What's new

29/10-7/11 - Lijiang, Lugu, Shangrila, Dali, 1 hành trình, 4 điểm đến

29/10-7/11 - Lijiang, Lugu, Shangrila, 1 hành trình, 3 điểm đến

Xin chào mọi người, hiện nay nhóm mình gồm 2 chị em, 1 người từ Hải Phòng, 1 người từ SG. Lên đây rủ rê mọi người cùng đi ^^ và xin ý kiến cũng như hướng dẫn của những anh chị em đã đi rồi.

=========
LỊCH TRÌNH DỰ KIẾN

Ngày 1: tập trung lúc 6am ở cửa khẩu, làm thủ tục Hà Khẩu (Hekou) lên xe đi Côn Minh (Kunming). Mua vé tàu đêm đi Lệ Giang (Lijiang).

Ngày 2: Sáng đến Lijiang tìm ks, gửi đồ sau đó đi Mộc phủ, lang thang phố cổ. Chiều đi công viên Hắc Long Đàm (Black Dragon Pool/ Heilongtan).

con kênh xinh xinh, 1 góc yên bình của Lijiang (ảnh này và các ảnh khác trong topic là từ Google)

Ngày 3: Sáng đi Ngọc Long Tuyết Sơn (Jade Dragon/ Yulong Snow Mountain). Chiều tự do tìm hiểu Lijiang xinh đẹp, nếu thu xếp được thì bắt bus đi Thúc Hà (Shuhe).

Ngày 4: Sáng khởi hành đi Lugu (Tây vương nữ quốc trong truyền thuyết, ai xem Tây Du Ký rồi hẳn sẽ nhớ).

Ngày 5: Ngắm nghía Lugu, chơi quanh thôn Lạc Thủy (bằng xe đạp)

hồ Lugu​

Ngày 6: Sáng chơi 1 chút rồi khởi hành từ Lugu về Lijiang, sau đó nối chuyến đi tiếp Shangrila (chắc tầm 6pm sẽ tới nơi).

Ngày 7: Sáng tham quan tu viện Songzanlin (phiên bản thu nhỏ của Potala ở Lhasa), chiều đi công viên Potaso.

Songzanlin

Ngày 8: Sáng đi hồ Bitahai hoặc Napa, trưa ăn xong, tối khởi hành từ Shangrila về Kunming. (sleeper bus, khoảng 10-11h)

Ngày 9: Sáng đến Kunming. Tham quan Kim Điện, chợ hoa.

Ngày 10: Kunming - Hekou - Hà Nội

==========
CHI PHÍ DỰ KIẾN

ăn: $10 x 10 = $100
ở: $10 x 9 = $90
đi lại đường dài: $20 x 10 = $200
vé vào cửa, thuê xe, cable treo: $150
tổng = $540
(chưa tính chi phí visa là $60 + chi phí cá nhân đến Lào Cai và ngược lại)

==========
1 SỐ CÂU HỎI

1. Bọn mình không đi vào dịp lễ lạt gì của các bạn ấy thì mua vé tàu có dễ ko ạ? vì những chặng như Kunming - Lijiang, Dali - Kunming em muốn đi tàu cho khỏe hơn là đi xe.

2. Giữa Thạch Ca và Ngọc Long Tuyết Sơn, thì núi nào đáng đi hơn ạ? Mình sẽ chọn 1 trong 2. Mà ở NLTS có cái show Impression of Lijiang đông đảo lắm (lợi thế của TQ mà) do Trương Nghệ Mưu dàn dựng, mình thấy phí đắt, có đáng xem ko aj? hay là để dành tiền đấy đi ăn thịt bò Yak cho sướng?

3. Thẻ SV quốc tế có hữu dụng ko? Mình thấy các bạn TQ đợt này tận thu dã man, cái khỉ gió gì cũng đánh entrance fee, mà so sánh với các nước khác thì đắt chứ...

4. Bọn mình đi vào đầu tháng 11, thì có lạnh lắm ko nhỉ?

5. Có điểm vui chơi ăn uống hay nhà nghỉ nào nào mà mọi người thích không ạ?

6. Chi phí dự trù ở phía trên có hợp lý hay không?

Last edited:
Bạn ơi cho mình đăng ký 1 suất đc ko? mình ở HN, pm mình sđt để tiện liên lạc hỏi han nha, lịch trình có j thay đổi bạn update lun nhá
Okay bạn, nhóm mình cũng có 1 chị xuất phát từ Hải Phòng, có gì mình sẽ update ngay.

