What's new

Xuyên Lào xe máy, 22/4 - 2/5/2010

Status
Not open for further replies.
Dự định làm chuyến như thế, từ tôí 22/4 - 2/5.
Được nghỉ Giỗ tổ 23/4 (10/3 âm lịch) và 30/4, 1/5, cộng vơí 2 thứ 7, 2 CN nưã là tròn chục ngày mà chỉ phải nghỉ phép có ...3 ngày.
Cơ hôị hiếm thâý để làm chuyến dài. Hiện tại có 2 xe, có bác nào mâú nữa thì join cho jui. Tôí đa là 4 xe cho nó đủ mâm nhâụ.
Thế đã, còn đi và về ntn thì chưa biết:D, có thể Bờ Y - Tây Trang hoặc ngược lại.

Nó là xe số Exciter RC.
Hộ chiếu, giấy tờ xe, bằng lái có đầy đủ.
Quyển Lonely planet "Laos"
Bao cao su thì có thể có 1, 2 hộp (khoảng 150 cái) đủ để anh em dùng.
Hiện tại là vậy, chưa có cập nhật gì thêm. Anh cho cái lịch offline sớm được không anh? Để em còn xin cơ quan nghỉ phép (cơ quan em khó cho nghỉ, nên cần lên lịch) và còn có thời gian để chuẩn đồ nữa chứ.

Nó là xe số Exciter RC.
Hộ chiếu, giấy tờ xe, bằng lái có đầy đủ.
Quyển Lonely planet "Laos"
Bao cao su thì có thể có 1, 2 hộp (khoảng 150 cái) đủ để anh em dùng.
Hiện tại là vậy, chưa có cập nhật gì thêm. Anh cho cái lịch offline sớm được không anh? Để em còn xin cơ quan nghỉ phép (cơ quan em khó cho nghỉ, nên cần lên lịch) và còn có thời gian để chuẩn đồ nữa chứ.
Sang mai tớ đi Thái, 16 mới về Hà Nội nên chắc anh em chỉ gặp nhau được sau ngày hôm đó.
Nghỉ phép thì xin trước thế này: Chúng ta đi từ tối 22/4(thứ 5), ngày 23/4(thứ 6) là giỗ tổ nên được nghỉ, thứ 7, CN ok rồi. Tuần sau đó, theo lịch là làm việc từ thứ 2 đến thứ 5, thứ 6 nghỉ 30/4, thứ 7, CN nghỉ theo lịch và thứ 2 sau nữa là nghỉ bù 1/5. Như vậy cần xin nghỉ phép 4 ngày, từ thứ 2 (26/4) đến thứ 5 (29/4).
Về đồ đạc thì như sau:
- Đồ cá nhân (tự mang);
- Túi ngủ (nếu có);
- Lều bạt (tớ lo);
- Đồ sửa xe (tớ lo), mỗi xe mang theo cái săm và buzi nhé (đường này lặn nước hơi nhiều);
- Đổi tiền: nên mang theo tiền VND, KIP và USD (nếu có). Tiền kip có thể ra Ngân hàng Lào - Việt ở đường Xã Đàn đổi, nhớ mang theo hộ chiếu (nếu bị yêu cầu). Theo tớ tính thì chỉ hết tầm 6tr VND cho toàn trip (trước khi quy đổi). Vậy nên đổi 5.5trieu ra KIP là OK. USD cho dự phòng đi.

Wầy wầy, chào các bác.
Em cũng đang dự định làm chuyến giống thế này. Topic bên ttvnol đây: http://ttvnol.com/forum/f_233/1237854.ttvn
Nhưng bên em mới có 2 xế, còn ôm thì 4 trở lên.
Trong trường hợp bên em không tuyển thêm được xế nào thì các bác cho 2 xế bên em join với được không ạ?
Xe em là Wave và Dream thôi, nhưng cũng đi Hà Giang mấy phát rồi, liệu đi Lào có được không các bác?

Wầy wầy, chào các bác.
Em cũng đang dự định làm chuyến giống thế này. Topic bên ttvnol đây: http://ttvnol.com/forum/f_233/1237854.ttvn
Nhưng bên em mới có 2 xế, còn ôm thì 4 trở lên.
Trong trường hợp bên em không tuyển thêm được xế nào thì các bác cho 2 xế bên em join với được không ạ?
Xe em là Wave và Dream thôi, nhưng cũng đi Hà Giang mấy phát rồi, liệu đi Lào có được không các bác?
Thế phải đổi tên topic là EPTC open tour :D

Hình như EPTC chuẩn bị có phòng Dịch vụ - Du lịch, em nghe đồn sếp D đề bạt bác Last làm T' rưởng phòng, bác Q Anh là P' hó phòng, em xin làm chân thư ký loong toong. (c):D(BB)

Last edited:
Walkman;174700 Có bác Ngogialinh bên ttvn hữa cho tớ copy bản đồ ([B said:
bản mềm[/B]) nhưng phải mang máy tính xách tay đi copy vì dung lượng khá lớn. Tớ cũng chưa có time nên chưa copy được. Hôm nào có sẽ ới bạn.

Chả biết cái này là cứng hay mềm, mà thấy cũng chi tiết. (Trong bộ Indochina)

attachment.php

attachment.php

attachment.php

em cũng có ý định đi nhưng sờ đến passport thi hết hạn ngày 15/4 . mai ra đăng ký đổi không biết có kịp ngày 24/4 để đi không . nếu đi được xin đăng ký 1 xe 1 lái . xẽ theo dõi và có gắng đi được chuyến này
yahoo . [email protected]
DD . 0904781993

Last edited:
em cũng có ý định đi nhưng sờ đến passport thi hết hạn ngày 15/4 . mai ra đăng ký đổi không biết có kịp ngày 24/4 để đi không . nếu đi được xin đăng ký 1 xe 1 lái . xẽ theo dõi và có gắng đi được chuyến này
yahoo . [email protected]
DD . 0904781993
Nhắc luôn các bác là hộ chiếu phải có thời hạn trên 6 tháng nhé, ít hơn thì phải đi đổi lại hộ chiếu. Nếu muộn quá thì làm dịch vụ cho nhanh.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,094
Latest member
chikoru
Back