What's new

4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruổi cho thỏa đam mê

4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruổi cho thỏa đam mê

Cuộc sống, công vịêc với nhiều áp lực, mệt mỏi…chỉ muốn đi đâu đó nhưng đâu phải muốn là được. Những lúc rảnh rỗi chỉ biết vào phuot.vn xem thông tin các cung đường đang quan tâm, đường Hồ Chí Minh Tây, Tây Bắc, Đông Bắc, hết phuot rồi lại đến vespa, lên phomuaban nhìn những chiếc Lam mà chảy nước miếng nhưng chưa có điều kiện, chỉ biết nhìn, comment rồi tìm hiểu thông tin về những dòng xe đó. Cuối cùng thì cũng lên kế họach đi phượt ngắn ngày…có rủ rê một số bạn ở Vũng Tàu nhưng chưa ai trả lời chắc chắn là sẽ đi, dù có ai hay không thì hai chúng tôi vẫn sẽ đi, trước giờ vẫn vậy…
Không nghỉ phép được nhiều nên chỉ đi gần gần Vũng Tàu – đi dọc biển ra Phan Thiết, Bàu Trắng ra Phan Rang đi cung đường 702 vòng quanh núi Chúa ra Cam Ranh và vượt đèo Omega (đèo dài nhất Việt Nam) để qua Đà Lạt, cuối cùng là quay về Sài Gòn bằng cung đường 713, 717 (né Quốc lộ 20 đọan từ đèo Bảo Lộc đến Biên Hòa).
Kế họach là như vậy không biết có thực hiện được không ? Vẫn muốn đi với vợ bé Vespa thân yêu, nhưng cả tháng nay em nó phải ở nhà vì phải làm giấy khai sinh. Mượn của papa chiếc super dream, thay nhớt máy mua thêm một cái ruột. Dự tính là trưa thứ 5 sẽ xuất phát đi Phan Thiết nhưng cuối cùng có hai bạn tham gia nên kế họach thay đổi, tôi xin nghỉ phép hai ngày là thứ 6 và thứ 2
Chuyến đi từ ngày 14/6 - 17/6
Chuẩn bị hành trang

Last edited:
Re: 4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruỗi cho thỏa đam mê

Chào ! chuẩn bị quân tư trang hầm hố dữ ta ,trước giờ xuất kích !
Hihihi, một chút đồ bảo vệ mà anh, chuẩn bị từ từ để cuối năm xuyên Việt :)
Em sao không chuẩn bị vài cái chìa khóa,đồ nại vỏ ,đi đừơng xa cần lắm đấy ,anh thì có đem theo mỗi khi đi,có gì thì mình vá hay tự thay ruột xe luôn ,lót dép xem tiếp đây Thân !!
Dạ, sau chuyến này em sẽ sắp 1 bộ. Thường thì em đi vespa cổ, bể bánh thì có bánh sơ cua, e tự thay luôn.

Re: 4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruỗi cho thỏa đam mê

Romeo phượt cùng.....Nobita !?..Nhìn đôi bạn thật là so cute...Cám ơn nhiều .
Cám ơn anh, em và vợ sắp cưới, ai cũng thích phượt xe máy và cũng may, cả hai đều có sức khỏe tốt có thể chinh chiến cùng nhau. :)

Đến Lagi, lần trước chúng tôi đi qua đây cây cầu sắt đang xây dang dở, lần này đã xuất hiện một cây cầu
khang trang.

Tiếp tục theo con đường dọc biển đến Mũi Kê Gà.
Trên đường đến Mũi Kê Gà có đi ngang 1 số resort.

Cảnh vật bên đường, người dân ở đây trồng Thanh Long cũng rất nhiều

Qua khỏi Mũi Kê Gà, con đường dọc biển đến Phan Thiết đẹp hơn nhiều, hai bên resort cũng nhiều hơn.

Đây là resort tôi dừng lại xin đi nhờ toilet.

Anh lễ tân ở resort ra hỏi thăm chúng tôi đi đâu…thì ra anh ấy cũng là người Sài Gòn học xong ra đây làm việc. Chia tay người bạn mới chúng tôi tiếp tục hành trình đến thành phố Phan Thiết.

đường ra Kê Gà thật xứng với cái tên "gà"
Ổ gà nhiều không thể, chẳng biết liệu đó có phải là nét đặc trưng làm nên cái tên "Kê Gà" :))

Ổ gà nhiều không thể, chẳng biết liệu đó có phải là nét đặc trưng làm nên cái tên "Kê Gà" :))
Chính xác bạn ơi, nửa năm trước mình đi bằng vespa thì cứ như đi thú nhún trong khu vui chơi thiếu nhi.

Đúng rồi,bạn chạy từ ngã 3 vào một đoạn thì sẽ thấy một ngã 3 nữa bạn đi vào ngã đó có một con đường thật tốt chạy thẳng ra khu resort Print D'ANNAM đường ngon lành ra đến tỉnh lộ 719 đi Phan Thiết luôn !

cho mình hỏi bạn chạy qua NT 441 km hết bao thời gian vậy

cho mình hỏi bạn chạy qua NT 441 km hết bao thời gian vậy
Mình vừa đi vừa dừng lại chụp ảnh đến 7h tối có mặt tại trung tâm thành phố Nha Trang.

Đến thành phố Phan Thiết, bụng đã đói meo, và điểm đến quen thuộc là quán bán mì quảng Vịt địa chỉ 129 đường Trần Phú.
Nói thêm một chút về món ăn này, mình thấy rất ngon, vị lạ, thịt ngấm gia vị, mình thích nấu ăn (nhưng ko biết nấu nhiều món) nên đến đâu cũng muốn thưởng thức món ngon và đặc trưng ở tại địa phương đó. Tìm hiểu thông tin trên diadiemanuong thì phát hiện món mì này...

Nạp năng lượng thôi.

Ăn xong chúng tôi tiếp tục lên đường, đến Mũi Né.
Đây là tôi và con ngựa sắt mượn của papa.

Trên đường đi vào Mũi Né

Nơi đây tôi và bé An, vợ sắp cưới cũng là người đồng hành với tôi, có nhiều kỷ niệm, chúng tôi đi ngang resort lúc trước ở và những nơi chúng tôi đã chụp hình qua.

Lần trước chúng tôi từ Phan Thiết ra Lương Sơn rồi ra Phan Rí, lần này chúng tôi không đi đường đó mà quyết định đi vòng biển Phan Thiết – Mũi Né – Bàu Trắng – Phan Rí. Lần này đi những cung đường mới nhưng cả hai chúng tôi không sử dụng GPS mà chỉ hỏi thăm người dân. Từ Mũi Né hỏi đường ra Bàu Trắng.

Cảnh vật hai bên đường đẹp tuyệt, rất tiếc máy chụp hình của tôi ko tốt và kỷ thuật chụp cũng không có nên chỉ có như vậy

Còn đây là bé An chạy xe.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,941
190,278
Latest member
0901411000
Back