC03710 by Nam Nguyen, trên Flickr

gắn lên xe đẹp phết, đến nơi chỉ cần gỡ ra đem nguyên cái túi vào là xong

DSC03782 by Nam Nguyen, trên Flickr

Phía dưới nó dùng nam châm hít vào để giữ, rất hay, nhưng chỉ gắn dc với baga ThuLe

DSC03736 by Nam Nguyen, trên Flickr
Nếu xách đi làm thì để mặt này

DSC03737 by Nam Nguyen, trên Flickr

Xoay vào thì là hàng bát để gắn vào baga

DSC03738 by Nam Nguyen, trên Flickr

lúc này mặt bên kia thành mặt chính

nhiều người chê túi Thule nhưng mà bản thân mình thì thích, tại nó đẹp :D, với đi đâu vác laptop theo khá thoải mái, mình hay ra quán càfe ngồi làm việc, trước toàn phải đeo balo, giờ thì chỉ cần xách cái túi ra gắn vào baga, rồi đến nên xách vào quán là xong.

Dĩ nhiên là đi xa nó ko thích hợp, nhưng chắc xài luôn, chứ h mua thêm túi nữa chắc vợ mình giết mình chết :(

Kết luận :

- Nếu đã xác định đi xa và đi nhiều, nên đầu tư túi chống nước ngay từ đầu, có tiền thì quất Ortlieb Plus, còn ko thì làm con LKLM là ngon. Mua tới mua mua lui tiền nâng cấp cũng nhiêu đó à . Tiền mình mua đống túi tào lao bỏ ở nhà chắc hơn con Ortlieb rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back