What's new

Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

poly

Phượt quái
Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Jetstar đang KM giảm giá mua 1 vé tặng 1 vé, anh em muốn đi Sing có cặp thì dụ gái đi cùng nè
Chương trình khuyến mại hiện đang diễn ra và sẽ kết thúc vào lúc 20:59 ngày 09/05/12, thời gian bay 11/09/12 - 07/11/12
http://www.jetstar.com/vn/vi/home/

Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore))

Jetstar đang KM giảm giá mua 1 vé tặng 1 vé, anh em muốn đi Sing có cặp thì dụ gái đi cùng nè
Chương trình khuyến mại hiện đang diễn ra và sẽ kết thúc vào lúc 20:59 ngày 09/05/12, thời gian bay 11/09/12 - 07/11/12
http://www.jetstar.com/vn/vi/home/

Ông Poly này ăn nói hết sức bậy bạ. Đề nghị Mod có phản ứng với ông này. Mình nghe kiểu này có vẻ kh6ong ổn lắm.

Re: Thông tin du lịch Singapore (phần 3)

Ông Poly này ăn nói hết sức bậy bạ. Đề nghị Mod có phản ứng với ông này. Mình nghe kiểu này có vẻ kh6ong ổn lắm.
Poly chia sẻ kinh nghiệm rất cặn kẽ, bài viêt của bạn ấy bao giờ cũng rất nhiều thông tin bổ ích. Bạn cứ bắt lỗi kiểu này, người ta mất cả hứng chia sẻ.

Poly chia sẻ kinh nghiệm rất cặn kẽ, bài viêt của bạn ấy bao giờ cũng rất nhiều thông tin bổ ích. Bạn cứ bắt lỗi kiểu này, người ta mất cả hứng chia sẻ.

Chia sẻ cũng nên dùng từ ngữ đàng hoàng, từ ngữ này mang tính phản cảm. Mọi người nghĩ sao về diễn đàn này nến đọc đọ như thế? Công là công, tội là tội. Anh có công nói gì cũng được sao bạn? Có hứng thú ko có nghĩa là muốn nói sao, làm gì cũng được chăng bạn?

H bên Sing còn chỗ nào cho thuê phòng, giường 10-15s$/ đêm ko anh chị nhỉ?:)
Bạn email cho Hotel 81 : [email protected] hoặc alo trực tiếp:
Hotel 81 Balestier
226 Balestier Road
Singapore 329688

Khách sạn này khá tiện nhé.

bạn @KhảHãn mà qua đọc topic bán nửa sào ruộng đi Anh Quốc thì có mà ngồi bắt lỗi cả năm ko hết :)) Dân du lịch bụi là những người biết đùa mà :)

dân phượt thường dùng những tiếng lóng ngụ ý nói chơi cho vui thôi người đọc cũng hiểu do thường xuyên giao tiếp ngoài xã hội thường nghe nhiều tiếng lóng thành quen thôi Dụ gái cũng có nghĩa là dụ bạn gái hay dụ người yêu hoặc bạn gái cùng phượt đồng hành cùng đi với mình cho vui chứ không có nghĩa gì mà nói anh Poly ăn nói hết sức bậy bạ vậy bạn......

dân phượt thường dùng những tiếng lóng ngụ ý nói chơi cho vui thôi người đọc cũng hiểu do thường xuyên giao tiếp ngoài xã hội thường nghe nhiều tiếng lóng thành quen thôi Dụ gái cũng có nghĩa là dụ bạn gái hay dụ người yêu hoặc bạn gái cùng phượt đồng hành cùng đi với mình cho vui chứ không có nghĩa gì mà nói anh Poly ăn nói hết sức bậy bạ vậy bạn......
Thật ra nếu chỉ dùng từ Dụ gái thì cũng không ai đem ra bàn bạc, nói làm gì. Tuy nhiên có 1 điều ở đây mình cũng để ý lâu rồi (lâu rồi nhé không phải chỉ riêng lần này, lần này chẳng nhằm nhò gì đâu so với những gì trước đây bác Poly đã post) nhưng vì thấy thôi thì cũng chẳng liên quan gì tới mình nên vẫn chưa có ý kiến.

Hôm nay thấy nhiều người bênh vực Poly quá ( không biết các bạn có từng đọc Topic Du lịch tự túc Singapore - Malaysia của chính bác Poly ngay từ lúc mới "ra lò" không nữa ). Giờ thì mình mới lên tiếng.

