What's new

Review các chuyến đi nước ngoài

Review các chuyến phượt nước ngoài của bạn
Video do mình thực hiện vào mùa thu ở Tokyo Nhật bản, lá cây ngả sang màu vàng đậm tuyệt đẹp và lãng mạn. Mùa thu ở Nhật nổi tiếng vì cảnh sắc lá vàng lá đỏ này, khiến nhiều du khách muốn đến và tham quam. Lá vàng lá đỏ còn có tên gọi là Momiji hay Koyo, đường xá trở nên thơ mộng và lãng mạn hơn rất nhiều ^^! Video mình quay ở chất lượng 4K 60fps, nên có thể xem ở trên tất cả các thiết bị chất lượng cao như TV. Rất vui nếu các bạn follow mình để xem nhiều hơn video tương tự ở Nhật bản và sắp tới. Chúc mọi người một ngày an lành và nhiều may mắn ạ!
Trở lại Campuchia sau hai năm, tôi háo hức lần đầu vì mình có cơ hội đi hết ba phần tư đất nước này thay vì chỉ ba ngày như chuyến đi trước. Tôi có mười đêm cùng các đồng nghiệp trong công ty đi khắp các địa điểm du lịch để khảo sát các sản phẩm cũng như khách sạn của đối tác mà chúng tôi vẫn làm việc. Cũng chẳng có gì đáng nói nếu không phải việc tôi có thể kết hợp chuyến công tác với việc tự dấn thân vào chuyến phiêu lưu của riêng mình. Chuyến công tác cùng công ty kết thúc tại Phnom Penh trong vội vã. Tạm biệt những đồng nghiệp trong chuyến hành trình, tôi gọi tuk tuk để về hostel trong khi mọi người sẽ ra sân bay về Việt Nam. Tôi đứng đó một mình nhìn chiếc xe bus màu vàng chầm chậm lăn bánh. Như một cảnh huyền thoại trong những bộ...
Chuyến tàu từ Kandy đến Ella là một trong những chuyến tàu đẹp nhất thế giới. Và chắn chắn là một hoạt động không thể bỏ lỡ khi du lịch tự túc ở Sri Lanka. Trong bài viết dưới đây, mình sẽ hướng dẫn mọi người cách mua vé tàu, lịch trình của tàu và hãy đọc đến cuối bài để biết được những mẹo mà mình ước trước đây có người nói với mình. Một trong những chuyến tàu đẹp nhất thế giới Thông tin chuyến tàu Kandy – Ella Tuyến đường sắt ở Sri Lanka được xây dựng bởi chính phủ nước Anh vào năm 1864. Ban đầu chuyến tàu này dùng để vận chuyển trà và cà phê từ các thành phố vùng cao đến Colombo để xuất khẩu. Ngày nay, nó trở thành một trong những chuyến tàu hấp dẫn khách du lịch và cả khách địa phương. Chuyến tàu đi từ Colombo đến Ella (và...
Maldives nổi tiếng thế giới là điểm đến đẳng cấp với dịch vụ và vẻ đẹp mê hoặc bao gồm 1.190 hòn đảo lớn nhỏ tại Ấn Độ Dương. Thủ đô Male Trước ngày khởi hành, ngoài việc chuẩn bị cho chuyến đi thì tâm lý của tôi có vẻ bất ổn không ít. Trước hết là cái cảm thận hạn hẹp của mình về những người theo đạo Hồi khá là xa lạ và hơi e dè. Phần vì thiếu hiểu biết, phần vì sợ một số cấm kỵ đã từng nghe như cấm rượu bia, phụ nữ phải chùm đầu, cấm cờ bạc. Phần vì bản tin đánh bom tại Sri Lanka dịp lễ Phục sinh cách ngày khởi hành mấy hôm, sẽ chẳng có gì nếu như không đọc được tin tức trên Vnexpress lo ngại về việc IS có thể đánh bom một số khu đông khách du lịch tại Maldives hơ hơ. Rồi thì siêu bão Fani đổ bộ Ấn Độ Dương, cả triệu người phải sơ...
