What's new

Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Re: Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Đang có 2 người xem topic này (2 thành viên và 0 khách)

KhảHãn,
CVN

Mod cao nhất đang xem xét. Hy vọng Mod có ý kiến thêm, thank!

Re: Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Ban Điều hành để vấn đề này để các thành viên tranh luận cho vui. Nói nói "cho vui" không có ý coi chuyện này là thiếu nghiêm túc, mà vì rằng tôi tin rằng sẽ không ai chịu nghe theo quan điểm của ai trong vấn đề này đâu. Mỗi người có một chuẩn mực riêng cho mình, rất khó có thể làm hay bắt người ta thay đổi. BDH diễn đàn Phượt lại càng không có vị trí thích hợp để bắt các thành viên của mình phải thay đổi quan điểm của họ về các vấn đề như vậy.

Topic này cũng không phải là topic BDH mở ra để phê phán cách sử dụng từ ngữ của bạn poly trong các topic của bạn ấy. Đề nghị các bạn ủng hộ poly không coi đây là sự cấm đoán của BDH diễn đàn!

Tuy nhiên, với các thành viên BDH thì chúng tôi CÓ THỂ sẽ rút ra được điều gì đó có ích cho việc điều hành của mình dựa vào việc nhận biết quan điểm của số đông.

Hehe vậy theo bác Admin thì cần biết quan điểm của số đông, vậy quan điểm của mình là mình khoái cái cách viết và cách dùng từ tương đối thoải mái và bậy bạ tí của bác Poly. :D

Theo bạn số đông sẽ đúng? Chính xác. Nhưng đúng ở đâu, vị trí nào nữa. Diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm du lịch chứ không phải nơi vào "dụ gái".
Xin lỗi, mình nói thẳng.

Theo bạn số đông sẽ đúng? Chính xác. Nhưng đúng ở đâu, vị trí nào nữa. Diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm du lịch chứ không phải nơi vào "dụ gái".
Xin lỗi, mình nói thẳng.

Bạn luôn mồm nói về cái topic ăn chơi trác táng nhưng tôi thấy bạn cứ chăm chăm vào dụ gái,bạn Poly vào đây dụ gái nào,có dụ bạn ko mà sao bạn cứ bù lu bù loa lên.Tôi thấy bạn phong kiến cổ hũ kinh,dụ gái mà suy nghĩ ra đủ chuyện đc thì bạn nên kiến nghị bộ Giáo dục đốt hết sách Hồ Xuân Hương,Nguyễn Du đi,rặt những truyện kiều lầu xanh,thân em vừa trắng lại vừa tròn...

Bạn Hãn nêu ra cuộc tranh luận này vì bạn đứng trên quan điểm số đông, suy nghĩ khách quan ,bạn cho rằng những bạn nam nghĩ bình thường nhưng nếu là nữ thì sẽ nghĩ khác . Diễn đàn là nơi trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm du lịch, thông tin bổ ích phải không ?
Vậy theo bạn " kinh nghiệm du lịch " , " thông tin bổ ích " là cái gì ?. Cái này là bổ ích với người này nhưng chắc gì đã là bổ ích với người khác , bạn đã khảo sát tất cả những người đọc bài của bác Poly hay chưa mà biết bác ấy post bài không bổ ích.

Chính bạn luôn áp đặt suy nghĩ của người khác theo mình thì đừng nên tỏ ra là mình đang khách quan, đừng nên tỏ ra là mình hiểu người khác nghĩ gì vì có khi nhầm to đấy.

Xin lỗi, mình nói thẳng.
Jetstar đang KM giảm giá mua 1 vé tặng 1 vé, anh em muốn đi Sing có cặp thì dụ gái đi cùng
Bạn thích bắt bẻ từ ngữ thì mình xin thưa là cái đoạn bôi đen trong hai cái trích dẫn trên khác hoàn toàn về ngữ nghĩa nhé :)

Bạn Hãn nêu ra cuộc tranh luận này vì bạn đứng trên quan điểm số đông, suy nghĩ khách quan ,bạn cho rằng những bạn nam nghĩ bình thường nhưng nếu là nữ thì sẽ nghĩ khác . Diễn đàn là nơi trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm du lịch, thông tin bổ ích phải không ?
Vậy theo bạn " kinh nghiệm du lịch " , " thông tin bổ ích " là cái gì ?. Cái này là bổ ích với người này nhưng chắc gì đã là bổ ích với người khác , bạn đã khảo sát tất cả những người đọc bài của bác Poly hay chưa mà biết bác ấy post bài không bổ ích.

Chính bạn luôn áp đặt suy nghĩ của người khác theo mình thì đừng nên tỏ ra là mình đang khách quan, đừng nên tỏ ra là mình hiểu người khác nghĩ gì vì có khi nhầm to đấy.