Nếu các bạn có theo dõi những bài viết của Poly từ đầu tới cuối thì các bạn sẽ biết. Mình không phủ nhận việc Poly đưa ra những thông tin hữu ích cho dân phượt chúng mình, nhất là những bạn chưa có kinh nghiệm đi phượt- điển hình là tôi đây chẳng hạn.
Tuy nhiên, ban đầu đọc mình rất thích thú, mỗi lần vào phượt mình lại tìm những thông tin của Poly viết để chuẩn bị cho lịch trình đi phượt Sing -Mã của mình, nói chung cũng rất biết ơn Poly về khoản này.

NHƯNG MỌI NGƯỜI ĐỪNG QUÊN RẰNG, DIỄN ĐÀN NÀY LÀ NƠI ĐỂ CHÚNG TA TRAO ĐỔI THÔNG TIN DU LỊCH, HỌC HỎI VÀ CHIA SẼ KINH NGHIỆM CỦA NHAU.

Cho nên những ai vào topic cũng chỉ mong tìm được những thông tin bổ ích cho chuyến đi.
Dĩ nhiên, topic bạn ấy lập ra, muốn post cái gì thì là quyền của bạn ấy, mình chỉ nêu nhận xét cảm nghĩ của mình thôi.
Đó là Mình thấy càng về sau, Poly viết bài càng bậy bạ ( hình như là hơi lạc chủ đề ), post hình cũng bậy bạ nữa , mà hình như có 1 số hình ( phải nói là dã man lắm, hình ảnh người đàn bà lõa lồ, trần truồng cũng có, rồi cả những ảnh ở cửa hàng sex nữa ) đã được xóa đi mất rồi. Nếu ai có "dịp may" theo dõi từ đầu những câu chữ Poly viết, những tấm ảnh Poly post lên mà chưa bị xóa bỏ ( không biết ai xóa ) thì mọi người sẽ có dịp " mở rộng tầm mắt". Tiếc là những cái đó mình tìm lại để dẫn chứng thì không còn thấy nữa, mất tiêu hết rồi.

Những hình ảnh đó có nhất thiết phải đem lên đây không ?
Thú thật là về sau này, mình cũng rất hiếm khi vào topic của Poly để xem nữa ( chỉ thỉnh thoảng thôi, chỉ là để xem có ai chia sẽ về thông tin gì nữa không ). Dĩ nhiên là mình có xem hay không thì Poly cũng đâu cần. Mình biết vậy, nhưng cảm nghĩ của mình như thế nào thì mình nói thật ra như thế đó thôi.
Đồng ý là mỗi người mỗi quan điểm khác nhau, nếu Poly cho đó là bình thường thì cũng đâu trách được, mỗi người mỗi quan niệm mà.

Last edited:
Re: Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore))

@All: Tôi tạm tách các trao đổi về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn nói chung (không riêng gì trường hợp cụ thể ở đây) về topic này để các bạn tập trung thảo luận, tránh làm loãng topic Thông tin du lịch Singapore (phần 3).

Mời các bạn tiếp tục trao đổi. Các bạn chú ý sử dụng từ ngữ hòa nhã, đúng mực, tránh làm nảy sinh những mâu thuẫn và tranh cãi không cần thiết.

Riêng tớ thì tớ lại thích cách viết có phần bậy bạ tí của bác Pô Ly. :D.

Last edited:
Re: Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Tôi thấy PeterPan treo riêng 1 topic như vậy hoàn toàn hợp lý và công bằng.
Tôi chỉ nói lên cái ý nghĩ của mình, từ ngữ đó hoàn toàn phản cảm.
Chia sẻ kinh nghiệm, ai cũng biết Poly chia sẻ kinh nghiệm nhiều, tốt, có ích. Nhưng từ ngữ cần đúng mực.
Selena86 nói đúng, thật ra từ topic trước nói về vụ ăn chơi lễ hội gì đó thì đúng là có những từ ngữ cần xem xét lại, tôi không nói vì cũng nghĩ đơn giản như các bạn thôi. Nhưng tôi hỏi thử, mang câu nói này hỏi 100 bạn gái, thử hỏi 100 bạn gái đó đáp án thích hay không thích?
Các bạn có thể chia sẽ những từ ngữ này ở những diễn đàn khác phù hợp hơn ở đây. Đừng để diễn đàn phải mang tiếng là nơi "dụ gái" đi nước ngoài chơi nhé các bạn.
Thanks Mod đã cho ý kiến về việc này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,762
190,174
Latest member
huongtran123
Back