What's new

Ở nước ngoài có buồn không em?

ở nước ngoài là dư lào?
~2 năm rồi em ở nước ngoài ..
Chả hiêu ở nước ngoài nó dư lào

Ở CPC với Lào 2 - 3 ngày thì em thấy vui
hị xin đóng góp tí chút

Last edited:
Mấy hôm nay em thấy ở nước ngoài buồn do gái nhà em theo zai lên Berlin! Zai này xinh cực, em x hấp dẫn bằng, thế là bị gái bỏ, nhưng thôi đành chịu chả gì zai đấy cũng gọi em bằng ông =))

Không biết đến Tết có rời zai ấy mà về được không?

Tết này em lại bỏ nhà xa xứ, lang thang nơi đất khách. Miến điện là nơi em ghé thăm, ko biết có bác nào chung đường ko?:) :) :)

ở nước ngoài buồn lắm !! cô đơn !!! ko những thế không có gia đình , ko có bạn bè ... nhiều cái phải lo nghĩ ... cuộc sống cô đơn và tẻ nhạt ....đôi lúc muốn bỏ về ....nhừng hoàn cảnh ko cho phép nên đành .. lại cố

tâm trạng các bác cũng chung tâm trạng của những người già thôi.

các bác thực sự là đang già mất rồi.

thử nhìn lại các bác xem, em chả nói sai đâu

em có cơ may cũng được tiếp xúc với nhiều các cụ ông cụ bà ở trời Tây xin hồi hương về Việt Nam. các cụ bảo: lúc trẻ cứ thấy đi là vui, là sướng, chả có nghĩ gì. chả hiểu sao tự dưng độ này lại hay lẩn thẩn, hay nghĩ, hay nhớ quê, nhớ nhà... thế là xin hồi hương thôi

tuổi xuân nó có thì các bác ợ...

rồi có khi em lại thấy bác Toét, bác Anh già trong một sớm sương mờ bảng lảng, 2 bác dắt tay nhau ra Bờ Hồ múa kiếm rồi lại tung tẩy dắt nhau đi tìm hàng phở cũng nên

chả biết đâu được. có khi thế thật

Vậy là em già thật rồi.

Sáng nào cũng dậy pha cho mình ly cafe đen, đặc quánh, để nhớ những ngày cafe cóc.

Cuối tuần cũng pha ấm trà, ngồi nhâm nhi, nhìn mùa trôi đi.

Ngày nào cũng bật nhạc và nghe đến mòn "Vội vã trở về, vội vã ra đi...".

Mùa đông đầu tiên nơi xứ người, ôi là lạnh, ôi là nhớ, ôi là buồn...

Có tất cả mọi thứ trong tay, nhưng vẫn thấy lòng cô đơn, vẫn thấy mình lạc lõng...

Quê nhà ơi, sao mà xa quá...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back