What's new

Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Re: Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Mình ko định nói tiếp nhưng thấy bạn Khả Hãn vẫn nhiệt tình chỉ trích nên lại muốn nói mấy câu: Ở đây chúng ta đều đã trưởng thành, biết lọc ra thông tin hữu ích cho mình. Rõ ràng Poly đưa thông tin về km vé mb, còn lời lẽ thì có quan trọng gì. Cái gì thích thì đọc, ko hợp ý thì bỏ qua, làm to chuyện như bạn là xúc phạm người khác rồi. Bạn dừng lại đc rôi. Sorry nếu làm bạn ko vui.

Re: Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Hờ hờ.... đọc một lèo xong hết cái bài reply mà choáng hết... bên nào cũng có cái lý do cho chính bản thân mình về việc này. Nhưng thiết nghĩ, cách dùng từ một cách hóm hỉnh của anh Poly tui nghĩ chẳng có vấn đề gì (theo quan điểm cá nhân cảm nhận được anh Poly chỉ viết cho vui chứ không mục đích khác). Tôi trước khi đi Sing - Mã còn đọc nhiều cái topic khác nói về chuyện gái gú nhưng nó luôn có điểm dừng đúng mực.
Các bạn nữ không thích từ đó của anh Poly âu cũng là do chuẩn mực về đạo đức của mỗi người. Mỗi người mỗi tính cách, mỗi quan điểm (vd: uttchan là nữ vẫn chấp nhận được đấy). Việc gì cũng có tính hai mặt, con người không ai cùng quan điểm "chín người hết mười ý rồi" nên nếu không thích mình nghĩ đừng đọc hoặc đừng để tâm đến nó. Để tâm rồi mang ra bàn cãi um sùm lên thiệt là mất đoàn kết và làm ảnh hưởng đến người viết thông tin. Không thích cứ nhấn cái nút dislike tự khắc người ta hiểu cần chi mang lên la toáng lên :D

Mình ko định nói tiếp nhưng thấy bạn Khả Hãn vẫn nhiệt tình chỉ trích nên lại muốn nói mấy câu: Ở đây chúng ta đều đã trưởng thành, biết lọc ra thông tin hữu ích cho mình. Rõ ràng Poly đưa thông tin về km vé mb, còn lời lẽ thì có quan trọng gì. Cái gì thích thì đọc, ko hợp ý thì bỏ qua, làm to chuyện như bạn là xúc phạm người khác rồi. Bạn dừng lại đc rôi. Sorry nếu làm bạn ko vui.
Không nhiệt tình lắm đâu bạn. Mình cũng chỉ nói đến thế thôi, nhưng vì có những người nói như bạn nên mình trả lời lại thôi. Còn xúc phạm thì không nhé, bạn xem là to chuyện, mình không thấy to chuyện gì cả. Đáng nhẽ ra bạn cũng đừng nói thêm để mình lại nói. Bạn biết nói người khác nhưng bạn lại làm không có được ==>> Cái gì thích thì đọc, ko hợp ý thì bỏ qua, !
Thôi, mình cũng nghĩ mình sẽ không viết gì thêm nữa, khi và chỉ khi không có những các comment kiểu như trên.

Hehehe xôm tụ quá. Đọc hết 4 trang poly xin ý kiến :
1- Không ngờ cả phượt cũng có 1 topic riêng nói về poly
2- Poly sẽ không thay đổi quan điểm sống quan điểm viết vì ai hết. Poly viết những gì poly thích chứ không viết những gì người khác muốn.
3- Poly viết bài chia sẻ kinh nghiệm phượt và post ở nhiều nơi vì poly biết rằng rất nhiều người đi sau cần biết thông tin và kinh nghiệm
4- Poly luôn luôn tôn trọng các mod, admin và BDH. Các bác cứ theo luật mà xử, thấy poly sai cứ xóa bài sửa bài hoặc ban nick poly luôn thì poly cũng chẳng thắc mắc than phiền gì. Vì thật ra chuyện đó cũng chả ảnh hưởng gì đến cuộc sống của poly.
5- Cám ơn rất nhiều bạn đã đọc bài của poly viết và động viên poly viết tiếp. Nói thật là poly cũng ko ngờ nhiều bạn đọc bài của poly đến như vậy. Chân thành cảm ơn lần nữa

Cố lên anh Poly :D Đang hóng các chuyến đi khác của anh :D

Hồi sáng có đọc bài về Cambodia của poly >>> thêm khao khát đi phượt :)
Bản thân mình thích cách hành văn của Poly, thẳng thắn và tự nhiên.
Cuộc sống vốn như thế...

