What's new

[Hỏi đáp] Xin anh chị hướng dẫn hành trình Sài Gòn - An Giang.

Bạn cứ ra lê hồng phong gửi xe máy xuống lx trước, bạn đi xe khách tới nhận xe rồi về châu phú đỡ mệt hơn. Nếu bạn chọn pa này thì mình se hướng dẫn cho bạn.
to tri_do1979: Mình cũng ở LX đây lúc hôm nào mời bạn cafe giao lưu nghen.

1) e có lên vietbando.com search đường đi thì e thấy có đoạn nó chỉ quẹo vào cao tốc Trung Lương, mà cao tốc TL cấm xe máy mà a? xin anh giúp đỡ giùm e nha, lần đầu tiên đi xa nên không biết .
2) đi ra quốc lộ 1A thì e đi đại lộ đông tây được k? hay e phải đi Nguyễn Văn Linh?

- Đại lộ Đông Tây hay Nguyễn Văn Linh thì cũng ra QL 1A, QL 1A song song với cao tốc Trung Lương, mình đi xe máy thì đi QL 1A thôi.

Đi xe máy mới có cái thú vui ngắm cảnh chứ mấy bác! xúi em nó leo lên xe tốc hành ban đêm ngủ 1 giấc thì còn đâu cái cảm giác khám phá và chinh phục nữa. bạn chạy xe máy thì hay hơn cung này cũng ngắn thôi mà! bạn cứ chạy đúng tuyến & đúng tốc độ là ok hết.
MÌnh từng chạy cung Sài Gòn - Đồng Tháp - Long Xuyên - Châu Đốc - Rạch Giá trong 1 ngày. Bạn tham khảo xem nhé biết đâu có gì đó giúp được bạn. https://www.phuot.vn/threads/24193-Miền-tây-chuyến-đi-vào-mùa-cô-hồn...!

Re: xin anh chị hướng dẫn hành trình sài gòn - an giang.

Hôm rồi quỷ đi An Giang, đến Châu Đốc thì mất thẻ ATM, túi còn 50k, tra tìm người quen tùm lum mà không có, phải hỏi đại người dân để nhờ chuyển tiền ké, mà họ cứ nghi ngờ sợ mình lừa đảo, vì ai đời có chuyện lạ vậy. Nếu biết 2 bạn tri_do1979, lhtamvcb đây chắc đỡ nhiều lắm. :)
tyler_tran: em tham khảo ở đây để có thêm thông tin, anh cũng mới đi được 6 ngày
https://www.phuot.vn/threads/26977-Mênh-mông-mùa-lũ-nổi-miền-tây-2-10-2011

Last edited by a moderator:

hôm rồi quỷ đi An Giang, đến Châu Đốc thì mất thẻ ATM, túi còn 50k, tra tìm người quen tùm lum mà không có, phải hỏi đại người dân để nhờ chuyển tiền ké, mà họ cứ nghi ngờ sợ mình lừa đảo, vì ai đời có chuyện lạ vậy. Nếu biết 2 bạn tri_do1979, lhtamvcb đây chắc đỡ nhiều lắm. :)
tyler_tran: em tham khảo ở đây để có thêm thông tin, anh cũng mới đi được 6 ngày
https://www.phuot.vn/threads/26977-Mênh-mông-mùa-lũ-nổi-miền-tây-2-10-2011

Nếu chỉ mất thẻ bạn chỉ cần cầm cmnd đến Bank giao dịch là dc. Hy vọng sẽ dc gặp lại bạn tại LX trông thời gian tới.

Nếu chỉ mất thẻ bạn chỉ cần cầm cmnd đến Bank giao dịch là dc. Hy vọng sẽ dc gặp lại bạn tại LX trông thời gian tới.
Quỷ sài thể Đông Á. hix, đi khắp TX Châu Đốc chỉ tìm thấy được Sacombank, Agribank, mà lúc đến thì cùng chiều tối.

Trí nói đúng rùi mình công tác ở vietcombank ag. Hôm nào caffe nghen

Mình trả lời câu số 2 cho bạn là bạn chạy đông tây cũng được và Nguyễn Văn Linh cũng ok vì hai đường đó điều dẫn ra QL 1A.Có điều nếu bạn đi NVL thì ra ngay cây cầu vượt An Lạc và sau đó quẹo trái chạy theo QL 1A một mạch luôn.Đừng chạy vô đường cao tốc nhé.
Chúc chuyến đi vui vẽ. :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back