What's new

29/10-7/11 - Lijiang, Lugu, Shangrila, Dali, 1 hành trình, 4 điểm đến

29/10-7/11 - Lijiang, Lugu, Shangrila, 1 hành trình, 3 điểm đến

Xin chào mọi người, hiện nay nhóm mình gồm 2 chị em, 1 người từ Hải Phòng, 1 người từ SG. Lên đây rủ rê mọi người cùng đi ^^ và xin ý kiến cũng như hướng dẫn của những anh chị em đã đi rồi.

=========
LỊCH TRÌNH DỰ KIẾN

Ngày 1: tập trung lúc 6am ở cửa khẩu, làm thủ tục Hà Khẩu (Hekou) lên xe đi Côn Minh (Kunming). Mua vé tàu đêm đi Lệ Giang (Lijiang).

Ngày 2: Sáng đến Lijiang tìm ks, gửi đồ sau đó đi Mộc phủ, lang thang phố cổ. Chiều đi công viên Hắc Long Đàm (Black Dragon Pool/ Heilongtan).

con kênh xinh xinh, 1 góc yên bình của Lijiang (ảnh này và các ảnh khác trong topic là từ Google)

Ngày 3: Sáng đi Ngọc Long Tuyết Sơn (Jade Dragon/ Yulong Snow Mountain). Chiều tự do tìm hiểu Lijiang xinh đẹp, nếu thu xếp được thì bắt bus đi Thúc Hà (Shuhe).

Ngày 4: Sáng khởi hành đi Lugu (Tây vương nữ quốc trong truyền thuyết, ai xem Tây Du Ký rồi hẳn sẽ nhớ).

Ngày 5: Ngắm nghía Lugu, chơi quanh thôn Lạc Thủy (bằng xe đạp)

hồ Lugu​

Ngày 6: Sáng chơi 1 chút rồi khởi hành từ Lugu về Lijiang, sau đó nối chuyến đi tiếp Shangrila (chắc tầm 6pm sẽ tới nơi).

Ngày 7: Sáng tham quan tu viện Songzanlin (phiên bản thu nhỏ của Potala ở Lhasa), chiều đi công viên Potaso.

Songzanlin

Ngày 8: Sáng đi hồ Bitahai hoặc Napa, trưa ăn xong, tối khởi hành từ Shangrila về Kunming. (sleeper bus, khoảng 10-11h)

Ngày 9: Sáng đến Kunming. Tham quan Kim Điện, chợ hoa.

Ngày 10: Kunming - Hekou - Hà Nội

==========
CHI PHÍ DỰ KIẾN

ăn: $10 x 10 = $100
ở: $10 x 9 = $90
đi lại đường dài: $20 x 10 = $200
vé vào cửa, thuê xe, cable treo: $150
tổng = $540
(chưa tính chi phí visa là $60 + chi phí cá nhân đến Lào Cai và ngược lại)

==========
1 SỐ CÂU HỎI

1. Bọn mình không đi vào dịp lễ lạt gì của các bạn ấy thì mua vé tàu có dễ ko ạ? vì những chặng như Kunming - Lijiang, Dali - Kunming em muốn đi tàu cho khỏe hơn là đi xe.

2. Giữa Thạch Ca và Ngọc Long Tuyết Sơn, thì núi nào đáng đi hơn ạ? Mình sẽ chọn 1 trong 2. Mà ở NLTS có cái show Impression of Lijiang đông đảo lắm (lợi thế của TQ mà) do Trương Nghệ Mưu dàn dựng, mình thấy phí đắt, có đáng xem ko aj? hay là để dành tiền đấy đi ăn thịt bò Yak cho sướng?

3. Thẻ SV quốc tế có hữu dụng ko? Mình thấy các bạn TQ đợt này tận thu dã man, cái khỉ gió gì cũng đánh entrance fee, mà so sánh với các nước khác thì đắt chứ...

4. Bọn mình đi vào đầu tháng 11, thì có lạnh lắm ko nhỉ?

5. Có điểm vui chơi ăn uống hay nhà nghỉ nào nào mà mọi người thích không ạ?

6. Chi phí dự trù ở phía trên có hợp lý hay không?

Last edited:
Bạn ơi cho mình đăng ký 1 suất đc ko? mình ở HN, pm mình sđt để tiện liên lạc hỏi han nha, lịch trình có j thay đổi bạn update lun nhá
Ok bạn, tạm thời lịch trình chưa có gì thay đổi. Khi nào có mình sẽ update lên ngay. Vì thời gian từ giờ tới lúc đi còn tương đối dài ;)

Bạn ơi cho mình đăng ký 1 suất đc ko? mình ở HN, pm mình sđt để tiện liên lạc hỏi han nha, lịch trình có j thay đổi bạn update lun nhá

Bạn ơi bạn còn quota ko?, cho mình đăng kí 1 suất được ko ? mình ở trong Sài Gòn,mình tên Hoàng mail mình là [email protected] .Cảm ơn bạn nhiều .
Hi Hoàng, bọn mình vẫn tiếp tục nhận thành viên.

@all: mình đang có dự định offline lần đầu vào lúc 9h sáng ngày 8/9 (chủ nhật) ở cafe Miền Đồng Thảo, mọi người thấy có được ko? Gặp mặt nhau lên kế hoạch cuối cùng và chuẩn bị cho việc xin visa luôn.

Chao ban, nhom minh co khoang 5-6 ban cung dang dinh di tuyen nay vao tuan thu 2 cua thang 10. Rat ham ho va hao huc, nhung nghe noi tinh hinh bien gioi Viet-Trung hien cang thang lam nen minh cung hoi lo. Cac bac nao co them thong tin thi chia se cho em voi nhe. Cam on ca nha!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,076
190,389
Latest member
24nvip
Back