What's new

23N105E - Cheo leo bên cổng trời Quản Bạ

Chấm này đúng nhớ đời đấy, up đi, tớ cũng đi tìm ảnh ọt xem để đâu rồi (c)

Có mấy cái cũ rồi, gửi lại cho nó quy tụ về nhé . Hì hì, nhưng thực ra ảnh "đẹp" hơn em lại cất béng nó đi đâu rồi. Hôm nào rỗi sẽ lôi lại.

Nào, em cũng xin góp vui mấy tấm ảnh gọi là.

Đường đến với Quản Bạ

Vẫn những cung đường

Núi Đôi (có tí nắng cuối chiều)

Thị trấn Tam Dương

"Ray" sớm

Chấm này đúng nhớ đời đấy, up đi, tớ cũng đi tìm ảnh ọt xem để đâu rồi (c)

Đúng là nhớ đời thật, có ai đi leo núi tìm "chấm" mà phải đi giầy Tây như em đâu ạ :LL

Em viết bài rồi các bác post ảnh nhé, vụ chấm mút này em không có cái ảnh nào cả.

10h sáng thứ 6, đang ngồi ở văn phòng thì nhận được điện thoại của bác anhminh "Đi chấm Hà Giang ko?". Đừng ai vội hỏi em "chấm" là gì nhá, theo bác anhminh là cứ đi rồi khắc biết ạ :shrug:

Em rụt rè hỏi lại bao giờ đi hả a? Câu trả lời làm em suýt rơi từ trên ghế xuống đất: "chiều nay đi luôn, chấm xong mai về luônnnn". Một thoáng ngần ngại nhưng mà bản tính ham chơi nổi lên ngay, cố gắng giải quyết tối đa đống công việc ngổn ngang trên bàn để 1h chiều có thể đi "chấm". Thế là chẳng kịp về nhà chuẩn bị đồ đạc, gửi em xe ở bảo vệ rồi phi xe ôm đến thẳng chỗ hẹn ở Nguyễn Chí Thanh. Đến nơi mới biết bác eskimot09 còn mới chỉ được thông báo cách đây nửa tiếng :LL , cũng đang trên đường đện Vụ này bác anhminh nhớ cám ơn 2 thành viên dự bị lại trở thành chính thức ở những phút cuối cùng của hành trình nhỉ :))

Cả nhóm tập trung ở cà phê Paramount và xuất phát lúc 1h trưa trên chiếc xe Vitara. Trên đường đi, có ghé qua Big C để chuẩn bị một ít đồ ăn, mua găng tay hạt nhựa để phục vụ kế hoạch lên núi “tìm chấm”.

Sau khi ăn tối ở Hà giang, cả nhóm tiếp tục lên xe đi về phía Cổng trời Quản Bạ. Trên đường đi chúng tôi gặp 4 con ngựa bờm trắng đuôi dài rất đẹp và cả nhóm nghĩ đến viễn cảnh ngày mai sẽ cưỡi ngựa đi “tìm chấm”. Chúng tôi nghỉ đêm tại ngôi nhà đẹp nhất thị trấn Tam Sơn, có những ô cửa sổ nhìn ra thung lũng mờ sương, ngỡ như, mở cửa ra là mây sẽ ùa vào giăng kín phòng.

Sáng hôm sau, tất cả dậy sớm ăn sáng và rời thị trấn Tam Sơn, đi ngược về phía cổng trời Quản Bạ. Đứng giữa cổng trời, chúng tôi quay nhìn về thị trấn xinh xắn và ấm cúng nằm giữa những dãy núi đá tai mèo xám xịt. Thung lũng tựa như một bức tranh dịu êm với màu xanh của mạ mới gieo, màu nâu của đất núi và sắc vàng cuống rạ. Nổi bật trên nền trời là hai ngọn núi như đôi gò bồng đảo của thiếu nữ mà thiên nhiên đã đem tặng cho Quản Bạ. Xa xa là con đường mờ ẩn trong làn sương như một dải lụa đào.

Chúng tôi gặp chợ phiên Quyết Tiến cách cổng trời hơn 5km. Một phiên chợ rất đặc trưng miền sơn cước với những chiếc váy Mông nhiều màu, những nụ cười trên khuôn mặt mộc mạc của thiếu nữ vùng cao, những địu hàng nặng trĩu trên hai vai người xuống chợ. Nhộn nhịp và đa dạng về âm thanh và màu sắc. Các bác anhminh, CVN, Estkimo09 và HK như thể bị mê hoặc bởi phiên chợ rộn ràng kẻ mua người bán, cầm máy ảnh lang thang khắp nơi, như quên hết thời gian, quên cả việc phải đi “tìm chấm” ở toạ độ 23N105E ;)

Ối giời ơi, lẽ ra phải xì pam, để cái post hay thế kia nó đánh dấu ngày giã từ phượt tử lên phượt thủ chứ Virgo ơi ới ời...

Lãng quá....

hai ngọn núi như đôi gò bồng đảo của thiếu nữ

Lãnh đạo nào Ban nick này cho em với, bậy bạ quá :LL :D Tiếp đi về bao lâu chẳng thấy viết gì hoá ra đợi Phượt ra đời (c) :D

Cô Black đừng có xui dại nhá :T :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back