Các bệnh lý về tai: viêm tai giữa, viêm ống tai ngoài… nếu không khắc phục kịp thời sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến tâm lý, sức khỏe người bệnh, thậm chí dẫn tới điếc tai. Và hầu hết người bệnh đều đặt ra câu hỏi Bị ù tai dùng thuốc gì hiệu quả ở Tphcm ? Nên cách tốt nhất khi gặp trường hợp trên thì tới gặp chuyên gia chuyên khoa tai mũi họng ngay để khám, tìm nguyên nhân để giải quyết và có thể điều trị một cách hiệu quả nhất. Nên dùng thuốc gì hiệu quả ? Ù tai là tình trạng các chức năng nghe bị rối loạn, người bệnh luôn cảm thấy có âm thanh lạ như tiếng sáo, tiếng vo ve, tiếng vang, tiềng lách cách, tiếng nhạc du dương văng vẳng trong tai… Ù tai kéo dài sẽ khiến cho người bệnh gặp rất nhiều phiền toái và trở ngại như: Áp lực tâm...
Một ngày, quyết định lang thang đi Ma Rốc mà theo mình nghĩ thì toàn người đen thui thùi lùi. Bạn có suy nghĩ như mình :) Khi mình đến với Ma Rốc thì bỗng dưng yêu ngay cái đẹp của nó. Từ người dân, văn hoá và cảnh vật thật tuyệt. Hãy đi ngay khi hết dịch nhoa
Du lịch kết hợp tình nguyện ở nước ngoài là một trong những hoạt động mình cảm thấy tự hào nhất trong hành trình của mình. Mình biết ngoài kia, có rất nhiều bạn trẻ với niềm đam mê khám phá những vùng đất mới lạ. Nhưng vì chưa đủ tiền nên chưa thực hiện được. Đừng lo lắng, mình ở đây để nói với bạn không có gì là không thể cả. Bản thân mình từng là một đứa sinh viên mới tốt nghiệp chân ướt chân ráo. Và mình đã thực hiện chuyến đi du lịch bụi nước ngoài 8 tháng. Có rất nhiều cách để đi du lịch tiết kiệm hay thậm chí là không mất tiền. Để mình chia sẻ cho các bạn câu chuyện của mình. Cơ duyên nào đưa mình đến với du lịch tình nguyện nước ngoài? Là một đứa sinh viên mới tốt nghiệp đại học, mình để dành được một số tiền nhỏ. Vì bao nhiêu...
https://issuu.com/banhcanhcuanv/docs/ta_kia.docx TA ĐÃ Ở KIA- Tạp ghi, đi, lì và thơ Ở kia không chỉ nói về mặt địa lý. Từ 2020 đến nay, những ngày tháng ly kỳ. Tôi chắc không chỉ riêng tôi mà rất nhiều người trong những ngày qua vẫn đang ở trong chính căn nhà quen thuộc của mình nhưng lắm lúc có cảm giác như đang ở kia, ở kìa; kể cả chuyện tình cảm các thứ và những mối ràng buộc bên mình. Quen mà lạ, lạ mà cũng rất quen. Ta đứng yên mà tưởng mình đi lạc Gối mỏi bong da tựa chuyến đi dài.. Có nhiều nơi đã đi qua mỗi lần nhớ lại tùy theo nơi nào, ở đâu, khoảng thời gian nào sẽ gợi lại những điều khác nhau. Có thể là một màu đặc trưng nào đó, một con đường, một mùi hương, một món ăn, một câu nói hay một cái nhìn. Những điều này chưa...
Chưa biết khi nào có thể lại tiếp tục được lên đường , hận con COVID quá chừng . Trong lúc đợi lại được lên đường , gặm nhắm cơm nguội qua những review lặt vặt của những hành trình cũ vậy. CHia sẻ với anh chị em một vài chuyện nhỏ review trên đường khám phá Kenya Châu Phi Đầu tiên là landing tại sân bay Nairobi Kenya
Cuối tháng 3 cũng là thời gian Hoa Anh Đào (Sakura) nở rộ khắp Nhật bản, còn gọi là mankai (満開, まんかい). Một cảnh tượng tuyệt đẹp trắng xóa cả một vùng đi qua. Vì là đợt cuối nên hầu như hoa nở to và đồng loạt, mình tranh thủ đi quay lại cảnh tượng mà mỗi năm chỉ diễn ra một lần này. Xin mời các bạn cùng xem video nhé, video mình quay chất lượng cao 4K 60fps nên có thể xem ở mọi thiết bị "xịn" như TV màn hình rộng ^^! Mình cập nhật thêm bên dưới comment nhé Cám ơn các bạn đã đọc bài, chúc một ngày an lành và may mắn!
