What's new

Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Re: Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Mình không định nói thêm cái gì nhưng thấy topic gây cười quá nên cũng cố gắng viết 1 bài phụ họa theo :D
Ngay từ đầu topic này đáng lẽ ra đã không nên tồn tại, ngôn ngữ xét cho cùng muốn biết nó đúng hay sao, có phù hợp hay không còn phải phụ thuộc vào văn cảnh. Lúc đầu mình tưởng topic bàn về từ gây tranh cãi của poly là " dụ gái ", từ đó đứng 1 mình có thể gây hiểu nhầm với 1 số bạn khó tính, nhưng nhìn kỹ lại nên xét nó theo ý chung của câu là " dụ gái đi cùng "
2 từ trên nghĩa là khác nhau, đó là điều đơn giản ai cũng có thể nhận ra được.

Điều thứ hai mình xin nói, đó là đáng nhẽ ra mod không nên lập ra topic này, bởi vì tất nhiên ai cũng có ý kiến của mình, nhưng nên xét ý kiến đó như thế nào, nó là thiểu số hay đa số, nó có phục vụ cho sự phát triển và đi lên của cộng đồng không, nó có cần thiết không ?. Nếu đơn giản là không, nó gọi là rác, hãy xóa nó đi, ai không phục, lên phường giải quyết.

Điều thứ ba, như bạn ở trên đã nói rõ đó, ai không thích thì hãy nhấn dislike, hãy giải quyết nó theo cách của 1 người lớn, chứ đừng chơi trò trẻ con, lập nick clone rồi vào post bài lôi kéo, định hướng dư luận. Chẳng hay ho chút nào đâu.

Re: Về cách sử dụng từ ngữ trên diễn đàn (tách từ topic Thông tin du lịch Singapore)

Poly định reply nữa mà thôi thấy có lẽ chẳng cần thiết. Tùy các bạn bàn luận sao cũng được. Poly tạm biệt topic này. Chúc các bạn vui vẻ hehehe

Trời, sao mí bạn nói 1 hồi thành ra tui là người rừng vậy >>> bạn nữ duy nhất trong topic ủng hộ ý kiến và cách hành văn của Poly :))... Thiệt ra tui nghĩ là còn nhiều người nữ nữa ko quan trọng hóa những chuyện này nhưng họ ko vào đây nói thôi...

Anw tui cũng đọc nhiều và xem nhiều bài post chia sẻ việc du lịch ăn chơi từ tây sang ta rồi, và tui cũng đang mún đi càng nhiều càng tốt nên có lẽ đầu óc tui nó open lém hì hì hì

Mình cũng là nữ nhưng mình luôn ủng hộ các bài viết của Poly, mình luôn like, đơn giản thế thôi :)

Mình không định nói thêm cái gì nhưng thấy topic gây cười quá nên cũng cố gắng viết 1 bài phụ họa theo :D
Ngay từ đầu topic này đáng lẽ ra đã không nên tồn tại, ngôn ngữ xét cho cùng muốn biết nó đúng hay sao, có phù hợp hay không còn phải phụ thuộc vào văn cảnh. Lúc đầu mình tưởng topic bàn về từ gây tranh cãi của poly là " dụ gái ", từ đó đứng 1 mình có thể gây hiểu nhầm với 1 số bạn khó tính, nhưng nhìn kỹ lại nên xét nó theo ý chung của câu là " dụ gái đi cùng "
2 từ trên nghĩa là khác nhau, đó là điều đơn giản ai cũng có thể nhận ra được.

Điều thứ hai mình xin nói, đó là đáng nhẽ ra mod không nên lập ra topic này, bởi vì tất nhiên ai cũng có ý kiến của mình, nhưng nên xét ý kiến đó như thế nào, nó là thiểu số hay đa số, nó có phục vụ cho sự phát triển và đi lên của cộng đồng không, nó có cần thiết không ?. Nếu đơn giản là không, nó gọi là rác, hãy xóa nó đi, ai không phục, lên phường giải quyết.

Điều thứ ba, như bạn ở trên đã nói rõ đó, ai không thích thì hãy nhấn dislike, hãy giải quyết nó theo cách của 1 người lớn, chứ đừng chơi trò trẻ con, lập nick clone rồi vào post bài lôi kéo, định hướng dư luận. Chẳng hay ho chút nào đâu.
Chuẩn! (c)(c)

Hết ý kiến, để dành cho BQT thôi. Mình không rảnh lắm đến nỗi đi bắt bẻ người ta và hướng dư luận gì đó. Hy vọng diễn đàn ngày càng tốt đẹp và sạch đẹp.
Chúc BQT và mọi người luôn luôn sáng suốt.

Oái, hình như dụ gái đọc chệch đi là ... (NT)

Buồn cười vì vụ chụp mũ "diễn đàn dụ gái" quá, nhưng thôi, thể hiện ta là người lớn, có chính kiến đàng hoàng bằng cách like Poly một phát hehehe :D

@All: Các bạn có vẻ hơi nhạy cảm về việc đây là topic nói về tranh luận liên quan tới cách sử dụng từ ngữ của bạn poly. Không nên nghĩ như vậy, vì thành viên nào cũng như nhau thôi. Không phải vì là poly thì mới có topic này. Tôi đã nói rất rõ rằng tôi tách tranh luận ra để không làm loãng topic Thông tin du lịch Singapore (phần 3), rất mong các bạn hiểu điều này.

Ngoài ra, các bạn có thể xem lại một lượt diễn đàn, các bạn sẽ thấy rằng rất nhiều topic nảy sinh tranh cãi, thậm chí có cả việc liên quan tới tài chính, hầu hết đều được tách riêng để việc thảo luận tập trung, không làm lệch hướng topic ban đầu. Một ví dụ có thể thấy rất rõ là topic được tách từ topic Bắc Triều Tiên của yilka trong box Diệu kỳ Châu Á.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,133
190,429
Latest member
kpanhanlll
Back