What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt 2009 - tường thuật trực tiếp của bạn Còi To

Giời!
Đi hỗn thế thì phải có các anh đẹp giai gìm cương lại chứ :T
Thế hôm nay có tiền chưa, đến nhà tớ ăn cơm.
Về nhà nguyên vẹn thế là khao rồi, mất mỗi mấy chục triệu tiền thiết bị điện tử (Ông Dũng TT ông ấy bẩu thế) bán 1 cái ô tô lại vốn liền, nhờ, nhà giàu tiếc gì cái răng sâu

Há há em đang đi sắm lại đồ chuẩn bị để Apachai chị định đi ko :Dam chị em mình lên lịch đi đi :L

Họ hàng nhà phượt hay phởn lên đường phiêu linh. Chào toàn thể anh em tớ hành quân. Hẹn gặp nhé giữa sài ghểnh:LL

Làm tý thơ trộm cắp cho thêm phần phởn (beer)

Xưa anh là kẻ nghiện sông hồ
Ðây, đó, lan dài gót lãng du
Về chẳng có kỳ, đi chẳng hẹn
Như mây mùa thu, lá mùa thu.

Anh đến Hà Nội đêm hôm trước
Anh xa Hà Nội sáng hôm sau
Bạn bè nhớ tới anh, thường nhắc:
- "Không biết bây giờ hắn ở đâu?"

Hắn đã lên rừng nghe vượn hót?
Hay vừa xuống biển ngắm giăng lên?................

Thơ này bác Nguyễn Bính viết tặng bạn bác ý khi ông bạn này lấy vợ(một ông bạn đầy chất "lêu bêu" như các bác "Lượt Phượt" ạ.

trên có câu như ..."Như mây mùa hạ, lá mùa thu"? Sao ý.
Bài thơ này em cũng rất thích.

Tracklog nửa vòng Việt Nam của em cũng là những ngày solo độc hành. Chết tại gần Cực Đông :shrug:

Tracklog đến tận Nha Trang vì hôm trước em thừa time quá phi xuống Nha Trang rồi mới quay về Đại Lãnh :D. Ngó lại cái lịch trình ban đầu thì hình như em chạy thêm dc nhiều chỗ và cũng bỏ qua nhiều chỗ =))

Last edited:
Há há em đang đi sắm lại đồ chuẩn bị để Apachai chị định đi ko :Dam chị em mình lên lịch đi đi :L

Hế, ngày 5/5 bạn Còi To về tới Hà Nội còn tớ thì ngược vào Sì Ghềnh.

Có đi Apachải thì đi nhanh kẻo nó xây đường xá cầu cống hết thì chả còn gì thú vị nữa. :)

Đã đến đây rồi mà không lên đỉnh Hòn Me , phí quá !:T:T Xe máy chạy lên tận nơi chỉ mất có 10 phút thôi . Cảnh biển Tây nhìn từ Hòn Me rất đẹp .

Từ Ba Hòn này đến Ba Hòn ở Hà Tiên có một con đường đất cặp biển Tây dài khoảng 40Km, có bác nào máu thì đi thử một phát.

Một góc Miền Tây nhìn từ đỉnh Hòn Me

Hố hố!
Đi nhiều thế để chồng trả hàng về nhà sản xuất à.
Năm chỉ xin đi 2 bận là vừa :D
Đang định đi Bali hoặc quay lại Ấn, em đi xuất khẩu lao động không :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back