Chào các bạn, 2 videos này là những video mới nhất mình thực hiện vào buổi tối ở Tokyo Nhật bản, dù tình hình covid hoàn hành và chính phủ Nhật vẫn duy trì lệnh khẩn cấp cho hết tháng 3 này. Nhưng dù vậy, quán xá vẫn được phép mở cho đến 8h tối, còn các hình thức kinh doanh như bar thì vẫn phải đóng cửa. Tokyo về đêm luôn đẹp và mê hoặc du khách quốc tế, nhất là đường phố trong mưa với hiệu ứng đèn "soi gương" khiến nó trở nên càng đẹp và lãng mạn hơn. Video mình quay ở chất lượng cực cao 4K nên có thể xem ở trên tất cả các thiết bị chất lượng cao, rất vui nếu các bạn follow mình để xem nhiều hơn videos ở Nhật bản cũng như sắp tới. Chúc một ngày an lành và nhiều may mắn ạ!
Hiếm có ở đâu càng đi sâu vào các con hẻm thì cảnh sắc càng đẹp như ở Tokyo, trang trí bày biện rất chi tiết và đẹp. Ánh đèn luôn lung linh và huyền ảo, nhưng không cầu kỳ tạp nhạp. Chắc hẳn đã một đôi lần bạn nhìn thấy những bức ảnh chụp các con hẻm nhỏ đầy mê hoặc ở đường phố Tokyo và Japan. Thật sự càng đi càng thấy nó rất đẹp! Video trên kênh của mình đa số về ban đêm, sắp tới sẽ có rất nhiều video mình quay nhiều nơi khác nhau ở khắp Tokyo và Nhật bản, rất vui nếu bạn follow mình để đồng hành cùng nhau nhé ^^! Video do mình thực hiện ở chất lượng 4K nên có thể xem ở tất cả các thiết bị cao cấp như TV. Chúc một ngày an lành là may mắn ạ! Nhiều video khác mình post thêm ở dưới comment nhé !
Tuyết rơi ở Tokyo, lạnh nhưng đẹp và lãng mạn ^^! Cảm giác đi trong tuyết rất khỏ tả, đây là đợt tuyết đầu và cuối mùa luôn, ở tất cả 3 video mình thực hiện. Xin mời các bạn cùng xem. Video do mình thực hiện với chất lượng cao 4K và đầu tư kỹ càng, nên có thể xem ở bất cứ thiết bị nào. Chúc các bạn một ngày an lành nhé!
Video mình quay trong khu vực nguy hiểm ở Tokyo, nguy hiểm vì ban đêm có rất nhiều hoạt động ngầm diễn ra ở đây, nó cũng là một khu đèn đỏ rất tấp nập về đêm. Các hoạt động mua sắm và ăn uống nơi đây diễn ra nhộn nhịp không kém. Bất cứ du khách nào tới Nhật chắc cũng sẽ một lần đến khu này để tham quan và trải nghiệm. Giáng sinh đẹp và lãng mạn trong ánh đèn lung linh về đêm. Video mình quay ở chất lượng cao 4K nên có thể xem trên mọi thiết bị chất lương cao như TV. Rất vui vì video trước được rất nhiều sự ủng hộ của các bạn, follow mình để xem nhiều hơn video ở Nhật và sắp tới nhé. Chúc một ngày an lành và nhiều may mắn ạ!
Vậy là đoàn chúng mình đã vượt qua đèo Thorong La ko trượt đứa nào. Một ngày nắng phè phỡn ở Pokhara để viết vài dòng về mấy ngày lạnh tê tái vừa mới ngang qua trước mắt mà nổi da gà. 7 chúng tôi và Ganesh – guide Ở nhà, khi đọc review chúng mình vẫn không lường trước được độ khó khăn đến như vậy. Bạn mình từng đi cung này bảo “cứ tưởng tượng đêm trước còn nói cười chơi bài với nhau, sáng ra bị trực thăng cẩu về”. Câu nói ám ảnh đó làm cả đêm trước khi vượt đèo khiến mọi người lao vào giấc ngủ tốt nhất. Sáng hôm sau 4h30 chiến đấu với cái bánh nướng lót dạ đầy ngán ngẩm, đạp từng thớ tuyết bước đi trong câm lặng. Chỉ 4km qua đèo mà bước đi đông cứng, tay chân không còn là của mình, phổi một đống băng, nước uống váng đặc đá. Chẳng...