Hê hê, ông này viết bày từ Poly mà biến thành Nguyễn Du, Hồ Xuân Hương luôn rồi =)) quá đã. Tưởng topic này như thế nào hóa ra vào coi một hồi lại thấy nói chuyện ăn chét, đâm xuồng bể. Thấy bạn Khã Hãn này cũng hơi khó tính trong chuyện dùng từ ngữ đấy, nhưng để ông này ví những bài viết của Poly mà cao cả như của Nguyễn Du thì thôi rồi lượm ơi. Bó tay chấm cơm chấm cháo. ặc ặc :gun
Mà hình như ông này muốn làm ra vẻ trí thức hay sao ấy nhể, sách của HXH, ND đọc ra là biết chứa đựng ý nghĩa như thế nào rồi, thân em vứa trắng lại vừa tròn, bảy nổi ba chìm với nước non. Ý người ta nói thân phận người phụ nữ như bánh trôi nước đó ông già, vậy mà lại đem so sánh với hình ảnh bác Poly post, chả ra làm sao. Nếu trong sách của ND,HXH mà có những hình ảnh như thế, chữ nghĩa như thế thì chắc chắn Bộ Giáo dục đốt hết lâu rồi bạn à, không cho xuất bản đâu. So sánh nhảm:)) =))

Hố hố bạn này giỏi ghê nói đúng ý mình luôn,mình đọc bạn Poly hiểu ngay bạn ý viết fun,còn bạn hiểu bạn ý viết rất là dung tục.Tuy nhiên mình đọc thơ các cụ lại thấy nhiều từ rất chi là nguy hiểm thì bạn lại hiểu ngay ra ý các cụ rất chi là này nọ,sao bạn cứ áp đặt mình phải nghĩ theo bạn.Bạn có nghĩ các cụ cũng nghĩ như bạn ko,bạn đang tỏ ra mình rất là trí thức,chứ tôi nói gì trí thức sâu sa đâu,tôi đọc thế nào tôi thấy như thế đấy chứ.

Nhiều bạn ăn bốc nói phét rất oách nhé,đúng là dân trí thức có khác.

Hehehe xôm tụ quá. Đọc hết 4 trang poly xin ý kiến :
1- Không ngờ cả phượt cũng có 1 topic riêng nói về poly
2- Poly sẽ không thay đổi quan điểm sống quan điểm viết vì ai hết. Poly viết những gì poly thích chứ không viết những gì người khác muốn.
3- Poly viết bài chia sẻ kinh nghiệm phượt và post ở nhiều nơi vì poly biết rằng rất nhiều người đi sau cần biết thông tin và kinh nghiệm
4- Poly luôn luôn tôn trọng các mod, admin và BDH. Các bác cứ theo luật mà xử, thấy poly sai cứ xóa bài sửa bài hoặc ban nick poly luôn thì poly cũng chẳng thắc mắc than phiền gì. Vì thật ra chuyện đó cũng chả ảnh hưởng gì đến cuộc sống của poly.
5- Cám ơn rất nhiều bạn đã đọc bài của poly viết và động viên poly viết tiếp. Nói thật là poly cũng ko ngờ nhiều bạn đọc bài của poly đến như vậy. Chân thành cảm ơn lần nữa

Rất may cho bạn là hình như mấy bạn này chưa đọc topic Phil của bạn,nếu ko có khi họ tố cáo bạn với nhiều tội danh hơn đấy :)).
Vững tay bút chia sẽ kinh nghiệm nhé.

Rất may cho bạn là hình như mấy bạn này chưa đọc topic Phil của bạn,nếu ko có khi họ tố cáo bạn với nhiều tội danh hơn đấy :)).
Vững tay bút chia sẽ kinh nghiệm nhé.

Ơ tớ có đọc topic Phil này, thấy càng khoái ấy chứ :)).

Mình đang lang thang tìm thông tin du lịch HongKong và Japan thì lạc vào topic này, đọc bài của Poly mình thấy sao sao ấy. Tuy là nói thật nhưng nó suồng sã, tạo cho mình cảm giác không thoải mái lắm. Mình thấy chỉ có 1 bạn nữ ủng hộ Ppoly thôi (Út).
Mình thấy mấy bạn nam có vẻ thích cái cách hành văn của Poly vì nó phù hợp cho các bạn nam, còn với các bạn nữ thì cũng dễ dãi, tặc lưỡi cho qua.
Theo mình khi có topic này không đơn thuần là hỏi ý kiến mà chắc chắn BQT cũng có ý gì đó, quan điểm số đông cũng chưa chắc đúng.
Mình thấy Longeras và Tran Huu Tan có vẻ rất thích bài của Poly quá mức rùi, có lẽ ý mấy bạn ấy giống nhau rùi.
Riêng mình không ủng hộ cách hành văn Poly, cần phải chỉnh sửa. Mà Poly cũng kỳ, người ta có ý kiến thì nên tiếp thu, đằng này lại lên giọng cứng, và thách thức cả Mod, BQT. Dù rằng những bài viết của Poly có ích, nhưng ích cũng tùy nơi tùy chỗ chứ. Poly viết 1 bài, post lên cả chục cái diễn đàn mà, ảnh hưởng gì đâu nhỉ.
Mình xin hết.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,942
190,279
Latest member
HOAI2
Back