What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt một mình xe máy Hà Nội - Hà Giang - Cà Mau 25/8-18/9 - 2013

Re: Xuyên Việt một mình xe máy Hà Nội - Hà Giang - Cà Mau 25/8-18/9 - 2013

Xuyên Việt 2013

25/08 - Ngày 1 : Hà Nội - Vĩnh Yên - QL2C Sơn Dương - Tuyên Quang - Việt Quang - Hà Giang - QL4C - Quản Bạ ( 340km ). Ngủ đêm tại TT. Quản Bạ

26/08 - Ngày 2 : Quản Bạ - Yên Minh - Phố Cáo - Sủng Là - Phó Bảng - Đồng Văn - Lũng Cú - Đồng Văn ( 150km ). Ngủ đêm tại Đồng Văn

27/08 - Ngày 3 : Đồng Văn - đèo Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Lũng Phìn - Yên Minh - TP.Hà Giang ( 200km ). Ngủ đêm tại TP.Hà Giang

28/08 - Ngày 4 : Hà Giang - Tuyên Quang - Hà Nội ( 305km )

29/08 : Ngày 6 : Hà Nội - đi tàu đi Huế

30/08 : Ngày 7 : Huế - Lăng Cô - đèo Hải Vân - Đà Nẵng - đi chơi quanh Đà Nẵng. Ngủ đêm tại Đà Nẵng

31/09 - Ngày 8 : Đà Nẵng - QL17 - Trường Sa - Ngũ Hành Sơn - đường biển - Điện Dương - Hội An - sông Thu Bồn - Cửa Đại - Hội An ( 80km ). Ngủ đêm tại Hội An

01/09 - Ngày 9 : Hội An - Cù Lao Chàm. Ngủ đêm tại Cù Lao Chàm

02/09 - Ngày 10 : Cù Lao Chàm - Hội An - QL1 - Thăng Bình - Tam Kỳ - Núi Thành - Châu Ổ Bình Sơn - TP.Quảng Ngãi ( 120km ). Ngủ đêm tại TP.Quảng Ngãi

03/09 - Ngày 11 : Quảng Ngãi - QL24B - cảng Sa Kỳ - đảo Lý Sơn. Ngủ đêm tại đảo Lý Sơn

04/09 - Ngày 12 : đảo Lý Sơn - Quảng Ngãi - Mộ Đức - Đức Phổ - QL1 - TT.Phù Mỹ - TX.An Nhơn - Tp.Quy Nhơn - ghềnh Ráng - thăm mộ Hàn Mặc Tử - đầm Cù Mông - TX. Sông Cầu ( 240km ). Ngủ đêm tại TX Sông Cầu

05/09 : Ngày 13 : TX.Sông Cầu - Chí Thạnh - Tuy An - gành Đá Dĩa - đầm Ô Loan - TP.Tuy Hòa - mũi Đôi - Vũng Rô - Vạn Giã - TX.Ninh Hòa - Nha Trang ( 205km). Ngủ đêm tại Nha Trang

06/09 : Ngày 14 : Nha Trang - Phước Đồng - đầm Thủy Triều - TT.Cam Đức - TP.Cam Ranh - Bình Tiên - Ninh Thuận - vịnh Vĩnh Hy ( 95km ) . Ngủ đêm tại vịnh Vĩnh Hy

07/09 : Ngày 15 : vịnh Vĩnh Hy - TL 702 - Phan Rang Tháp Chàm - QL27 - Xuân Trường - Xuân Thọ - QL20 - TP. Đà Lạt ( 145km ) Ngủ đêm tại Đà Lạt

08/09 : Ngày 16 : Đà Lạt - TT.Liên Nghĩa - Đức Trọng - QL20 - Di Linh - QL28 - ngoặt ra QL1 - ĐT716 - Bàu Trắng - ĐT716 - Mũi Né - Suối Tiên - Tháp Posanu - khu làng cổ Mũi Né - lầu Ông Hoàng - Phan Thiết ( 245km). Ngủ đêm tại Phan Thiết

09/09 : Ngày 17 : Phan Thiết - ĐT719 - hải đăng Kê Gà - Lý Thái Tổ - La Gi - QL55 - Phước Bửu - TP.Bà Rịa - Phú Mỹ - QL51 - Tam Phước - QL1 - TP.HCM ( 240km ). Ngủ đêm tại TP.HCM

10/09 : Ngày 18 : TP.HCM - Bình Trị Đông A - phường 7 - QL1 - Cần Đước - QL50 - Bình Đông - TX.Gò Công - QL50 - TP.Mỹ Tho - QL1 - Vĩnh Long - Cần Thơ ( 215km) Ngủ đêm tại Cần Thơ

11/09 : Ngày 19 : Cần Thơ - đường 30-4 - Hưng Lợi - đi chợ nổi Cái Răng - Tân Phú Thạnh - chợ nổi Phụng Hiệp - QL61 - TT.Long Mỹ - Phú Lộc - Châu Hưng - Bạc Liêu - QL1 - Cà Mau - TT.Cái Nước - TT.Năm Căn ( 240km ). Ngủ đêm tại Năm Căn

