What's new

442.......8 (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Tết của em thì năm nào cũng 30 ở nhà cúng, ko đc ra đường, đúng hơn là muốn đi thì cũng được nhưng lúc đó sẽ nghe càm ràm thay vì nhạc xuân :D. Mùng 1 thì tập trung đại gia đình bên ngoại chúc tết lẫn nhau. Từ mùng 2 đến mền thì đi chúc tết các bô lão, ko thì bạn bè rủ nhậu, ko nhậu thì nằm nhà ngủ :D

Năm nay định đổi mới phượt Tây Nguyên từ mùng 2 nhưng bị bể show do cô từ bên Úc về đột xuất, thôi thì đành đi phượt khách sạn với bà cô vậy.

PS: Em đang săn đĩa DVD táo quân 2010 (bản full ko cắt bớt như chiếu trên TV), nhà mình ai có nhu cầu thì em kiếm giùm luôn, hoặc ai đã có rồi thì chỉ chỗ em mua với :D

Happy New Year ALL :L

• Like
Reactions: BM
Hàng về

Em xin phép spam tí.

Đã có hàng cho bác BM, màu đỏ nhé.

Hàng này màu đỏ nó như thế nào chắc bác quen rồi.

Mà hàng nóng hổi, cuối tuần này mới xuất ngoại, chắc phải đến tháng 04 mới có mặt ở thị trường bán lẻ nên bác BM nhận hàng thì chịu khó ghim hàng lâu lâu tí hẵng dùng.

Nếu bác tiện thì 11g30 mùng 2 Tết chạy qua sân bay lì xì cho em rồi nhận hàng luôn. :))

Nếu không thì mùng 8 em quay lại Sài Gòn em gọi bác sau.

Chúc nhà 442...8 đón một năm mới an lành và hạnh phúc.

@Dugiang: nếu thừa thắng xông lên 7D thì cũng nên cân nhắc quay đầu chạy lui một chút vì "cost-benefit"! Canon vừa tung 550D có cảm biến 18M giá so với 7D thì có một nữa (Body khoảng 800USD). Tiền còn lại mua Lens dòng L luôn cho nó máu!:)

Những ngày cuối năm, khi đi ngang qua các bến xe, các Khu Công nghiệp thấy các bạn công nhân tay xách, nách mang lỉnh khỉnh đủ thứ, nào là giỏ quần áo, cuốn lịch tặng của công ty, gói kẹo làm quà cho em nhỏ ngoài quê, hay 2 chai nước ngọt Biridco ( viết sai rồi) về cho bố mẹ....

Nhớ lại những năm tháng còn là sinh viên, không chịu sống chung với bố mẹ nên ra ngoài thuê nhà ở, cuối năm được nghỉ học, cũng hăm hở về thăm nhà nhớ mẹ hiền lắm,( chủ yếu kiếm tiền xài tết thôi)....

Giờ đây, công việc bận rộn chỉ biết về nhà thăm lại mẹ khi biết chắc là mình có mặt ở nhà, chứ không hứa được với mẹ là khi nào con sang thăm mẹ... dù 2 mẹ con ở cách nhau chưa được 20km. :gun X(

• Like
Reactions: BM
Giờ đây, công việc bận rộn chỉ biết về nhà thăm lại mẹ khi biết chắc là mình có mặt ở nhà, chứ không hứa được với mẹ là khi nào con sang thăm mẹ... dù 2 mẹ con ở cách nhau chưa được 20km. :gun X(

Bác ti chuot có nhiều tâm sự giống em thật. Ở cách nhà cũng khoảng 20km mà bận quá, có khi đến mấy tháng chả về nhà một lần...

Cả ngày hôm nay ở dưới nhà máy, nhìn họ nhộn nhịp chuẩn bị dọn dẹp ngày cuối cùng để nghỉ Tết mà thấy nao nao lòng.

Tự dưng nhớ lại cảm giác cách đây 6,7 năm làm ở nhà máy, Tất niên cuối năm, anh em chân thành, tình cảm, nhậu nhẹt vui tưng bừng.

Giờ chả hiểu sao cái không khí Tết trầm lắng, đi công tác từ đầu tuần giờ mới quay về Hà Nội, mai lên văn phòng thể nào cũng vắng tanh vì các sếp thì bay về nước, bà con thì hầu như xin nghỉ sớm, mỗi mình em quay cuồng với công việc cho đến tận 29 Tết.

Lại một năm quay tít mù như các năm trước đó. Đành tự an ủi cố thu vén công việc để sau Tết đi chơi cho thoải mái.

Hố hố, sao lắm người giống mình thế nhẩy, mình cũng thèm cái cảm giác được về quê được chuẩn bị tết như cách đây vài ba năm. Náo nức, rạo rực mong chờ càng mong đến ngày về càng tốt. H thì ngồi đây làm việc đến tận ngày 30, trực tết đến tận mùng 2 và náo nức rạo rực mong sao đến những ngày đi chơi. Tết bây giờ đối với mình là những ngày chán nhất. Về nhà cũng chán , nhà cửa dọn dẹp thì chả cần, sắm tết cũng chả cần, bài bạc thì ngày nào cũng đánh, nhậu nhẹt thì hàng tuần. Đi chơi thôi.

Tết của em thì năm nào cũng 30 ở nhà cúng, ko đc ra đường, đúng hơn là muốn đi thì cũng được nhưng lúc đó sẽ nghe càm ràm thay vì nhạc xuân :D. Mùng 1 thì tập trung đại gia đình bên ngoại chúc tết lẫn nhau. Từ mùng 2 đến mền thì đi chúc tết các bô lão, ko thì bạn bè rủ nhậu, ko nhậu thì nằm nhà ngủ :D

Năm nay định đổi mới phượt Tây Nguyên từ mùng 2 nhưng bị bể show do cô từ bên Úc về đột xuất, thôi thì đành đi phượt khách sạn với bà cô vậy.

PS: Em đang săn đĩa DVD táo quân 2010 (bản full ko cắt bớt như chiếu trên TV), nhà mình ai có nhu cầu thì em kiếm giùm luôn, hoặc ai đã có rồi thì chỉ chỗ em mua với :D

Happy New Year ALL :L

Em ơi, kiếm cho chị 1 đĩa với. Tối nay chị bay rồi. Nếu kịp thì alo chị nhé

Em rảnh rang một chút mới chui vào được.

Bye bye sư tỉ, đại ca nha. Quên, bye bye cả nhà nữa.
Tối em về quê ăn Tết rùi. Sợ chiều không có thời gian nên vào chúc cả nhà trước.

CHÚC CẢ NHÀ vui TẾT CANH DẦN: VUI VẺ - THÀNH CÔNG nhé

Qua Tết về tư vấn em vụ 550D nha anh BM.
Lens L thì ok quá rồi còn gì.

Cả nhà ơi. Tết này mình đóng vai con ngoan để lấy quota đi phượt.

Nhắn cả nhà. Giấy phép cắm trại đêm Ăngkor đang trong quá trình phê duyệt. Mình uống mấy chai Chivas 21 với đại ca Sáu Cuông mới mon men xin đó nha. Cái này không công khai được, hic (NT)

@Huythong: Giao hàng rồi đó nhá.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back