What's new

4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruổi cho thỏa đam mê

4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruổi cho thỏa đam mê

Cuộc sống, công vịêc với nhiều áp lực, mệt mỏi…chỉ muốn đi đâu đó nhưng đâu phải muốn là được. Những lúc rảnh rỗi chỉ biết vào phuot.vn xem thông tin các cung đường đang quan tâm, đường Hồ Chí Minh Tây, Tây Bắc, Đông Bắc, hết phuot rồi lại đến vespa, lên phomuaban nhìn những chiếc Lam mà chảy nước miếng nhưng chưa có điều kiện, chỉ biết nhìn, comment rồi tìm hiểu thông tin về những dòng xe đó. Cuối cùng thì cũng lên kế họach đi phượt ngắn ngày…có rủ rê một số bạn ở Vũng Tàu nhưng chưa ai trả lời chắc chắn là sẽ đi, dù có ai hay không thì hai chúng tôi vẫn sẽ đi, trước giờ vẫn vậy…
Không nghỉ phép được nhiều nên chỉ đi gần gần Vũng Tàu – đi dọc biển ra Phan Thiết, Bàu Trắng ra Phan Rang đi cung đường 702 vòng quanh núi Chúa ra Cam Ranh và vượt đèo Omega (đèo dài nhất Việt Nam) để qua Đà Lạt, cuối cùng là quay về Sài Gòn bằng cung đường 713, 717 (né Quốc lộ 20 đọan từ đèo Bảo Lộc đến Biên Hòa).
Kế họach là như vậy không biết có thực hiện được không ? Vẫn muốn đi với vợ bé Vespa thân yêu, nhưng cả tháng nay em nó phải ở nhà vì phải làm giấy khai sinh. Mượn của papa chiếc super dream, thay nhớt máy mua thêm một cái ruột. Dự tính là trưa thứ 5 sẽ xuất phát đi Phan Thiết nhưng cuối cùng có hai bạn tham gia nên kế họach thay đổi, tôi xin nghỉ phép hai ngày là thứ 6 và thứ 2
Chuyến đi từ ngày 14/6 - 17/6
Chuẩn bị hành trang

Last edited:
Re: 4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruỗi cho thỏa đam mê

Mình vừa đi vừa dừng lại chụp ảnh đến 7h tối có mặt tại trung tâm thành phố Nha Trang.
đi từ 4h sáng đến 7h tối
nếu đi không dừng chụp hình chỉ dừng lại ăn uống thì khoảng bao tiếng vậy

Re: 4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruỗi cho thỏa đam mê

đi từ 4h sáng đến 7h tối
nếu đi không dừng chụp hình chỉ dừng lại ăn uống thì khoảng bao tiếng vậy
Tùy tốc độ chạy, nếu chạy như mình là khoảng 50km/h thì khoảng 11 tiếng, và cũng tùy bạn chọn cung đường như thế nào, đông xe hay vắng xe...

Cám ơn anh, em và vợ sắp cưới, ai cũng thích phượt xe máy và cũng may, cả hai đều có sức khỏe tốt có thể chinh chiến cùng nhau. :)
Tuyệt quá, mình cũng phấn đấu kiếm người yêu mê đi bụi mới được :). Tiếp đi bác ơi, mình đang lót dép hóng tiếp

Ngày trước mình chạy SG - NT hơn 450km mất 13 tiếng kể cả 2 tiếng ăn ngủ

nếu đi theo QL1 thì mất khoảng bao nhiêu vậy
ngồi hóng hình tiếp

Hì,đi đường xa thì nên chuẩn bị 1 bộ thay ruột xe chứ bác :) Khởi đầu thấy dắt bộ cũng hơi phê đấy :)

Hì,đi đường xa thì nên chuẩn bị 1 bộ thay ruột xe chứ bác :) Khởi đầu thấy dắt bộ cũng hơi phê đấy :)
Cám ơn bạn, lần sau mình chuẩn bị chu đáo hơn :)

Đến Bàu Trắng hỏi đường ra Phan Rí, mọi người đều chỉ đi theo đường 716 ra Lương Sơn rồi thẳng Quốc lộ 1 ra Phan Rí nhưng chúng tôi muốn đi thẳng từ Bàu Trắng ra Phan Rí cửa, nghe đâu là đường sỏi đất không, nhưng không sao cứ thử.

Quẹo vào con đường đất đỏ đầy sỏi và đá chúng tôi đi mà chẳng biết đích đến sẽ như thế nào.

Bàu Trắng thật đẹp, nhưng con đường thì không như là mơ

Bé An

Đi dọc theo bờ biển, suốt quãng đường 25km chúng tôi chỉ gặp 5 chiếc xe máy đi ngược chiều. Chẳng biết nếu hư xe ở đây sẽ ra sao… Chúng tôi đúng liều...

1 chút xì-teen dâu của chúng tôi

Trên đường có 1 chuyện vui là có 1 bác đi xe biển số 86, thấy chúng tôi, bác hỏi đi thẳng có ra được Phan Thiết ko ???? Thì ra con đường này ngay cả dân địa phương cũng ít người biết.
Cuối cùng chúng tôi cũng đi hết đoạn đường 25km.

Cuối cùng cũng ra đến Phan Rí Cửa

Hề hề, đi Giấc Mơ chứ không phải Vespa ạ?
Chờ xem ảnh đẹp đường Nha Trang - Đà Lạt.

P/s: chị An dễ thương quá! (wait)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,941
190,277
Latest member
thuanpham184
Back