What's new

Ăn gì để tăng cân

Bác nào muốn tăng cân iem đề nghị cứ sáng đi bơi, chiều tập thể hình, ăn nhiều, đi ngủ sớm, ko gái gú, bia rượu, cafe, thuốc lá... đảm bảo sau 3 tháng người cực đẹp.

Bác nào muốn tăng cân iem đề nghị cứ sáng đi bơi, chiều tập thể hình, ăn nhiều, đi ngủ sớm, ko gái gú, bia rượu, cafe, thuốc lá... đảm bảo sau 3 tháng người cực đẹp.

Thêm cả cái dấu ba chấm đằng sau một list bác đưa ra, thế thì còn gì là đời?????

Những cái bác đề xuất ra đây thú thực là em không thực hiện được cái nào
sáng đi boi (Sáng dậy muộn không còn thời gian bơi lội), chiều tập thể hình (Dạo này chiều hay mưa nên hay phải trú mưa ở Hải Xồm (beer) ), ăn nhiều (Fix rồi 1 bữa 2 bát), đi ngủ sớm (Thế còn tăng 2 tăng 3 -> cái kế tiếp khó lòng ko thực hiện), ko gái gú, bia rượu (Xem lại điều 2 về tập thể hình), cafe (thức uống hàng ngày -> Cafe mà không thuốc lá thì vứt), thuốc lá... Chấp nhận thân hình que

Chả hiểu sao dân tình cứ đổ xô đi tìm mấy cái thuốc hay mấy cái phương pháp tăng cân thế nhỉ? Mình thấy dù không ăn uống gì nhiều thì mình vẫn cứ mập đều đều. Lạ thế chứ?

Last edited by a moderator:
Trước tớ có đọc đâu một bài nói rất kỹ về tăng cân, nói chung đơn giản thôi, tóm lại là phải ăn nhiều hơn mức calo tiêu tốn hàng ngày (thế thì mới có cái tích trữ lại chứ :D) + tập tành chút gì đó, tuy nhiên cái khó nhất sẽ là thay đổi thói quen ko điều độ cũ + kiên nhẫn, à phải là cực kỳ kiên nhẫn :D

Tớ đã thử áp dụng, cứ duy trì ăn nhiều cũng khó phết đấy, thay đổi thói quen cũ (thức khuya, dậy muộn, cafe, ăn uống thất thường...) là cực khó, kiên nhẫn thực hiện khoảng vài tháng là điều còn khó nữa.

Sau đâu 3 tuần tăng được khoảng 1,5Kg (1 tuần cân thử một lần), sau bỏ cuộc, đâu lại vào đấy như cũ heheheh :D

Chả hiểu sao dân tình cứ đổ xô đi tìm mấy cái thuốc hay mấy cái phương pháp tăng cân thế nhỉ? Mình thấy dù không ăn uống gì nhiều thì mình vẫn cứ mập đều đều. Lạ thế chứ?

Mình thì luôn nghĩ rằng cái bầu không khí ở khu nhà mình và cơ quan có rất nhiều vitamin và khoáng chất ! =))

@ bạn LE gầy nhom nên trồng cả rau cải ngoài ban công để cải thiện trọng lượng và sản xuất mù tạt cơ đấy ! (c)

He he. kết luận là bác không xấu bụng!(c)

E cúng gầy và có 1 bạn của em gửi vào YM cho em một thông tin thế này: "đàn ông sau khi kết hôn thường béo hơn so với phụ nữ do khẩu phần ăn của đàn ông bao gồm: 2 cái đùi gà, 1 con hến và thêm...2 bịch sữa nữa. Còn phụ nữ thì chỉ được ăn 2 quả trứng chim cút và...1 cái xúc xích" =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back