What's new

Ẩm thực Lý Sơn

Vì những lý do sau:
1. Lễ, rảnh 4 ngày, chưa biết làm gì.
2. Tâm trạng đang hơi lười lười (lúc nào cũng lười) :">.
3. Đọc Lý Sơn, viên ngọc bích giữa trùng khơi của Bluesky85. Thuốc hơi nặng đô nên cũng say say.

Vậy là âm thầm, lặng lẽ xách ba lô đi Quảng Ngãi.

Đoàn dự kiến là có 4 người: Anh Lâm Béo, chân dài, Nini và em P/H. Vì 1 chút trục trặc kĩ thuật, cuối cùng chỉ có 3 em béo bước lên xe. :(, đến Quảng Ngãi thì có thêm 1 em không béo. Vậy là cũng đủ 4 người.

Mục đích của chuyến đi chỉ là...đi chơi. :)), nhờ chút may mắn, nên ngoài cái chơi thì được thêm cái ăn ngon. Thêm cái thời tiết đẹp nữa nên lên hình nhìn cũng được. :))

Viết hồi ức chia sẻ chỉ mang tính chất cho vui cửa, vui nhà, chứ Lý Sơn thì nhiều người đi rồi, cảnh đẹp chụp cũng nhiều lắm rồi, em chẳng dám bon chen. :)

Nguồn ảnh: Anh Lâm Béo, chị Khôi, P/H.

Last edited:
Nhìn ngọn núi này, nhớ Phú Quý em nhĩ!

Hôm ở chùa Hang, em có nghe 1 đoạn đối thoại. Một bác già nói là những lằn ngang trên vách đá, trên núi của khu vực này là do nước biển. Ngày xưa biển ở đây dâng lên cao tới nuí, nước rút dần, để lai những lằn trên vách đá, tồn tại đến ngày nay.
Em nhớ Lý Sơn, nhưng hình như núi trên Lý Sơn là do sức gió.
Gió, hay nước, đều là sức mạnh thiên nhiên. Mình không biết được, chỉ thấy, ôi sao mà nó giống nhau vậy!!!

Tớ cũng ra Lý Sơn 1 mình đúng ngày hôm đấy, đi cùng chuyến tàu với bạn. Có thể còn gặp nhóm của bạn trên đỉnh núi lúc chiều tối ngày 1/5 nữa. Ra Lý Sơn ko còn nhà nghỉ nhưng có mấy người dân đảo cho tớ ở nhờ, còn cho tớ ăn cơm cùng và dẫn tớ đi chơi đảo nữa. Xong nhà cô chú đó còn tặng tớ tỏi và ốc mang về. Lý Sơn là chuyến đi đẹp nhất của tớ từ trước đến giờ đấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back