What's new

Review các chuyến đi nước ngoài

Review các chuyến phượt nước ngoài của bạn
60 ngày trên đất Mỹ. Tôi đi qua 12 thành phố: New York, Los Angeles, San Jose, San Francisco, Miami, Seattle, Philadelphia, Atlantic City, Washington DC, Key West, Boston, Las Vegas và một vài điểm đến như Grand Canyon, biển Santa Cruz, biển Huntington, Rosemead, quận Cam... Tôi tiễn mùa thu lá vàng lá đỏ, chạm vào cái lạnh đầu đông của bờ Đông bờ Tây, chạm cả vào những bông tuyết đầu mua rơi lả tả khi đang đứng đợi chuyến xe buýt cuối ngày ở Boston. Lại là hành trình một mình, nhưng từng...
Do đợt mình đi du lịch thì Cô Vy chưa ghé nên chuyến đi khá là thú vị vui vui và tương đối "hành xác" một xíu Mình bay Vietjet SG - Suvarnabhumi (giá vé khứ hồi đặt trước tầm 2 tháng là khoảng 2300k/người), bữa đó mình đáp xuống Suvarnabhumi là tầm trưa xong đi ăn các kiểu rồi đến mới đến quầy Public Transport của sân bay hỏi mua vé đi Pattaya, xe đi Pattaya cứ 1 tiếng có 1 chuyến với giá vé cũng khá rẻ là 120 bath (khoảng 86k VNĐ), mua vé xong mình ngồi nhâm nhi ly cafe ngồi đợi lên xe...
Mình vừa có chuyến đi hè tít mít ở PhuKet có chụp được ít ảnh cũng như đôi dòng cảm nghĩ muốn chia sẻ cùng mọi người. Part 1. Phơi nắng ở Koh Phi Phi (Ảnh này tớ xin trên mạng ạ) Ngày 1. Di chuyển tới Koh Phi Phi - Chilling ở bãi biển Mình đi du lịch theo phong cách kệ đời nên thường sẽ không mua tour sẵn ở Việt Nam hay ở trung tâm thành phố mà chỉ mua vé tới đó, tùy tâm trạng sẽ chọn tour mình muốn chơi. Vì vậy mà mình chỉ mua vé tàu từ Patong đi Koh Phi Phi. Giá vé 600 baht bao gồm xe đưa...
Sau chuyến đi 2 tháng bắt đầu từ cuối tháng 4 đến cuối tháng 6-2014, và đến bây giờ mình mới có thời gian và cảm hứng để viết bài. Tháng 5 là bắt đầu vào mùa Hot theo nghĩa đen ở xứ Trung Đông này rồi, và cụ thể là tại các nước tiểu vương quốc Ả rập thống nhất gọi tắt là UAE.Mình thì "hoạt động" chủ yếu ở Dubai và Abu Dhabi là 2 tiểu vương quốc chủ chốt của UAE.UAE có diện tích khoảng 83000km2, bao gồm 7 tiểu vương quốc là Abu Dhabi, Ajmān, Dubai, Fujairah, Ras al-Khaimah, Sharjahvà Umm...
Mình từng ấn tượng với tựa đề Penang cảm nhận bằng các giác quan trên một blog du lịch, thấy nơi đáy khá phù hợp để đi một mình khi tâm trạng buồn và khả năng tài chính khá eo hẹp lúc đó. Vì vậy chuyến đi của mình không dành để truy tìm kho báu các bức họa tường làm Penang nổi tiếng, mà chỉ đơn giản là lang thang nhìn đây ngó kia, ngắm nghía và thưởng thức Penang từ những thứ nho nhỏ thôi. Ban đầu mình book vé đi một mình, nhưng vì có sự cố nhầm ngày bay nên mình lại có thêm 1 bạn đồng...