12/09 : Ngày 20 : Năm Căn - đi tàu ra mũi Cà Mau - Năm Căn - TP.Cà Mau - Rạch Giá - Kiên Giang ( 185km ) Ngủ đêm tại TP. Rạch Giá

13/09 : Ngày 21 : TP.Rạch Giá - TT.Kiên Lương - Hà Tiên - Mũi Nai - TL955 - Vĩnh Gia - Ba Chúc - Châu Lăng - Trí Tôn - TL948 - Tịnh Biên - TT.Nhà Bàng - Châu Đốc ( 110km ) Ngủ đêm tại Châu Đốc

14/09 : Ngày 22 : Châu Đốc - QL91 - Cái Dâu - Phú Mỹ - Tân Châu - An Bình A - Tràm Chim - TP.Cao Lãnh ( 162km ) . Ngủ tại TP. Cao Lãnh

15/09 : Ngày 23 : Cao Lãnh - TT.Mỹ An - TP.Tân An - Bình Trị Đông B - TP.HCM - TT.Củ Chi - Trung Lập Thượng - Phước Đông - Bàu Đồn - Ninh Thạnh - Tây Ninh ( 240km ). Ngủ đêm tại Tây Ninh

16/09 : Ngày 24 : Tây Ninh - Bàu Đồn - Phước Đông - Tràng Bảng - Củ Chi - Hóc Môn - TP.HCM. ( 90km). Ngủ đêm tại TP.HCM

17/09 : Ngày 25 : Nghỉ ngơi , chơi bời ở SG

18/09 : Lượn lờ phố phường ---> 16h30 ra sân bay Tân Sơn Nhất bay về Hà Nội. Gửi xe bằng tàu hỏa.

Tổng cộng 25 ngày ngược xuôi ^^!

Mọi người ơi , đây là cung em mới làm lại. Mọi người xem hộ em đã ổn hơn chưa ạ?

Last edited:

25 ngày là khoảng thời gian tương đối dài, đi một mình sợ bạn "loãng tinh thần" đấy, hy vọng kết hợp được với việc nào đó thì hứng thú hơn. Chỉ cần xây dựng thời gian thăm thú, trải nghiệm, notes là ngon, nơi nào vui thì ở thêm, xong đẩy nhanh tốc độ một vài điểm để bù vào.

Theo em nghĩ bác cần 1 nài phụ ( phụ bạn lái xe, trò chuyện suốt chuyến đi....)
Về lịch trình của bác thì em thấy cung bác hợp lí rồi. Chúc bác thành công, vào tới Phan Thiết alo em, em sẽ làm hướng dẫn cho bác! Đoạn PT --> Mũi kê gà thì bác cố gắng đi sớm để ngắm Mắt biển :D

25 ngày là khoảng thời gian tương đối dài, đi một mình sợ bạn "loãng tinh thần" đấy, hy vọng kết hợp được với việc nào đó thì hứng thú hơn. Chỉ cần xây dựng thời gian thăm thú, trải nghiệm, notes là ngon, nơi nào vui thì ở thêm, xong đẩy nhanh tốc độ một vài điểm để bù vào.

Tớ cũng nghĩ thế! Sẽ có những lúc tâm trạng ko tránh đc. Nhưng qtr nhất là mình đã làm đc điều đó thôi :)

Theo em nghĩ bác cần 1 nài phụ ( phụ bạn lái xe, trò chuyện suốt chuyến đi....)
Về lịch trình của bác thì em thấy cung bác hợp lí rồi. Chúc bác thành công, vào tới Phan Thiết alo em, em sẽ làm hướng dẫn cho bác! Đoạn PT --> Mũi kê gà thì bác cố gắng đi sớm để ngắm Mắt biển :D

Tới tầm này thì kím đâu ra hả bác :)) mai e đi rồi mà. Vậy bác cho e xin số đt nha? Có gì tới PT e sẽ alo nhờ bác chỉ giùm ạ. Thanks bác.

Ối giàng ôi bạn gái can đảm! Đi 1 mình xuyên Việt luôn, làm mình tự cảm thấy... hổ thẹn :D

Mai lên đường rồi, chúc may mắn! Hóng update thường xuyên của bạn. :)

Last edited:

Ối giàng ôi bạn gái can đảm! Đi 1 mình xuyên Việt luôn, làm mình tự cảm thấy... hổ thẹn :D

Mai lên đường rồi, chúc may mắn! Hóng update thường xuyên của bạn. :)

Tớ đang ở Tp.Hà Giang rồi hehe. Mai về Hn rồi ngày kia là đi Huế :) Cảm ơn bạn đã động viên tinh thần nhé. :p

Mình cũng đang chuẩn bị cho chuyến xuyên Việt vào tết âm lịch 2014

Cheer...! Bạn đi xe ga hay xe số đấy? Nhớ thay dầu máy thường xuyên cho xe ổn định!

Like ủng hộ chị gái đi một mình nhé, năm nay em cũng định đi một mình, nhưng không có xe máy, nếu thuê xe thì chi phí đắt đỏ mà phải kiếm thêm một xế đi cùng. Đi rồi thì cũng chẳng thích bằng cảm giác mình đi một mình. Nếu có thể năm sau em sẽ đi như chị :).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back