What's new

Myanmar tháng 2 - 2010

Status
Not open for further replies.
Đang có vé rẻ, đang có vé rẻ.....

Dự kiến đi từ mồng 4 Tết (17/2) đến Chủ nhật ngày 28/2. Tổng cộng 12 ngày

Có bạn nào đi cùng không??? Chỉ 4-5 người thôi.

Lịch chi tiết em post sau

Chi phí tầm 7-800$

12 ngày x 30$/ ngày = 360$
Vé máy bay khứ hồi HN - BKK - Yangoon = 95$ (mức rẻ nhất có thể)
Bay nội địa: khoảng 180$
Visa: 20$
--> > 700$ + linh tinh lang tang --> 800$

Last edited:
Nhóm mình ngỏ lời "cưu mang" bạn AG trước, nên AG thuộc về nhóm mình:LL. Nhưng thể theo mong đợi ngậm ngùi của nhà Rosy, bọn mình nhượng AG lại cho các bạn đấy, lấy chút lộ phí nhỉ(NT)

Bé Dudi nhà em đang rủ rê sang Lào xem Seagames xong rồi làm chuyến lên Tam Giác Vàng luôn, nếu thuận lợi sẽ đi ngược lên trên vùng cao cao đến khi nào hết đi được thì mới quay về :)

Có bạn nào hứng thú xuyên Lào sang Miến bằng xe máy không ạ?

PS. Anh Già hãy bảo trọng và cố mà giữ lấy trinh tiết nhá (NT)

Bác Mì ôi, chân khỏi chưa mà máu thế :D, ở nhà dưỡng cho lành đi đã...

Theo ngu í của em thì chắc sẽ không vác được xe sang Miến đâu...

Anh Già còn... thì chúng em nhận, không thì thôi =))

Ôi cảm động ghê ! Để tớ trình bày tý rằng thì là mà dư lày : ngồi bên này thấy các bạn phượt đủ nơi, nào là mấy vòng Trung Hoa, rồi nào là Indo, Phi, Mã ... là tớ gato và thèm được đi cùng lắm lắm cơ, nhất là lại được đi với mấy gái nữa thì nhất quả đất rồi còn gì(c), có cả Nguyên đi cùng càng vui, chật chỗ thì cho em nào ngồi lòng chứ nhất quyết không phải là Nguyên ;) . Cơ mà khổ lắm, tớ bị lưu đày bên xứ này, hạn định là phải ở đủ 3 năm trong vòng 4 năm thì mới được mãn hạn, mà tớ đã lẻn đi chơi đc gần năm rồi, từ giờ đến cuối năm mà cai nghiện được, không đi đâu ra khỏi biên giới thì Tết về thăm u rồi nhất định tranh thủ theo các bạn luôn(c) dưng nhỡ mà từ giờ đến lúc đó lại lên cơn vật rồi đi phượt thì .. huhuhu, thế nên các bạn cứ cho tớ cái chân dập dòm (20%) thôi là quý lắm rồi :L

Theo tớ biết thì không nên mang xe qua Miến vì chắc không được, mà có được cũng không nên vì rắc rối lắm. Hơn nữa, Miến thì nên đi riêng chứ kết hợp thế này hơi khó. Seagames thì xem cũng được mà không cũng được. Nhưng tớ thích nhất là tam giác vàng. Nếu chỉ đi mỗi tam giác vàng thì sẽ đỡ tốn thời gian hơn. Bác Mỳ xem lại thế nào. Bác Dudi thì chắc là đi công tác rồi, chẳng thể nào thay đổi kế hoạch được. Đường bay đến Miến hợp lý nhất là qua mỗi BKK đúng không? ai biết chỉ giúp nhé, thanks.

Nhóm em bốn đứa hôm qua đặt vé hết 82 usd, chặng Han - Bkk hết 49 đô, chặng Bkk - Ykk hết 33 đô. Khởi hành từ Hà Nội vào tối 16-2, sáng 17 bay sang Miến. Sáng 24 từ Miến về Thái, và chiều cùng ngày về HN luôn. Nôm na là đi từ mồng 3 tết đến mồng 11 nhé.

Bạn nào join được thì ới nhé.

Dear ROSY .

PM mãi mà không thấy trả lời , Tớ đã book vé theo lịch trình của bạn 17/2 đến 28/2 , Giờ chờ confirm xem có cho Join vào đoàn không đấy , ăn vạ ở đây đấy ! hí hí

@ Bui duong ca. Mình có một mình rất muón join với các bạn nhưng khong biết còn vé cùng ngày với các bạn không? bạn có thể júp mình bôk vé đc k?

@ Bui duong ca. Mình có một mình rất muón join với các bạn nhưng khong biết còn vé cùng ngày với các bạn không? bạn có thể júp mình bôk vé đc k?

Busy nên ko biết bạn nhắn tin. Vé thì lúc nào cùng còn. Có thể đặt ngay lúc này, hoặc đợi lúc khuyến mại mua cho rẻ. Bạn PM tới mình để bàn chi tiết nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back