em xin chia sẻ kinh nghiệm đi bụi đường bộ qua Thái , bác nào chuẩn bị đi mà mang theo xe hoặc ko đi xe muốn biết thêm khách sạn sang chảnh giá rẻ hay thủ tục giấy tờ chính xác thì cứ comment phía dưới e xin chia sẻ hết ....Chúc các bác có những chuyến đi bụi vui và nhiều trải nghiệm quý giá ^^ HIỂN THỊ THÊM
Xem lại hình của chuyến đi từ tháng 3 năm ngoái khi dọn icloud thấy nhớ ghê. Một chuyến đi mà mình chốt trong phút mốt sau khi nhận thấy không thể phí mấy ngày phép đang cần "quyết toán" đúng hạn, khi mà chưa biết mình phải đi một mình xoay xở ra sao. Dù chuyến đi đã được 1 năm nhưng mình vẫn muốn chia sẻ lại trên đây thay lời cảm ơn các phượt thủ, đặc biệt là các chị em gái đi solo, đã chia sẻ rất tận tâm giúp mình có động lực. Vì đã có rất nhiều chia sẻ siêu chi tiết kèm hình ảnh đẹp đẽ từ...
Mình đã được may mắn đến Edinburgh, Scotland - vùng đất của con thuỷ quái Loch Ness huyền thoại. Chia sẻ với các bạn một vài hình ảnh! Cảm ơn các bạn đã theo dõi. Chúc cả nhà nhiều chuyến đi vui vẻ!
Travelling has become a huge passion and an important part of my life. And there is one special journey that I will never forget; a journey that changed entirely my perspectives of mental strength; a journey that pushed myself to go beyond my comfort zone and gave me genuine memorial experiences: my hike to the summit of Mount Rinjani, the second highest volcano in Indonesia. Rinjani is an active volcano on the island of Lombok, next to the famous island of Bali. This volcano has acquired...
Á ĐÌNH - ĐẠO THÀNH MÙA THU Nhắc đến Trung Quốc người ta hay liên tưởng đến Bắc Kinh, Thượng Hải, Hàng Châu, Tô Châu, Thẩm Quyến, Phượng Hoàng Cổ Trấn… Đam mê cảnh tự nhiên thì sẽ biết thêm về Côn Minh, Lệ Giang, Tây Tạng, Mông Cổ, Cửu Trại Câu, … Và đúng là hình ảnh rừng lá kim vàng rực soi bóng trên mặt hồ xanh ngọc yên ả của Cửu Trại Câu luôn đem lại cho tui một cảm giác thôi thúc được đặt chân đến nơi này. Với châm ngôn khi bạn có một ngân sách hạn hẹp nhưng hàng tá cảnh đẹp bao la ngoài...
Khi tôi lên lịch đi Perhentian, hầu như ai cũng ngăn cản, mọi người luôn bảo mùa này mùa mưa, đi làm gì, đã vậy sao đi ngắn thế, sao không đi kết hợp thêm các điểm khác... Malay tôi đi nhiều rồi, phía bên Kuala này và bên Kota Kinabalu kia nữa nhưng thực sự khi nhìn những bức ảnh bạn tôi chụp ở Perhentian, tôi nghĩ rằng thực sự cần phải đến đó. Ngày 1: HAN - KUL / KUL - KBR - Besut Ngày 2: Besut - Perhentian Ngày 3: Perhentian (đi tour 4 điểm) - Besut - KBR Ngày 4: KUL - HAN Chi phí: Vé...
Xuân hè 2018, một xuân hè đặc biệt. Hành trình đến với mình một cách khá may mắn và cũng không nằm trong kế hoạch. Thực ra trước đây mình không thích đi du lịch bụi những nước phồn thịnh, xa hoa, phát triển mà thiên về phong cảnh tự nhiên và ý nghĩa lịch sử nhiều hơn. Nhưng chuyến đi may mắn này đã cho mình thấy có một Châu Âu hoàn toàn khác (nhất là vùng Bắc Âu), một Châu Âu tráng lệ,cổ kính và những con người thân thiện. Chuyện là thế này, vốn dĩ tớ đang chuẩn bị kế hoạch đi Nepal thì nhận...
