What's new

Chuyển từ topic Bắc Triều Tiên

Status
Not open for further replies.
Các bạn tìm quyển Giọt lệ trong hồn đọc hay lắm !

Ảnh các bạn chụp đẹp cảnh đẹp nhưng xem vẫn không thấy thỏa mái ! Thanks

Re: [Bình Nhưỡng Du Ký] Bắc Triều Tiên không tin vào nước mắt

Khiếp, trên phuot này bây giờ cũng xuất hiện loại Hồng vệ binh rồi...

Topic quá hay về BTT , một nơi rất đáng để tò mò ... Chỉ có một chút sạn , đó là SonTT. Mình thấy cậu này nhiều tiền , đi nhiều nơi , râu cũng dài và tưởng rằng mình hiểu biết, buồn cười ... Có một ý nho nhỏ : sau khi đi khắp thế giới , cậu nên quay lại trường tiểu học và học lại Bài học về sự KHIÊM TỐN ! Tớ nghĩ là sau đó Cậu sẽ thấy mình trưởng thành hơn . Thế nhé .

Các bạn hay đưa ra các thắc mắc, câu hỏi, suy luận như LeLin, tuyenpt, 007 không biết các bạn đã đi BTT chưa ạ? Hay chỉ dựa trên những thông tin các bạn thu lượm được từ báo, đài, internet .. abc và xyz ?

Còn việc các bác trong đoàn đi BTT của thớt này đưa ra nx cảm nhận và cái nhìn của họ về BTT thì họ có bắt buộc bác phải nhìn BTT theo mắt nhìn của họ đâu. Tin hay không thì tùy mà, các bác lớn cả rồi, kinh nghiệm đầy mình, các bác sẽ phải tự biết gạn đục khơi trong để nhìn ra một BTT thực sự như thế nào (theo quan điểm và hiểu biết của các bác chứ).

Đọc bài post của các bác mà có cảm giác như chủ topic chưa hoàn thành nhiệm vụ vì đã đưa ra nx hình ảnh về BTT (đẹp đẽ, thanh bình) chả giống nx hình ảnh mà các bác nhìn thấy ở đâu đó (nghèo khổ, này nọ). Ý chừng họ phải show ra nx hình ảnh cho thấy dân BTT khốn khổ thì mới được hay sao?

Mình thì thấy một thông điệp to đùng từ đoàn này: Đi du lịch BTT không khó, như là một số ai đó đã đi và úp mở về BTT trước đây. Cứ chém gió thế, trúng phải ai thì trúng :D

tôi thấy các bác, đặc biệt là bác 007 hỏi những câu rất ý nghĩa, bác bị ám ảnh về chính trị nên không hiểu những thắc mắc đó.
Mọi người muốn hỏi cho rõ để hiểu hơn để sàng lọc thông tin, để hiểu hơn về một đất nước chứ không nhằm mang lại một mục đích gì khác.

Thực sự qua bao ngày mày mò thông tin về Bắc TT ,mọi thông tin đều mờ ảo và hiếm hoi , ,không ngờ chộp được bài viết quý và hiếm như thế này ,vì muốn bày tỏ sự biết ơn với người viết bài đã cho mình những giây phút trải lòng với Bắc TT ,mình đăng kí làm thành viên để nói với bạn 1 lời cảm ơn vì với mình Triều Tiên ,I rắc ,Cu Ba ..tạo cho mình cảm giác như đó là quê hương .(và mình cũng đang rất bực mình với ý kiến của 1 người nào đó xưng làm ở bộ ngoại giao có cái nhìn rất láo toét về Bắc TT ,mình đã đọc ở Blog của ông ta ,vào đây lại thấy trích dẫn lại )

Thực sự qua bao ngày mày mò thông tin về Bắc TT ,mọi thông tin đều mờ ảo và hiếm hoi , ,không ngờ chộp được bài viết quý và hiếm như thế này ,vì muốn bày tỏ sự biết ơn với người viết bài đã cho mình những giây phút trải lòng với Bắc TT ,mình đăng kí làm thành viên để nói với bạn 1 lời cảm ơn vì với mình Triều Tiên ,I rắc ,Cu Ba ..tạo cho mình cảm giác như đó là quê hương .(và mình cũng đang rất bực mình với ý kiến của 1 người nào đó xưng làm ở bộ ngoại giao có cái nhìn rất láo toét về Bắc TT ,mình đã đọc ở Blog của ông ta ,vào đây lại thấy trích dẫn lại )

Sao bạn lại cứ "phải" tin "đồng chí" đấy làm ở Bộ Ngoại giao nhỉ? Chỉ qua cách "hành" văn của "đồng chí" ấy là mình nghĩ là không phải (làm ở Bộ Ngoại giao), hoặc nếu có làm thì vị trí cũng giống như làm ở hàng không nhưng người thì lái (máy bay), người thì dẫn (đường bay), người thì ... ấy mà.
Nhưng cũng nên thấy rằng đó là một góc nhìn khác. Bác đấy nhìn Tiều Tiên dưới con mắt và cảm nhận của bác ấy, mình đang nhìn nhận Triều Tiên theo cảm nhận của Yilka và nhóm.

Mình có thể giống bạn. Wish list của mình giờ vẫn còn Cuba và Triều Tiên. Bọn mình cũng đang tính đi Triều tiên vào tháng 9 (nếu như không có biến cố nào lớn ảnh hưởng tới chuyến đi), nếu bạn có hứng thú, xin hoan nghênh.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back