Video do mình thực hiện vào mùa thu ở Tokyo Nhật bản, lá cây ngả sang màu vàng đậm tuyệt đẹp và lãng mạn. Mùa thu ở Nhật nổi tiếng vì cảnh sắc lá vàng lá đỏ này, khiến nhiều du khách muốn đến và tham quam. Lá vàng lá đỏ còn có tên gọi là Momiji hay Koyo, đường xá trở nên thơ mộng và lãng mạn hơn rất nhiều ^^! Video mình quay ở chất lượng 4K 60fps, nên có thể xem ở trên tất cả các thiết bị chất lượng cao như TV. Rất vui nếu các bạn follow mình để xem nhiều hơn video tương tự ở Nhật bản và sắp tới. Chúc mọi người một ngày an lành và nhiều may mắn ạ!
Doigiaymoi, 31 ngày rong chơi miền đất Phật. Phần mở đầu Chào các bạn, Hôm nay tôi lại tái ngộ mọi người trong topic mới : “Doigiaymoi, 30 ngày rong chơi miền đất Phật”. Trước tiên, có một số điều tôi xin phép được bày tỏ trong phần mở đầu: 1/Topic này đáng lẽ phải nằm trong mục “Hồi ức những chuyến đi nước ngoài”, nhưng tôi xin phép được mở đầu từ “Hồi ức những chuyến đi trong nước” trước, để một số các bạn đọc quen thuộc, đã từng đọc qua “Daehan 100cc và cuộc rong chơi ngàn dặm…” tiện theo dỏi, rồi sau đó sẽ chuyển sang “nước ngoài” cho đúng với “nguyên tắc” của phuot.vn. Hơn nửa, tôi sống tại Long Xuyên, thì mọi chuyến đi đều bắt đầu từ “trong nước”, dù là đi ra nước ngoài, đó cũng là điều hợp lý! Đây chỉ là suy nghĩ của...
Tết năm Covid thứ 2 ngồi nhớ lại những chuyến đi xa có gần có. Có một địa danh cần Việt Nam cách Hồ Chí Minh Tàm 300km, cách cửa khẩu Hoa Lư tầm 120km - Kratie. Một thành phố nhỏ của Cambodia nép mình bên dòng sông Mekông xinh đẹp. Nơi đây nổi tiếng với những ngôi nhà, biệt thự Pháp, những làng quê yên bình của người Cambodia và là ngôi nhà của những chú cá heo nước ngọt cực kỳ dễ thương. Mình làm 1 clip nhỏ về chuyến đi vui vui trong ngày Tết cực rảnh. Nếu hết Covid bạn có thể xách Balô và đi đến đây. Riêng mình đã có 3 lần đến Kratie xinh đẹp
Indonesia không chỉ có Bali Xin tự giới thiệu, mình là nữ, tiếng Anh chỉ vỏn vẹn mấy câu “chao xìn”, “cảm ơn”, “tạm biệt” nên mình không định độc hành đâu, nhưng người tính không bằng trời tính, mình và thằng bạn thân đã lên kế hoạch lên Bromo thả hoa (chứ không phải thả nó) xuống miệng núi lửa để cầu cho nó năm nay có bồ, vậy mà khi chỉ còn 2 tuần nữa lên đường thì nó lại có lịch đi công tác đột xuất. Cái thân già này mình không tiếc, nhưng mình lại tiếc tiền máy bay, khách sạn nên mình tặc lưỡi “kệ”. Tính cả thời gian bay thì chuyến này mình đi 11 ngày: Malang – Batu – Bromo – Ijen – Bali – Jogyakarta nhưng vì ấn tượng với Tumpak Sewu Waterfall – Bromo – Ijen nên mình sẽ kể chuyện đoạn này. Mình chưa bao giờ viết bài review hết á...
[Travel] Ai Lao du ký 5/2019 Bỗng nhiên lật lại trang wordpress của mình thì muốn chia sẻ lại chuyến đi này cho mọi người cùng biết. Tuy đăng hơi muộn nhưng biết đâu có người cần cho chuyến đi tiếp theo vào năm 2021, sau một năm 2020 buồn với dân thích đi bụi :) ---- Quyết định đi Lào trong buổi gặp mặt cuối năm. Khi lên kế hoạch đi Lào mình cũng không biết Lào có gì. Cũng rất tò mò về cuộc sống của người bạn thân thiết với Việt Nam nhưng cũng khá xa lạ vì ít thông tin hơn so với các nước khác. Lào có gì? Với những gì mình được biết về Lào thì nổi bật là nhiều rừng, kinh tế thấp hơn Việt Nam, tỉ lệ tội phạm ma túy cao. . . Còn về địa điểm đi chơi, cảnh đẹp...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,585
190,136
Latest member
linkvaow88
Back