Tạm rời xa những bãi biển đầy nắng, những bãi cát trắng mịn ở PhuKet, bọn mình quyết định vác ba lô lên rừng. Di chuyển từ Patong hoặc Phuket Town sang công viên quốc gia Khao Sok cũng là một quãng đường không ngắn. Ngồi xe local bus từ 7h sáng đến 1h chiều thì đến nơi. Resort hay khách sạn ở trung tâm Khao Sok hầu như đều có xe riêng đến đón khách du lịch từ bến xe về tận nơi book để nghỉ ngơi. Có lẽ họ hiểu nỗi mệt mỏi uể oải khi phải ngồi 5,6 tiếng trên ô tô. Ấn tượng đầu tiên của mình về...
THỦ TỤC VISA NHẬT BẢN DU LỊCH 1. Cá nhân : – Hộ chiếu còn giá trị sử dụng trên 6 tháng -- 2 hình 4x6 nền trắng dưới 3 tháng – Chứng minh nhân dân – Hộ khẩu thường trú. – Hôn thú (nếu có), – Khai sinh con (nếu có). 2. Công việc: + Khách hàng là chủ doanh nghiệp : – Giấy phép kinh doanh. – Quyết toán thuế và biên lai nộp thuế 03 tháng gần nhất….. + Khách hàng làm việc hợp đồng : – Hợp đồng lao động. – Xác nhận mức lương. – Giấy nghỉ phép đi du lịch. – Nếu Công ty tài trợ cho đi...
Bãi đá cổ Stonehenge, công trình của người ngoài hành tinh? Mình thực sự bị mê hoặc bởi nó! Chia sẻ với cả nhà!
Không khí giáng sinh đang rất nhộn nhịp ở châu Âu Ghé thăm thành phố Hannover - Đức nhé các bạn!
Mới thành lập và tham gia Group GẮN MÁY - DULICHBUI từ đầu năm 2014 nhưng tôi đã rong ruổi trải nghiệm hầu hết các cung đường, danh lam thắng cảnh, đi qua 63 tỉnh thành trong cả nước. Từ Mũi Cà Mau đến Lũng Cú, từ Apachai qua Lũng Pô đến Sa Vỹ... đều đã đặt chân. Các trục đường Xuyên Việt hoặc bán XV Bắc - Nam như QL1a, đường HCM, đg Ven biển, đg TTBG, đg Trường Sơn Đông; các trục đường ngang như QL 55, 25, 26, 27, 28... cũng chẳng lạ gì. Thế là chúng tôi quyết định tiến hành trải nghiệm...
Vân Nam, Trung Quốc lần đầu tiên làm Lead chuyến đi nước ngoài cho 17+ Hồi ký của em gồm 4 phần: Phần I: Lead cho đoàn 17+ người Phần II: Shangrila – Đường chân trời đã mất Phần III: Lệ Giang chi luyến – Giấc mơ chuông gió Phần IV: Côn Minh - Ẩm thực Vân Nam em gọi là con đường kết nối cái dạ dày từ Hà Nội đến Vân Nam (trc khi đi em thấy mọi người kêu ca món ăn TQ nhiều quá thấy cũng sợ dầu với cay nhưng em đi thì thực tế ko đến nỗi tệ thế. Thế nên em cũng muốn share luôn ăn gì ở đâu trong...
Thăm thủ đô Budapest, Hungary trong 1 ngày Budapest là một trong những thành phố đẹp và cổ kính nhất châu Âu, sau một ngày đi chơi mệt mỏi, còn gì thích hơn khi ngâm mình trong làn nước khoáng ấm áp.
Những câu chuyện dưới đây được viết dựa trên 2 cuốn hồi kí trên đường của tôi hồi năm ngoái! Nếu mọi người thấy không quá nhàm chán, tôi sẽ tiếp tục Post. Xe trả khách, và tôi biết mình đã thực sự bắt đầu một câu chuyện mới. Ai nấy đều có quá khứ riêng họ, tôi cũng có cái thứ đó, có điều hơi bẽ bàng một chút. Nhưng dại gì mà cứ đóng khung cuộc đời mình bằng những thời điểm, nghĩ vậy nên tôi dấn thân vào chuyến đi này lòng đầy quyết tâm và háo hức. Thả bước dọc theo dòng sông Ka Long...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
46,537
182,419
Latest member
spotifypremiumapk267