What's new

[7/2011] Nam du (only for female)

Status
Not open for further replies.
Xin chào,
Mình 21 tuổi, nữ, hiện là sinh viên năm 3. Mình dự định sẽ đi du lịch bụi vào tháng 7 năm nay. Nên muốn tìm thêm 1-2 bạn nữ đồng hành.
Xuất phát từ Hà Nội, thời gian khoảng 20 ngày, đi qua các địa điểm nổi tiếng: Huế, Đà Nẵng, Hội An,... Sài Gòn.
Phương tiện: Tàu và ô tô
Chí phí: mình chưa tìm hiểu rõ giá cả lắm, nhưng chắc phải 10tr++
Điều kiện tài chính của mình ko dư dả nên bạn nào tham gia xác định trước sẽ ăn uống ngủ nghỉ kham khổ 1 chút. Cũng nên có sức khỏe, khả năng đi bộ tốt.
Chúng ta sẽ nói chuyện, bàn bạc chi tiết qua yahoo và gặp gỡ trực tiếp.
Bạn nào quan tâm xin pm vài thông tin cá nhân cơ bản vào inbox cho mình.
Cám ơn!

ơ thì nick diễn đàn của mình đó có gì thì cứ Pm thôi cũng được mà.
đây số di động của mình đây : 0938566881 mình tên Vĩnh.

bọn mình vào được tới đó, cần tư vấn gì thì nhờ bạn giúp nhé, cảm ơn nhiều ^^

mình cũng vừa ra huế+đà nẵng, mình thấy ở huế bạn k cần phải đi nhìu lăng thế đâu vì lăng Khải định là đẹp nhất và đáng đi nhất
Nếu ghé nha trang thì mình có thể làm guide ẩm thực+tham qan phụ bạn 1 tay, nếu tiện cứ liên lạc với mình, luôn welcome 2 bạn!
Nick yh của mình : [email protected]

tớ chưa lên lịch trình cụ thể vì còn hơi sớm, tớ nghĩ tìm bạn đi cùng trước đã, tớ chưa có kinh nghiệm đi phượt bao giờ, nhưng tớ nghĩ đi trong Việt Nam lại đi toàn chốn đô thị sầm uất, đường xá bằng phẳng, phương tiện đi lại phong phú thì cũng ko phải vấn đề gì ghê gớm lắm

Thế thì cứ đạp một vòng quanh hồ Gươm là được rồi em ạ, đô thị sầm uất thì chỗ nào chả giống nhau, máu lửa tý nữa thì phi máy bay vào SG, ra Phú Quốc, phi về, nhanh gọn nhẹ, khoẻ người

Bạn viết Nam du làm mình tưởng bạn đi đảo Nam Du. Chúc đi chơi vui vẻ.

Thế thì cứ đạp một vòng quanh hồ Gươm là được rồi em ạ, đô thị sầm uất thì chỗ nào chả giống nhau, máu lửa tý nữa thì phi máy bay vào SG, ra Phú Quốc, phi về, nhanh gọn nhẹ, khoẻ người

nói thế này chắc ko cần ra nước ngoài chơi, đạp 1 vòng hồ Gươm vừa khỏe người, vừa tiết kiệm :D

Không nhận nam hả bạn :D mình cũng sv năm 3 hehe cũng muốn đi phựot thử 1 lần :D:D

Last edited by a moderator:

nói thế này chắc ko cần ra nước ngoài chơi, đạp 1 vòng hồ Gươm vừa khỏe người, vừa tiết kiệm :D

Bác so_lonely2002 nói có lý và thuyết phục đó em.

Nếu chỉ là đô thị thôi thì phần lớn là khá giống nhau. Có điều là không mấy ai đi phượt mà lại chỉ đi loanh quanh trong đô thị cả, ngay cả lịch trình mấy ngày đầu mà em đã lên đó, đâu phải chỉ có đô thị đâu. Vì vậy, việc lên lịch trình là quan trọng vì nó sẽ liên quan đến nhiều thứ như nghỉ ở đâu, thuê xe hay đi xe ôm, xích lô, dành bao lâu thời gian cho điểm này, điểm kia và cuối cùng nhưng lại quan trọng nhất là tốn bao nhiêu tiền.

Lịch trình càng lên chi tiết và hợp lý bao nhiêu thì việc đi lại sẽ thuận tiện bấy nhiêu và cũng tiết kiệm nữa (chẳng hạn cùng với một khách sạn, nếu em đi xe ôm hay taxi tới thì giá thuê thường sẽ cao hơn là em tự đi xe máy tới, vì họ phải trả tiền cho người môi giới mà). Việc chuẩn bị sẽ không mất nhiều thời gian so với việc phải đi lòng vòng tìm đường hay trễ một chuyến xe, chuyến tàu. Vì vậy, hãy làm tốt những việc ta có thể làm trước chuyến đi để thực sự có những trải nghiệm thú vị với chi phí rẻ nhất có thể.

mih cũng rất hứng thú vs vụ này nhưng ko giỏi vạch ra kế hoạch lắm :d. có j cho mih tham gia vs nhé :)
nick: pahama_peo

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,565
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back