What's new

7 Kỳ quan tự nhiên mới - Hãy bầu cho Vịnh Hạ long, Động Phong Nha và đỉnh Fan Xi Pan

Update của em ngày 26/02/2008 thì cả 3 địa danh của nhà mình dẫn đầu bảng roài các đại nhân ạ:LL

Last edited:
Em thật không hiểu các bác hùng hục vào bầu bán cho dững 3 cái kỳ quan của VN ở 1 trang web tư nhân mà có suy nghĩ tẹo nào trước khi xông vào cái trang đấy rồi cờ lick cờ leo không.
Em không bàn về chuyện tư cách của cái trang đấy, vì các bác ở trên đã nói rồi.
Hạ Long - ok, duyệt cảnh quan đẹp trên một quần thể rộng lớn, đa dạng sinh học...
Đỉnh Fansipang chỉ là một đỉnh núi cao nhất vùng Đông Dương, tất nhiên nó có hệ sinh thái riêng của nó (nhưng núi đếch nào mà chẳng có hệ sinh thái riêng, phỏng ạ?), leo lên núi thì ắt gần mây hơn (không phủ nhận là đẹp), mà leo lên đỉnh cao thấy chóp mốc và lôi cờ Tổ quốc ra phất thì lòng rưng rưng lắm (em lên Lũng Cú đứng dưới cột cờ và hát Quốc ca mà cũng chảy nước mắt dzồi)... Fansipang có điểm gì để tán tụng là kỳ quan mới?
Người không biết sẽ hỏi những người bầu chọn, và hỏi cả những người sống ở VN. Trong khi có những người VN (chơi trong Quiz show ở TV) được hỏi đỉnh núi cao nhất ở VN là đỉnh nào cũng có biết đến FSP đâu.

Phong Nha - Kẻ Bàng thì rừng bị bóc gần hết, thú rừng bị bắn giết, đặt bẫy làm thịt tuốt, hang động làm đèn màu xanh đỏ made in TQ, măng đá nhũ đá bị bẻ đi, chặt cụt để chụp ảnh tạo dáng cho đẹp, thuyền chèo tranh khách chưởi nhau hậm hực cả ngày, kỳ quan hay là kỳ quái?

Đừng nên thấy cái gì dính đến VN là xông vào bầu chọn, cái đó gọi là tinh thần dân tộc thái quá đến mức hồ đồ!

Cá nhân em thấy ngượng khi nhìn thấy báo chí đưa tin về cái danh sách có đến 3 bình chọn cao nhất đến từ VN.

Miẹ! Tớ hăng hái bầu 1 lèo 5 phát liền ! Các bác chửi ít thôi!
:LL :LL :LL
=)) =)) =))

các bác đừng vội mất định hướng như thế. đây là chương trình lớn được tuyên truyền rộng rãi, các bác xem TV hẳn thấy ngày nào TV chả nói động đến nó,ẻồi báo đài nữa, tuyên truyền rầm rộ luôn, chả lẽ cả 1 hệ thống cơ quan nhà nước to thế mà lại bị lừa ah?

vừa rồi báo Tuổi Trẻ tiến hành 1 chuyễn caravan xuyên 1 số nước Đông Nam Á để quảng bá hco vụ này, sau đó em có đọc trên báo Tuổi Trẻ gần đây có vụ bà giám đốc truyền thông của new7wonder gửi thư cho báo Tuổi Trẻ chúc mừng vụ Hạ Long lên cầm cờ ( nhưng em không tìm lại được tờ báo ấy )

Hay vãi !!:LL :LL

các bác đừng vội mất định hướng như thế. đây là chương trình lớn được tuyên truyền rộng rãi, các bác xem TV hẳn thấy ngày nào TV chả nói động đến nó,ẻồi báo đài nữa, tuyên truyền rầm rộ luôn, chả lẽ cả 1 hệ thống cơ quan nhà nước to thế mà lại bị lừa ah?

vừa rồi báo Tuổi Trẻ tiến hành 1 chuyễn caravan xuyên 1 số nước Đông Nam Á để quảng bá hco vụ này, sau đó em có đọc trên báo Tuổi Trẻ gần đây có vụ bà giám đốc truyền thông của new7wonder gửi thư cho báo Tuổi Trẻ chúc mừng vụ Hạ Long lên cầm cờ ( nhưng em không tìm lại được tờ báo ấy )

Hôm này em nhận được tin nhắn từ tổng đài 18001091 với nội dung (nguyên văn) như sau:

Hay binh chon cho Vinh Ha Long tro thanh 1 trong 7 ly quan tu nhien cua the gioi qua trang web www.new7worders.com. Cach thuc binh chon xem tai www.vtv.vn

Thế quý tồng ché 80 bê bò có muốn làm GĐ truyền dịch hay GĐ điều hàng.. của trang Phọt Cơm không?????

Hú một tiếng có ngay 80 chức danh nghe còn lổi hơn GĐTT của bọn nó nhiều nhiều.

CP ko làm gì lại bảo chả chịu quảng bá cho ngành du lịch, cứ phải cố nặn ra cái gì đó để làm, mỗi tội "cái gì đó" này giống rửa tiền.

Khối thằng (và con) bị lừa. Kịch hay còn ở phía trước. Đứa nào nu cứ cắm đầu vào.

Chả hiểu bác nhatrang này nói cái gì nhưng em cũng không bầu. Đơn giản vì em thấy việc đánh giá kỳ quan thiên nhiên dựa trên kiểu bình chọn vô tội vạ như thế này là không hợp lý. Cái gì không hợp lý thì chả tồn tại lâu được.

:( hu hu... em bị các bác phản đối nhiều quá...

tự thân em cũng xấu hổ, từ giờ em xin cạch cái topic này ra ạ, coi như em không biết nó :(

bác nhatrang viết em chẳng hiểu, mong bác nói rõ ạ, nhưng bác gửi tin cho em nhá, em chả dám vào topic nàu nữa đâu :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back