What's new

Chia buồn và Tưởng niệm hai bạn Nguyên và Hiền đã ra đi mãi mãi

Status
Not open for further replies.

Chitto

Phượt thử
Staff member
Trong chuyến đi đợt 2/9/2010, hai bạn Nguyên và Hiền đã gặp tai nạn và đã ra đi mãi mãi.

Bạn Hiền có nick trên Phuot.com, bạn Nguyên thì chưa, nhưng chúng ta bốn bể đều là một nhà.

Topic này dành để Chia buồn và Tưởng niệm đến hai bạn.

Cầu chúc cho hai bạn ở nơi xa ấy được bình yên.

Last edited:
Chia buồn và Tưởng niệm đến thành viên Phượt đã ra đi mãi mãi

Hiện nay TTVN đang chết, không rõ đợt 2/9 vừa rồi có bao nhiêu nhóm lao lên các cung đường miền núi nữa. Số lượng càng nhiều thì khả năng có người gặp sự cố càng lớn.
Mỗi lần thấy các đoàn đông nghịt kéo nhau đi là một lần thoáng rùng mình...

Nước suối trên miền núi không nhất thiết phải là mưa trong ngày, mà có thể từ những ngày trước đó. Mà cũng không cần suối có nước lớn, chỉ cần ít nước và thậm chí không có nước, nhưng bất cẩn thì mọi chuyện đều có thể xảy ra. Trời ơi

Thật đau lòng khi nghe tin này. Xin chia buồn cùng nhóm và đặc biệt là người thân của hai bạn bị nạn. Và mong tất cả chúng ta hãy cẩn thận hơn trên mọi nẻo đường. Đau quá.

Re: CẢNH GIÁC và LƯU Ý trên đường phượt

Thành thật chia buồn cùng nhóm Dìm Hàng và Gia đình hai bạn Nguyên - Hiền...

Nếu đúng là nhóm dìm hàng thì gà đi bụi bọn mình có chụp ảnh cùng và chơi ở thác này mà, khi đó nhóm mình đi trước các bạn ý vẫn ở lại. Xin chia buồn với 2 bạn.

Chia sẻ với 2 người bạn ko may , vượt qua nhé !

Quả thật là trên đường Phượt điều gì cũng có thể xảy ra, mỗi người chúng ta hãy luôn cẩn thận, ngoài sống vì đam mê của mình cũng cần sống vì niềm vui của những người xung quanh nữa, có biết bao người mà niềm vui của họ chỉ đơn giản là thấy chúng ta luôn mạnh khỏe...Trước khi cơn say mạo hiểm đẩy chúng ta vào một hành động điên rồ và bất cẩn nào đó, hãy nghĩ đến những ai sẽ khóc nếu ta không trở về...

Địa điểm gặp nạn ở xã Minh Lương - Văn Bàn - Lào Cai trên đường Khau Cọ - Than Uyên. Theo thông tin ban đầu thì bạn trai tên Nguyên và bạn gái tên Thu Hiền, bị nước cuốn trôi khi đang dừng nghỉ bên suối.
http://www.facebook.com/photo.php?p...4395&aid=-1&id=1283407084&oid=117687934914395
Theo thông tin hiện tại đã tìm thấy thân thể của Nguyên và đang đưa về quê ở Hải Phòng, còn bạn gái chưa rõ.
Năm nào cũng có chuyện và chúng ta lại ước giá như chuyện như vậy không bao giờ xảy ra... Thật xót xa cho người ra đi và cả cho những người ở lại

Chuyện đời xảy ra khó ai có thể biết trước được chữ " ngờ " . Thật sự phải nói là thẫn thờ khi nghe tin nhà Phượt có 2 bạn không may gặp nạn như vậy , mong rằng gia đình 2 bạn sẽ sớm vượt qua nổi đau này và người bạn nữ sẽ gặp may mắn hơn . Chúc anh em nhà Phượt ta luôn có những chuyến đi vui vẻ và an toàn nhé

Chân thành chia buồn với gia đình 2 bạn và nhóm Dìm hàng... Gặp các bạn ở Thác, cùng chụp ảnh mà ai ngờ lại xảy ra chuyện buồn như vậy...! Cầu chúc cho những hành chình của nhà PHƯỢT luôn bình an!...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back