Bạn thích bắt bẻ từ ngữ thì mình xin thưa là cái đoạn bôi đen trong hai cái trích dẫn trên khác hoàn toàn về ngữ nghĩa nhé :)

Vậy hả? Mình nghĩ nghĩa nào cũng không hay, vậy thôi hà.
Còn quan điểm đã nói mỗi người khác nhau mà, ai cũng đúng, không ai sai mà chỉ là ít đúng hoặc ít sai thôi.
Mình hiểu theo ngữ nghĩa rõ ràng mà bạn.
Mình cũng đã nói rõ quan điểm của mình rồi: không khen chê, chỉ cần nhắc nhở về việc sử dụng chữ nghĩa. Diễn đàn đang cố gắng đưa ngôn ngữ, chữ viết của diễn đàn trong sạch đến từng dấu chấm câu, từng chữ viết Hoa mà bạn. Poly chia sẻ: rất vui khi tiếp nhận, những nhận có chọn lọc chứ không nhận "bừa" nha bạn. Hay các bạn ủng hộ Poly và ý các bạn vào đây để ..... Phải vậy không các bạn?
Mình bổ sung thêm là mình không có ý bắt bẻ, mà chỉ thấy cần góp ý nhắc nhở với Poly thôi bạn. Từ bắt bẻ nó nặng lắm đó nhé.:)

@LongSeras: mình có cảm giác bạn có ý định gì đó chăng? Nói rõ hơn đi bạn!:)

Để các bạn có thêm chút nhận xét, mình cũng copy nguồn từ Blog của Poly ( http://anhpoly.wordpress.com/2012/04/ ): mình nói rõ thêm là từ ngữ ở diễn đàn này không phù hợp, có thể trong diễn đàn khác hoặc Blog của mình Poly nói gì tùy ý nhé. Mình không ý kiến.
Nguyên văn :
Với kinh nghiệm của dân đi bụi và dân xem phim thì cái đầu poly bắt đầu vận dụng nơron thần kinh và suy nghỉ ? Em này muốn gì ? Đi xe buồn quá muốn làm quen, gái buồn cần trai giải trí ? Sao lại cho thấy có Ipad, sao lại mời nước, thuốc mê…… Thế là poly tự điểm lại mình đang có gì, bóp hết tiền còn vài trăm do mới đi TQ về, máy chụp hình trên tay hơn 5tr, cái table bèo 2tr à, thẻ cũng chẳng còn nhiều tiền, cái cái thân trai này chắc chả dc nhiêu hé hé hé. OK chơi luôn được ăn cả ngã về không biết đâu tối nay có đêm hoành tráng

Hình phụ trợ:

Last edited:

Đều là dân phượt cả nên cách dùng từ cũng bụi và phượt, nếu bác không thích thì vẫn có 1 số member thích thú với cách hành văn của bác poly thôi. Nói chung là tùy quan điểm của từng thành viên mà.(NT) Mọi người vào đây để chia sẻ kinh nghiệm đi lại bằng cách này theo cách khác.

Bạn Poly dạo này viết văn hơi thô ko nhẹ nhàng như mấy năm trước , Từ ngày Bạn vào Phượt ở HN đi chơi xong xuống HP xem chọi trâu . Dù sao diễn đàn cũng có nhiều Bạn khác đọc ko như chơi blog ...
Mình "nhặt" được 1 ý kiến của 1 bạn khác về các hành văn của Poly, bạn này nói nhẹ hơn mình nhiều hỉ? Chắc tại mình khó tính!

Bạn luôn mồm nói về cái topic ăn chơi trác táng nhưng tôi thấy bạn cứ chăm chăm vào dụ gái,bạn Poly vào đây dụ gái nào,có dụ bạn ko mà sao bạn cứ bù lu bù loa lên.Tôi thấy bạn phong kiến cổ hũ kinh,dụ gái mà suy nghĩ ra đủ chuyện đc thì bạn nên kiến nghị bộ Giáo dục đốt hết sách Hồ Xuân Hương,Nguyễn Du đi,rặt những truyện kiều lầu xanh,thân em vừa trắng lại vừa tròn...
Hê hê, ông này viết bày từ Poly mà biến thành Nguyễn Du, Hồ Xuân Hương luôn rồi =)) quá đã. Tưởng topic này như thế nào hóa ra vào coi một hồi lại thấy nói chuyện ăn chét, đâm xuồng bể. Thấy bạn Khã Hãn này cũng hơi khó tính trong chuyện dùng từ ngữ đấy, nhưng để ông này ví những bài viết của Poly mà cao cả như của Nguyễn Du thì thôi rồi lượm ơi. Bó tay chấm cơm chấm cháo. ặc ặc :gun
Mà hình như ông này muốn làm ra vẻ trí thức hay sao ấy nhể, sách của HXH, ND đọc ra là biết chứa đựng ý nghĩa như thế nào rồi, thân em vứa trắng lại vừa tròn, bảy nổi ba chìm với nước non. Ý người ta nói thân phận người phụ nữ như bánh trôi nước đó ông già, vậy mà lại đem so sánh với hình ảnh bác Poly post, chả ra làm sao. Nếu trong sách của ND,HXH mà có những hình ảnh như thế, chữ nghĩa như thế thì chắc chắn Bộ Giáo dục đốt hết lâu rồi bạn à, không cho xuất bản đâu. So sánh nhảm:)) =))

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,942
190,281
Latest member
Thuc2019
Back