Chao ban, nhom minh co khoang 5-6 ban cung dang dinh di tuyen nay vao tuan thu 2 cua thang 10. Rat ham ho va hao huc, nhung nghe noi tinh hinh bien gioi Viet-Trung hien cang thang lam nen minh cung hoi lo. Cac bac nao co them thong tin thi chia se cho em voi nhe. Cam on ca nha!
Hi bạn, đợt vừa rồi mình có nghe thông tin là làm visa sang TQ có hơi khó, 1 người bạn của mình làm mất 12 ngày. Không hiểu tới tháng 9 sẽ thế nào nữa, hy vọng là tình hình biển Đông không xấu đi.

Chủ thớt cho tớ đặt 1 cục gạch nhé, tớ ở Sài Gòn, female, yahoo [email protected], pm tớ số điện thoại để tiện liên lạc

Cho mình đổ bê tông cung này nhé! Mình là nữ, contact mình: 0918665 ba tám ba.

bạn cho mình một suất nhe, yahoo: ntuanhtv, 0918448808 tks các bạn
Welcome mdichoi, machixinh và mekong river

Đọc kĩ hành trình thì hình như đã bỏ Đại Lí phải không bạn? tớ mê Đại Lý từ khi đọc tiểu thuyết Quỳnh Dao, thèm đi lắm, huhu. Tớ ở HN, thời gian còn tương đối dài nhưng cũng nên chuẩn bị dần dần đi nhở? (Máu quá ấy mà)

Chủ thớt cho chị đăng ký nhé, chị đi từ HN. Sdt: 090 bốn 767 bẩy chín bảy. Chị đã PM cho em lần trước rồi đó:D

Danh sách 14/8

Hi all, :) danh sách cập nhật đến 14/8/2012, hiện tại cũng hòm hòm rồi, và mình cũng dự định là đoàn ko đi quá đông nên nếu ko có gì thay đổi thì cứ thế này xuất phát cũng được, hoặc nếu thêm thì tối đa là 12 người thôi ^^ Mọi người bổ sung thông tin cho mình, nếu ngại public thì gửi qua mail cho mình, mình chỉ public thông tin của mình thôi, nhất là địa chỉ email để mình gửi Lonely Planet bản điện tử chương Yunnan để ngâm cứu trước.

Nick diễn đàn - Tên - Năm sinh - Giới tính - Email - SĐT - Nơi xuất phát

1. tranttlinh - Thùy Linh - 1988 - Nữ - [email protected] - 0919. 88. 77. 99 - Sài Gòn
2. thu4se - Kim Thu - 1982 - Nữ - Sài Gòn
3. tolamay - Thanh Vân - 1985 - Nữ -Hà Nội
4. Mùa Thu Nhỏ - ? - ? - Nữ - Sài Gòn
5. sushi - Hằng - 1985 - Nữ - Hà Nội
6. machixinh - ? - ? - Nữ - Hà Nội
7. mdichoi - ? - ? - Nam - ?
8. mekong river - Kim Thi - ? - Nữ - Sài Gòn
9. minhhoang119 - Minh Hoàng - ? - nam - Sài Gòn

Đọc kĩ hành trình thì hình như đã bỏ Đại Lí phải không bạn? tớ mê Đại Lý từ khi đọc tiểu thuyết Quỳnh Dao, thèm đi lắm, huhu. Tớ ở HN, thời gian còn tương đối dài nhưng cũng nên chuẩn bị dần dần đi nhở? (Máu quá ấy mà)

Cả hành trình thì Daili la chán nhất đấy !!! như bị lừa - Hang với động .... nói chung là nên bỏ

Chủ tóp ơi, ngày đi (29/10-7/11) đã fix rồi đúng không? đi đường bộ thì có cần xin visa không em?Vì chị ở SG và vẫn chưa mua vé SGN-HAN. Em có thể update lại lịch trình và confirm vụ visa nhé.

Chủ tóp ơi, ngày đi (29/10-7/11) đã fix rồi đúng không? đi đường bộ thì có cần xin visa không em?Vì chị ở SG và vẫn chưa mua vé SGN-HAN. Em có thể update lại lịch trình và confirm vụ visa nhé.

Chị ơi, đi đường nào cũng cần visa hết chị ạ ^^ tại giấy thông hành chỉ dùng qua lại chỗ gần gần cửa khẩu thôi, chứ có 1 số điểm đến cuả mình xa cửa khẩu tới 7,800km lận. Xuất phát và về lại ở cửa khẩu Lào Cai - Hekou là fix 29/10 và 7/11 rồi đấy chị ạ. Đầu tháng 9 đi off thì mình bàn vụ visa luôn, tầm 70USD/ng chị ạ. Lịch trình thì em muốn bàn với mọi người rồi fix luôn, vì thấy có nhiều người trong đoàn muốn đi Đại Lí còn trong lịch trình ban đầu của em thì ko có.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,268
Latest member
NutGarden
Back